Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Đang ở
    0902585154
    Trích dẫn Gửi bởi nhatgiang2012
    ACE cho em ý kiến nhá? e hay dùng 3Ds MAX, và e có nên đợi dòng Intel thế hệ 4 không?
    Chưa cần dùng ngay thì cứ đợi thôi ... Cơ mà hình như chủ đề không liên quan đến bài viết hay sao ấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Laptop có nhiều hãng sản xuất lắm bạn à . Mỗi hãng lại chia ra nhiều dòng phục vụ cho nhiều nhu cầu khác nhau của khách hàng . Bạn nên đưa ra sở thích về máy , yêu cầu máy ví dụ màn hình bao nhiêu inch , có cần đẹp không ? ... Và đừng quên số tiền đầu tư là bao nhiêu nữa nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Quan trọng là bác có bao nhiêu tiền? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chứ nếu chọn máy chuyên đồ họa nên chọn mấy dòng workstation có VGA chuyên dụng như Quadro, FirePro làm việc cho khỏe

ACE cho em ý kiến nhá? e hay dùng 3Ds MAX, và e có nên đợi dòng Intel thế hệ 4 không?
    chip 4 chỉ hơn hiệu năng thôi, chip hiện tại nếu dùng cũng khá ổn rồi, mà làm việc chuyên đồ hoạ luôn thì có mấy con máy trạm hoặc dòng giải trí bình thường nếu làm việc cường độ ko cao , chủ yếu là card VGA quyết định, chip ko quyết định nhiều ko rõ là bạn mua đc 1 con tầm giá nào để còn tư vấn thêm.

Em cũng tìm hiểu mấy con, con của Acer V3 gì đó i7, gt730 khủng thật mà nghe ko bền lắm, con ASUS N56Z ngon nhất, nhưng lượn một vòng Forum thì thấy cái CARD của AMD phục vụ cho đồ họa tốt hơn của NVIDIA, cái này dòng của DELL có nhiều, mà em dùng thử mấy con DELL dùng GPU của AMD thì màn hình xấu lắm, không sáng và đúng màu như thằng ASUS và còn bị lỗi hở sáng nữa chứ @@, em thì có tầm 20tr đổ lại, tính đầu tư quả lâu dài, các a cho e thêm ý kiến!
    Hay e có nên làm quả máy bàn, tầm tiền này làm một case khủng cũng đáng, mà chip AMD hay NVIDIA là ngon?

Em cũng tìm hiểu mấy con, con của Acer V3 gì đó i7, gt730 khủng thật mà nghe ko bền lắm, con ASUS N56Z ngon nhất, nhưng lượn một vòng Forum thì thấy cái CARD của AMD phục vụ cho đồ họa tốt hơn của NVIDIA, cái này dòng của DELL có nhiều, mà em dùng thử mấy con DELL dùng GPU của AMD thì màn hình xấu lắm, không sáng và đúng màu như thằng ASUS và còn bị lỗi hở sáng nữa chứ @@, em thì có tầm 20tr đổ lại, tính đầu tư quả lâu dài, các a cho e thêm ý kiến!
    Hay e có nên làm quả máy bàn, tầm tiền này làm một case khủng cũng đáng, mà chip AMD hay NVIDIA là ngon?
    Chip thế hệ 4 thì chờ đến ngày này năm sau bác à, nó còn chưa ra mắt kìa lỗi tùm lum. Ai nói AMD tốt hơn NV, 3D max dùng mượt mà chỉ có dùng VGA chuyên dụng sẽ tốt trong khâu dựng hình. Nhu cầu bạn lên chiến PC là ngọt nhất, Render mạnh, bền bỉ. Render thì cứ CPU AMD mà táng. Nếu cố được 25Tr thì được 1 dàn ngon không màn chuyên đồ họa với VGA Quardo 2000 chuyên đồ họa - Ước mơ của bao người làm đồ họa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em tưởng GPU là chỉ có mỗi AMD vơíi NVIDIA tung hoành thị trường thôi chứ? Mà con Quardo 2000 gì đó có dùng chơi vài Game được ko bác? Em dùng 3Ds MAX mà đã Render kính là treo òy@@

Tìm hiểu mới bik Quardo 2000 là của NVIDIA @@

bạn ko nên đợi thì hay hơn, dòng intel thế hệ 4 mới ra giá sẽ cao mà hiêu năng hơn thế hệ cũ ko nhiều như thế khi mua ko có lợi lắm.
    hiện tại với nhu cầu của bạn cũng có nhiều e phục vụ được, bạn cho biết tầm tiền để ae tư vấn cho bạn chon máy có lợi nhất[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Laptop tầm 20tr máy mới thì chỉ có lấy mấy con dòng giải trí để phục vụ đồ họa đỡ thôi , không di chuyển nhiều thì mình vote mạnh cái máy bàn cho bền bỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]