Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 113

Trích dẫn Gửi bởi nhocdotiphone
    Em là sinh viên mới đang cần mua laptop mỏng,nhẹ,cơ động.Em rất thích Macbook nhưng không bik nó có các ứng dụng như adobe reader hay phần mềm đọc file PDF ko........Và chương trình có dễ cài hay không........[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chào em! Mình thích rồi thì còn tùy thuộc vào khả năng kinh tế em ah!
    + Với việc đọc files PDF thì không cần phải cài thêm gì vì MacOS đã có ứng dụng đọc files này rồi.
    + Nói chung cài phần mêm trong Mac dễ hơn Windows, chỉ có phần ..... thì hơi phức tạp
    Chúc em sớm có Laptop như ý!

---------- Post added at 03:44 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi anphatco
    Em có trong khoảng 10tr thì nên lấy loại nào đây, thấy bọn scj quảng cáo hp 8,6 tr ko biêt ntn?
    Tiền nào của đó bạn ah!
    + Có tầm đó tiền thì nên dùng Asus, máy cũng ổn và được bảo hành 2 năm

Em là sinh viên mới đang cần mua laptop mỏng,nhẹ,cơ động.Em rất thích Macbook nhưng không bik nó có các ứng dụng như adobe reader hay phần mềm đọc file PDF ko........Và chương trình có dễ cài hay không........[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn cho biết thêm bạn học ngành gì để anh em dễ tư vấn chính xạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Không biết bạn học khối ngành nào, kĩ thuật hay kinh tế hay khối văn phòng. nếu khối kĩ thuật thì cần máy mạnh mạnh tý như Macbookpro là khỏi chê vẽ vời đồ hoạ tốt. còn học khối kinh tế hay văn phòng thì dùng Macbook White là ổn rồi. chương trình thì có thể nói Mac đã có tương đối đầy đủ, nhưng không đa dạng như Win, còn cài đặt thì dễ hơn Win và đã sử dụng rồi thì phải nói là ghiền hơn Win. nếu có khó khăn gì thì cứ nói ae diễn đàn giúp đỡ. bạn có thể pm cho mình giúp được sẽ ko ngại
    chúc bạn có có lựa chọn hợp lý

Trích dẫn Gửi bởi anphatco
    Em có trong khoảng 10tr thì nên lấy loại nào đây, thấy bọn scj quảng cáo hp 8,6 tr ko biêt ntn?
    ------------------

http://thanhdatcarpet.com <-- thảm trải sản văn phòng
    10tr thì chưa thể có máy Mac tốt đâu bạn, dòng Macbook White cũng trên 10tr rồi. Nếu khả năng tới đó thì bạn nên mua ace hay asus. còn nếu thích dùng Mac thì ráng thêm tý nữa. xài Mac cũng có thú vị riêng của nó.
    chúc bạn may mắn

dân design - Mac rất ok
    dân kiến trúc, công trình - Windows cho bò húc
    Mac - giá cao (cân xứng với thương hiệu và những gì vốn thuộc về nó, các soft bh gần như là hoàn thiện rồi, còn mấy ứng dụng như bác nêu thì cơ bản trên Mac không còn gì khác so với Windows cả)
    Windows - dễ sử dụng, kinh phí không đòi hỏi như nhà Apple
    tùy ở bác thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Học sinh hay là ai đi nữa cũng ok hết. Có kinh phí, có đam mê, có nhu cầu, thì mua bạn ah, trước là sau wen...

SV có điều kiện thì cứ mua thôi còn nếu sài hdh OS khó quá thì ta cài win [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Minh hiện là sv của ngành xây dựng , nhưng vẫn xúc 1 em macbook , theo ý kiến của bạn mỏng nhẹ chỉ có mac air , thấy iu cầu củng ko cao thi xúc air đi cho lẹ , lăn tăn làm j . có dk thì xuc thui ko phải suy ngĩ nhìu cho mệt cái đầu

Nếu bác học các trường kỹ thuật thì ko nên mua. Mua cái dell mà dùng cho nó lành.

Sẽ có nhiều ý kiến cho là nên, và số còn lại sẽ cho là không nên, bạn nằm ở phần nào thì thực hiện theo phần ấy. Vì vấn đề này hoàn toàn do chủ quan thôi.

Các Chủ đề tương tự

1. [Tư vấn sinh viên] Chọn mua laptop cho sinh viên (Dell, ASUS)
    Bởi noithatchangson.vn trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 03:50 AM
  2. Câu hỏi cũ: macbook pro hay air. Nên đợi hàng mới hay xúc luôn?
    Bởi nguongame.com trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-20-2014, 04:15 AM
  3. Sinh viên cần mua Macbook pro cũ !
    Bởi thecuongnnx32 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-19-2014, 06:03 AM