Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Phần cứng laptop của hãng nào là dùng bền nhất?

Mình đang có tầm 15tr, muốn mua 1 con laptop (hãng nào cũng được, chủ yếu là phần cứng cho bền) về phục vụ cho công việc là chính, ngoài giờ làm mình cũng hay chơi game trên lap.
    Mình cũng đã tìm hiểu sơ qua trên mạng xem phần cứng hãng nào bền và tản nhiệt tốt, nhưng hầu như ko thu được kết quả như mong muốn.
    Mọi người, ai đã sử dụng laptop của 1 hãng nhất định trên 2 năm thì cho mình xin ý kiến con lap có bị xuống cấp hay ko?

e thì thích Dell bác ak

Bạn đã sử dụng hàng Dell lâu chưa? tại mình chỉ quan tâm tới phần cứng bền, cấu hình ko mạnh cũng ko sao. Nhưng quan trọng là dùng lâu khoản 2 năm có bị xuống máy ko?

Đang ở
    0939506439
    bền thì nó lại đắt. nếu xét hãng thì panasonic là bền nhất, rồi fujittsu và apple. còn các hãng còn lại thì tùy dòng vì nó phân cấp theo dòng cao cấp, trung cấp hay là dòng phổ thông, theo đó độ bền cũng khác xa nhau

Panasonic

Trích dẫn Gửi bởi thienduong_doinang
    Bạn đã sử dụng hàng Dell lâu chưa? tại mình chỉ quan tâm tới phần cứng bền, cấu hình ko mạnh cũng ko sao. Nhưng quan trọng là dùng lâu khoản 2 năm có bị xuống máy ko?
    Dell lâu nay đc mọi người đánh giá là bền bác ak, nhưng đôi khi đồ điện tử mình cũng hên xuôi thôi và của bền tại người nữa.

Tầm 15tr bạn à, những dòng mà Việt Nam mình có bán đừng khang hiếm quá. dòng phổ thông thôi
    Tại theo mình thấy laptop các hãng dùng 2 năm là thấy xuống trầm trọng, nên mình cần dòng nào bền bền tí.
    Bạn có biết dòng của hãng nào dùng bền bền tí giới thiệu cho mình vài con tham khảo?

Tầm 15 triệu thích build tốt, cấu hình khá để giải trí làm việc thì có Hp Probook 450 G1 đó bạn, con này build ổn định nhất trong tầm giá, dòng small business nên cũng đc đánh giá khá.Còn nếu bạn chỉ cần build tốt thì có thể tham khảo các dòng business của các hãng như Dell Latitude, HP Elitebook...nhưng mấy em này cấu hình không được tốt bằng, và chỉ có hàng xách tay mà thôi
    HP ProBook 450 G1 (F6Q45PA) (Intel Core i5-4200M 2.5GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 8750M 2GB, 15.6 inch, Free DOS)

Tầm 15tr bạn à, những dòng mà Việt Nam mình có bán đừng khang hiếm quá. dòng phổ thông thôi
    Tại theo mình thấy laptop các hãng dùng 2 năm là thấy xuống trầm trọng, nên mình cần dòng nào bền bền tí.
    Bạn có biết dòng của hãng nào dùng bền bền tí giới thiệu cho mình vài con tham khảo?
    phổ biến nhất là HP elitebook 8470p, 8570p, 8560w, Dell latitude e6440, e7440, E6540, Lenovo thinkpad T430... đây là những dòng doanh nhân cao cấp độ bền đáp ứng theo tiêu chuẩn quân sự Mỹ.bảo hành tiêu chuẩn 3 năm ( trừ VN)

nguyên tắc máy chạy ko có châm , đâu mà do phân mêm ngày một được nag cấp tốn dung lượng bộ nhớ ram va nag thui bạn .

mình thấy mấy anh chị mình ai cũng xài dell cả, chất lượng cũng tốt lắm bạn, chị mình xài kĩ nên xài hơn 2 năm rồi