Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Laptop dùng cho công việc

Chào các bác.

Em dùng máy để lướt web là chính. Lâu lâu có tí công việc thì làm trên Microsoft Office, với phần mềm Kê khai thuế nhẹ hều nên chả đòi hỏi gì cao lắm. Thế nên chỉ dùng mỗi em HP Pavilion dv6000. Nắm tay nhau đi qua dông bão biển bờ cũng đã 7 năm. Dạo này cháu nó tuổi cao sức yếu, chạy mỗi firefox cũng ngốn 50% công lực rồi. Thành thử chủ nhân như em đành lò dò lên đây nhờ các bác tư vấn mua em mới về xài. Lâu ngày k sờ đến lĩnh vực này quên hết các khái niệm rồi í.

Khả năng em phải cài phần mềm phụ trợ công việc, mí cả đang chuẩn bị đi học photoshop nữa, nên ưu tiên cấu hình một tí, cỡ i3, Core Duo gì đấy thì em nghĩ chắc thôi, miễn bàn.
    Cũng hay down phim ảnh ổ cứng tầm 250-300 Gb trở lên thì ok.
    Pin kha khá một tí, tầm 4-5h chứ chả dám mơ nhiều.
    Đừng nặng quá, cũng đừng thô kệch quá, vì em là gái, tay yếu chân mềm lại ham cái đẹp.
    Đừng trên 20 chai.

Em cám ơn các bác!

bạn tham khảo thử máy dòng asus A550LN XO179D đi . bạn ở tphcm thì qua bên mình coi mẩu thử ..

tầm cỡ 20 chai mục đích sài văn phòng thì có quá nhiều lựa chọn rồi đấy em, em kiếm máy phân phoi chính hãng tại Việt Nam hay hàng xách tay.

Nếu dùng xách tay tầm tiền này đủ sức mua các dòng cao cấp của Dell , HP chip haswell rồi. Như HP 840 G1 hay Dell Latitude 7440 chẳng hạn

Con này nặng quá bác ạ. Em chỉ hướng đến tầm 2kg trở xuống thôi. Cám ơn bác. Em ở HN.

Trích dẫn Gửi bởi Miseo
    Con này nặng quá bác ạ. Em chỉ hướng đến tầm 2kg trở xuống thôi. Cám ơn bác. Em ở HN.
    những máy này đều dưới 2kg em nhé, tầm 1kg6 thôi , ultrabook mà. Hà nội cũng có nhiều điểm bán những mẫu này đấy, từ từ họ sẽ vào tư vấn em thôi

Nhân tiện bác cho em hỏi luôn.
    Với nhu cầu khiêm tốn của em có nhất thiết phải mua laptop ổ cứng SSD không hay chỉ cần HDD là ổn hả bác?
    Em thiên về HP hơn mà con HP bác giới thiệu hơi mắc. Đành rằng em dự định tầm 20tr nhưng nếu rẻ hơn đc thì càng tốt.
    Cám ơn bác ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Miseo
    Nhân tiện bác cho em hỏi luôn.
    Với nhu cầu khiêm tốn của em có nhất thiết phải mua laptop ổ cứng SSD không hay chỉ cần HDD là ổn hả bác?
    Em thiên về HP hơn mà con HP bác giới thiệu hơi mắc. Đành rằng em dự định tầm 20tr nhưng nếu rẻ hơn đc thì càng tốt.
    Cám ơn bác ạ.
    Nhu cầu của bạn thì cấu hình hiện nay hoàn toàn đáp ứng được, SSD thì tốc độ nhanh hơn rất nhiều so với ổ thường vì thế khi sài cảm giác rất mượt màm nếu đã và đang sài SSD thì khi chuyển qua sài HDD sẽ rất khó chịu. Ổ SSD thì mắc hơn với nhu cầu của bạn để giảm kinh phí thì sài HDD thôi. Chính xác bạn xác định đầu tư khoản tiền là bao nhiêu để dễ tư vấn, nhu cầu của bạn thì laptop hiện nay dư sức đáp ứng quan trọng bạn thích mẫu mã và tầm tiền chính xác mà bạn đề ra là nhu thế nào thôi

Khoảng 20 chai nghiên cứu Model này thớt:

HP ENVY 15 Core i7 4700MQ - 8GB - 1TB - 24GB SSD - Geforce 740M 2GB -Full HD - Backlit - Win 8

Trích dẫn Gửi bởi gial2
    Nhu cầu của bạn thì cấu hình hiện nay hoàn toàn đáp ứng được, SSD thì tốc độ nhanh hơn rất nhiều so với ổ thường vì thế khi sài cảm giác rất mượt mà nếu đã và đang sài SSD thì khi chuyển qua sài HDD sẽ rất khó chịu. Ổ SSD thì mắc hơn với nhu cầu của bạn để giảm kinh phí thì sài HDD thôi. Chính xác bạn xác định đầu tư khoản tiền là bao nhiêu để dễ tư vấn, nhu cầu của bạn thì laptop hiện nay dư sức đáp ứng quan trọng bạn thích mẫu mã và tầm tiền chính xác mà bạn đề ra là nhu thế nào thôi
    Em định trong khoảng 18-20tr, chắc là chọn notebook cho nó gọn nhẹ, nhưng sợ màn hình bé quá dùng photoshop không sướng. Các bác cho em hỏi tầm 12' thì có bé quá không?
    Em cũng muốn dùng thử sang SSD vì con máy cũ của em HDD nó ồn và nóng lắm.
    Mấy em dell thì có vẻ nhìn hơi thô với hầm hố.
    HP envy 15 lúc nãy em có đọc hình như có lỗi gì đấy. Mà SSD có 24Gb có phải hơi ít không hả bác LaptopNo1?

Trích dẫn Gửi bởi Miseo
    Em định trong khoảng 18-20tr, chắc là chọn notebook cho nó gọn nhẹ, nhưng sợ màn hình bé quá dùng photoshop không sướng. Các bác cho em hỏi tầm 12' thì có bé quá không?
    Em cũng muốn dùng thử sang SSD vì con máy cũ của em HDD nó ồn và nóng lắm.
    Mấy em dell thì có vẻ nhìn hơi thô với hầm hố.
    HP envy 15 lúc nãy em có đọc hình như có lỗi gì đấy. Mà SSD có 24Gb có phải hơi ít không hả bác LaptopNo1?
    24 GB SSD như xem như là bộ nhớ đệm giúp hệ điều hành khởi động nhanh hơn thôi bác, giúp cho khả năng truy xuất dữ liệu nhanh...