Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Đang ở
    Hà Nội

Địa chỉ sửa macbook 110 Lê Thanh Nghị lừa đảo

Em xin nhờ mod để em có đôi dòng tư vấn cho ae muốn sửa macbook.
    Thưa anh chị em, em là 1 thành viên của tinh tế đã lâu nay, tham gia tinh tế cũng đã kể từ 2008. Với kinh tế eo hẹp nên em hay tìm mua những đồ công nghệ lặt vặt có giá tốt trên tinh tế, nay thành nhật tảo. Rồi tích góp mua cho mình được một chiếc macbook mc374 seconhand. Nhưng duyên tình với nó chẳng đc bao lâu thì em nó lăn ra đổ bệnh. Em cũng không oán hờn gì vì đồ 2nd đã đến lúc già yếu. Nhưng nỗ lực đi sửa máy của em gian nan và cuối cùng đi vào bế tắc…..

Em MC374 một ngày đẹp trời lăn ra ngất xỉu k lên nguồn, bệnh là bật máy, có đèn báo, ổ cứng có chạy mà k lên nguồn.

Em vội vã mang ra một trung tâm sửa chữa lớn ở thái hà sửa máy mà không để ý rằng họ không chuyên về macbook (tiệm lớn mà e k tiện nêu tên). Đến nơi họ nói sẽ đóng lại chip cho máy tính và hẹn 6h chiều quay lại. Em K hiểu biết gì về phần cứng máy tính, cũng chỉ mong cho nhanh gọn nên ok. Đến chiều quay lại thì họ bảo a đã cố đóng chip nhưng k được, đến nước này chỉ có thay chip hoặc main, nhưng chưa chắc đã có hang để thay, cò gì họ sẽ gọi điện lại ( mà thay thì giá đến mấy triệu lận @@ ). Vậy là vận rủi rồi.

Em lóc cóc mang máy về lên google serch địa chỉ chuyên sửa macbook và vào trang web http://macbookhanoi.com/ . Do vội vã nóng lòng muốn sủa máy cho nhanh nên em không tìm hiểu độ uy tín, lập tức mang đi sửa máy. Câu chuyện thực sự bắt đầu từ đây…

Em gọi cho số hỗ trợ kĩ thuật 0922852568 và hẹn đến 110 Lê Thanh Nghị sủa máy. Đến nơi nhập nhoạng tối, em gặp 1 người mà sau này mới Biết tên là Trọng.

- Ảnh bảo đại khái rằng máy của e có thể bị ẩm main để a hấp lại. ok e lấy hóa đơn và ra về. Ảnh bảo sẽ gọi lại cho em vào 5h chiều hôm sau khi kiểm tra xong.

- Đợi 2 hôm, em không thấy gọi lại liền chủ động lien lạc. Ảnh nghe điện và nói máy e phải để cho anh thời gian 2hôm nữa, anh sẽ chủ động gọi lại.

- E đợi thêm chừng 5 hôm, lại phải tự mình liên lạc lại, lần này ảnh nói máy em đẻ a nghiên cứu thêm, để cho anh thêm mấy ngày.

- E đọi thêm 1 tuần lại gọi lại, bh anh ý nói máy muốn sửa sẽ phải thay chip, mất 1 tuần gì đó.

- 1 Tuần sau e gọi lại a nói rất bận, làm cái máy này sẽ rất lâu nên nếu thanh lý đc thì cứ thanh lý cho anh. Em ok và đồng ý giá 5,5t a ý đưa ra, hẹn chuyển khoản, E gửi đầy đủ thông tin tk cho anh ấy. Không thấy hồi âm, em gọi lại thì a lại khất lần, hnay là t6 hẹn e thứ 2 a đi công việc về sẽ đưa e đầy đủ.

- 1 ngày, 2 ngày, 3 ngày... E gọi lại anh ấy tắt máy… 3 ngày 4 ngày e ngọi lại anh ấy hẹn hôm sau rồi hôm sau nữa …. Rồi cứ thế…..

