Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Tư vấn lắp máy dành cho đồ họa dưới 15tr

Em đang cần lắp bộ máy ( full luôn cả case lẫn màn, chuột phím ko tính ) để làm đồ họa. Em làm chế bản và in nên cần máy cấu hình mạnh 1 tí, nhờ các bác tư vấn dùm em mấy vấn đề sau với ạ ...
    1. Nên chạy core i3 + card rời hơn hay core i5 + card rời cho nó mạnh ? Em thấy đa số về đồ họa card nó gánh rồi mà i3 với i5 tốc độ ko hơn nhau mấy ...
    2. Nên dùng card rời dòng nào phù hợp ? Em chủ yếu dùng photoshop, corel và 3d max nên ko biết nên chọn ati hay nvidia nữa ...
    3. Màn hình nào phù hợp ? Em có nghe 1 số đàn anh nói về vấn đề bị lệch tông màu giữa màu trên màn với màu khi in ra, mà cái này bên chế bản bọn em tối kỵ lắm nên chuẩn được con nào thì tốt con đấy. Màn 19--> 20" thôi ạ.
    4. main ? Nên dùng main nào ? Em đang hướng theo giga nhưng đời nào mạnh yếu thì cũng chưa rõ lắm, ông anh bảo nên dùng đời B hơn đời H ....
    5. Nguồn ? Theo các bác em nên xài nguồn gì để gánh được cả cái bộ này cho ổn. Ở mức vừa phải đủ dùng thôi chứ không cần mạnh mẽ quá thừa thãi phí đi.
    Bác nào có kinh nghiệm cho em xin với ạ. Chân thành cảm ơn các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nễu làm đồ hoạ thì mình nghĩ bn đừng mua core i3 nhưng tầm 15 tr thì core i5 chắc là không thể vì còn phải có vga tỗt ,minh nghĩ là bn nên dùng cpu amd fx 6300 6 lõi
    tầm 3 tr .core i3 có 2 loi tất nhiên sẽ không bằng fx 6300 khi render với mutitasking còn sự chênh lệch giữa i3 và i5 khi dùng card thì cũng tuỳ thuộc bạn dủng vga gì .hiện nay i3 sẽ bị thắt cổ chai nếu dùng vga gtx 770 trỡ lên .vì cpu không đủ sức kéo gpu
    đối vs main intel thì đời b như b 85 hay b 85m là dòng business công sở còn dòng h là home mt tái nhà .nếu dùng intel thì 2dòng này. Cũng ok nhưng nếu sau này bán muốn oc thì phải thay board khác otr dùng b85 killer fatality của asrock
    nguồn tầm 500>550 w là ổn rồi bạn
    vài cái ý kiến riêng của mình thôi .mong bn thẫy cõ ích [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. cần tư vấn mua máy tầm 15tr
    Bởi wapthai trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-30-2014, 05:42 AM
  2. tư vấn hộ em 15tr với ạ
    Bởi denledhaledco trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 06:44 PM
  3. Mấy bác tư vấn giúp em mua máy tầm 13-15tr
    Bởi songkinhcut trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7