Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cần giúp đỡ về CPU xin các cao nhân chỉ giáo!

Tình hình là em đc tặng một bộ Hp đồng bộ 3330 core i3 tương tự e này :http://www.vatgia.com/hanoitechpro&...etail&record_id=2978885&checkclick =2064704420
    Bây h e lắp thêm một card GT 630 và đã thay nguồn + thêm 1 ram 2G (Nâng lên 4g). Máy chạy ổn định tuy nhiên chơi game thì ko ăn thua kể cả các game từ 2009 (Kiếm thế....) chưa test một số game khác.
    Xin hỏi các bác có ai biết vì sao ko ạ??
    Em xin chân thành cám ơn!

Bạn cài lại window + driver vga nhé.

Core i3 đời 3 và gt630 thừa sức gánh rất nhiều game.

Trích dẫn Gửi bởi DuyQuang06
    Bạn cài lại window + driver vga nhé.

Core i3 đời 3 và gt630 thừa sức gánh rất nhiều game.
    Mình đã cài lại win từ a-z chạy driver chuẩn rồi mà ko hiểu sao vào game bị màn hình đen và lagg load rất chậm.

Trích dẫn Gửi bởi tranhailan
    Mình đã cài lại win từ a-z chạy driver chuẩn rồi mà ko hiểu sao vào game bị màn hình đen và lagg load rất chậm.
    máy đồng bộ khả năng tương thích hàng ngoài kém lắm.
    lúc bạn chơi có lag giật hay hình ảnh hiển thị tốt ko?. nếu vẫn tốt mà chỉ bị lúc load bắt đầu game thì ko phải do vga. bạn tháo case ra vệ sinh sạch sẽ tra lại keo tản nhiệt. xong r chống phân mảnh ổ cứng quét rác ổ đĩa hệ thống xem có khả quan hơn ko nhé. mình nghi nếu lúc chơi game bt mà lúc load lâu là do vấn đề này.

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    máy đồng bộ khả năng tương thích hàng ngoài kém lắm.
    lúc bạn chơi có lag giật hay hình ảnh hiển thị tốt ko?. nếu vẫn tốt mà chỉ bị lúc load bắt đầu game thì ko phải do vga. bạn tháo case ra vệ sinh sạch sẽ tra lại keo tản nhiệt. xong r chống phân mảnh ổ cứng quét rác ổ đĩa hệ thống xem có khả quan hơn ko nhé. mình nghi nếu lúc chơi game bt mà lúc load lâu là do vấn đề này.
    KO bạn ah. Gần như ko chơi đc. Đang tính chả lẽ phải thay gần hết thì nản quá