- E không chịu đc chạy ra quán thì nhân viên bảo không biết, rồi mấy lần liền hẹn e ra quán thì quán đóng cửa, e gọi thì tắt máy... thế là có biến rồi L

- Lần Tiếp liên lạc đc và ra sớm thì nhân viên đưa e 2t và hắn gọi lại bảo em a chưa về đc chỉ có bằng đó em cầm tạm, bữa sau anh sẽ đưa đầy đủ. E k chấp nhận nên hắn hẹn chính xác hsau qua lấy máy.

- Hôm sau ra gặp nhân viên em gọi cho hắn thì tắt máy, hỏi ai chủ quán thì bảo chính hắn, có 1 ông từ trên tầng xuống nói vợ nó đẻ nên em thong cảm. Em ra về đc 30’ thì hắn gọi lại giọng đanh giả vờ ng lạ hỏi em có phải người thân của anh trọng không (mà giọng thì giả 1 cách lộ liễu, chính là hắn) E k nói gì tắt máy, đến chiều e gọi thì hắn bảo tại nạn cho a thêm mấy ngày. E biêt sang vợ chửa, chiều tai nạn là ntn rồi nhưng chẳng biết làm tn, đành ngậm ngùi chờ.

- Mấy bữa sau e gọi lại và lại điệp khúc a đang ở viện, vợ a đẻ bận quá J)) ….

- Cứ như thế cho đến khi máy tắt hẳn, ra quán thì đóng cửa …..

Em sinh viên một mình thân cô thế cô ở Hà Nội chẳng biết làm thế nào cho đành, đến đó đòi máy thì đóng của, gọi điện máy bàn thì k thấy tín hiệu đành ngậm ngùi lên đây cảnh báo vơi anh em. Gần đây quán tiếp tục hoạt động mà e lại đang ở quê chờ làm đồ án nên chẳng biết làm sao đành gửi tâm sự lên cho ae biết và góp ý cho ae đôi điều.
    1. khi đi sửa máy hãy tìm 1 nơi chuyên về loại máy của mình (mà ở đây là macbook)
    2. tìm 1 địa chỉ thật uy tín và tránh xa cái trang web http://macbookhanoi.com/ và địa chỉ 110 lê thanh nghị.
    Em không có lưu lại bất kì một chứng cứ tin nhăn hay gọi điện nào mà chỉ còn lại cái hóa đơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ....

Kiện thôi :v

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn mobile app

Sinh viên mua macbook :v

Trích dẫn Gửi bởi matrixtdz94
    Sinh viên mua macbook :v

Mc374 sx mid 2010 giá hàng 2nd lúc e mua cũng tốt. Bán lap cũ đi và thêm vào 1 chút là mua được. Vậy có được không bác??
    Nói như bác thì sv chúng e k đc trải nghiệm đồ công nghệ sao????

Cũng như bác, em cũng là sinh viên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nhưng trước khi em mang đi làm một việc j đó thì em tìm trên mạng rất nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em nghĩ con macbook của bác có thể sửa được, bác làm thật căng lên, không trả bác thì dọa báo cảnh sát. Lấy lại máy rồi tìm trung tâm bảo hành to to, đắt 1 tý mà an tâm mà làm

Trích dẫn Gửi bởi matrixtdz94
    Em nghĩ con macbook của bác có thể sửa được, bác làm thật căng lên, không trả bác thì dọa báo cảnh sát. Lấy lại máy rồi tìm trung tâm bảo hành to to, đắt 1 tý mà an tâm mà làm

em đã mua một chiếc khác chống cháy, máy kia đòi lại đc thì e cũng thanh lý thôi, mà h này chắc nó banh xác với bọn kia lâu r. tức là tức cái nó lừa trắng trợn quá và e mong là k bác nào bị rơi vào cái tình cảnh như e.

Trích dẫn Gửi bởi lê thiết
    xin chia buồn cùng bạn! địa chỉ này bây giờ đã sang tên chủ khác và cửa hàng khác rồi!
    Vậy đấy bác ạ. Quá đen cho em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác cứ coi như của đi thay người nhé , vui lên bác ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Bệnh viện sửa chữa cửa cuốn tại Thanh Xuân chu đảo
    Bởi Scanabcxyz trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-13-2015, 08:50 AM
  2. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-29-2015, 06:29 AM
  3. 5 kiểu tóc rối thanh lịch
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-18-2014, 09:36 PM