Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Help : laptop core I hỗ trợ Win XP 32 bit

Tình hình là trước giờ mình chưa từng dùng qua laptop. Giờ mình đã đi làm rồi, để dành được chút tiền nên muốn sắm 1 em laptop về xài cho nhu cầu giải trí cũng như công việc.
    Mình nhờ anh em tư vấn giúp mình nên mua dòng máy nào với tiêu chí như sau :
    - Chip Core I.
    - Hãng nào cũng được (trừ Acer và Samsung).
    - Máy mới 100%.
    - Quan trọng nhất là : phải sử dụng được win XP 32 bit (cái này do công việc của mình sử dụng phần mềm,khổ cái phần mềm này không có nâng cấp nên nào giờ chỉ hỗ trợ win XP 32bit mà thôi.
    - Mình không chơi game nên không nhất thiết phải có card rời.
    - Giá tầm 10 triệu đổ lại.
    - Mình không quan trọng thẩm mỹ,nhìn tương đối thôi,quan trọng là hiệu năng làm việc.
    Anh em nào có dùng qua dòng laptop nào có những tiêu chí trên thì tư vấn hỗ trợ giúp mình nha.
    Cảm ơn anh em nhiều lắm !

Muốn sử dụng win XP tốt thì bạn nên tham khảo các dòng pro business cao cấp được hỗ trợ drivers tới cái móng chân luôn. Mà bạn đòi mới 100% thì thôi chịu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi laptop3mien_shop
    Muốn sử dụng win XP tốt thì bạn nên tham khảo các dòng pro business cao cấp được hỗ trợ drivers tới cái móng chân luôn. Mà bạn đòi mới 100% thì thôi chịu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vậy là không khả quan bạn hả? Mình tiền thì giới hạn,hì, [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Mình nghĩ mấy dòng laptop cũ chắc chắn có rồi,nhưng mà mình không thích xài hàng cũ. Mua hàng mới cho an tâm ! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi n5500sport
    Vậy là không khả quan bạn hả? Mình tiền thì giới hạn,hì, [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Mình nghĩ mấy dòng laptop cũ chắc chắn có rồi,nhưng mà mình không thích xài hàng cũ. Mua hàng mới cho an tâm ! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    tùy thôi, chưa chắc gì máy mới phổ thông tốt hơn máy cũ business. Nhiều người có 15tr vẫn mua máy cũ, like new đầy đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đợi mấy bác khác vào tư vấn cho bạn, còn mình thì stop ở đây nếu bạn không quan tâm đến mấy con business nữa. Chúc bạn chọn được 1 chiếc máy tốt về cài được. ASUS thì mình thấy không hi vọng lắm vì mình đã thử rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bác mua 2nd thì nó sẽ hỗ trợ win xp tốt hơn , dòng laptop mới đổ lại đây ko hỗ trợ xp nữa nên cũng khó chọn

Đang ở
    Hà Nội
    Bác 3mien nói đúng rồi bạn. Hỗ trợ XP thì chỉ có pro business thôi, mấy dòng phổ thông thì không có đâu. Tìm mấy con like new cũng dc. Còn hàng mới thì không thể đâu. Cài win xp vào mấy con hàng mới cũng dc đấy, nhưng driver thì ko đủ dùng hết mấy chức năng đâu.
    Còn giải pháp là mua máy mới, cài song song 2 hệ điều hành. Chấp nhận bên xp ko đủ driver, chỉ phục vụ cho phần mềm bạn cần thôi.

Đa số laptop phổ thông hàng new hiện nay đều được hỗ trợ driver cho win7, 8 ko có driver win Xp đó cho bạn nên hơi khó. Phần mềm đó ko có bản nâng cấp àh bạn? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hangchinhhieu.vn
    Đa số laptop phổ thông hàng new hiện nay đều được hỗ trợ driver cho win7, 8 ko có driver win Xp đó cho bạn nên hơi khó. Phần mềm đó ko có bản nâng cấp àh bạn? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Khó khăn dữ vậy ta!!! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đúng rồi bạn,phần mềm đó không có bản nâng cấp. Nó có thể chạy trong môi trường win 7 ,chạy máy ảo giả lập xp,nhưng không ổn định. Cái này lúc trước thầy mình nói,chứ hồi xưa mình không có máy để thử. Có cái máy bàn xài nào giờ. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chắc mình phải tìm tòi xem những phần mềm này có chạy trên win xp ảo được không?
    Mà mình thấy lạ thật,tại sao dòng mới lại không hỗ trợ xp nhỉ? XP đâu có "xưa như trái đất" đâu mà lại không cho cài ta? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    À,mình lên trang chủ của HP,thấy dòng 450 gì đó,nó có driver win xp,không biết đó là sao bạn nhỉ? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Link : http://h20566.www2.hp.com/portal/si...x.portlet.endCacheTok=com.vignette.cachetoken

Bạn tham khảo em HP Probook 4440s, giá dưới 10tr, cấu hình tốt với Core i3 3110M + VGA Intel HD 4000, thiết kế đẹp cứng cáp với vỏ nhôm nguyên khối, có đầy đủ Driver Win XP trên HP Support đó bạn.

Cấu hình chi tiết:

• Bộ xử lý (CPU):Intel® Core™ i3-3110M Processor 2.40 GHz
    • Ổ đĩa cứng:500GB SATA
    • Bộ nhớ chính (RAM):2GB
    • Card màn hình:Integrated Intel® HD Graphics 4000:
    • Màn hình:HD LED 14.0 inches

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Khó khăn dữ vậy ta!!! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đúng rồi bạn,phần mềm đó không có bản nâng cấp. Nó có thể chạy trong môi trường win 7 ,chạy máy ảo giả lập xp,nhưng không ổn định. Cái này lúc trước thầy mình nói,chứ hồi xưa mình không có máy để thử. Có cái máy bàn xài nào giờ. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chắc mình phải tìm tòi xem những phần mềm này có chạy trên win xp ảo được không?
    Mà mình thấy lạ thật,tại sao dòng mới lại không hỗ trợ xp nhỉ? XP đâu có "xưa như trái đất" đâu mà lại không cho cài ta? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    À,mình lên trang chủ của HP,thấy dòng 450 gì đó,nó có driver win xp,không biết đó là sao bạn nhỉ? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Link : http://h20566.www2.hp.com/portal/site/hpsc/template.PAGE/public/psi/swdHome/?sp4ts.oid=5225001&spf_p.tpst=swdMain&spf_p.prp_sw dMain=wsrp-navigationalState=swEnvOID%3D1093%7CswLang%3D%7Cac tion%3DlistDriver&javax.portlet.begCacheTok=com.vi gnette.cachetoken&javax.portlet.endCacheTok=com.vi gnette.cachetoken
    cũng có thể cài được, nhưng con này hơi vượt tầm giá của bạn rồi. Lấy cái con 4440s hi vọng có thể cài được. Khi cài nhớ dùng đúng phiên bản có hỗ trợ SATA để cài

Các Chủ đề tương tự

1. Từ vấn giúp mình giữa Intel Pentium quad core n3530 và core i3
    Bởi vanthong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 06:13 AM
  2. Học lập trình nên mua laptop core i3 hay i5?
    Bởi donitsme trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 03:08 AM
  3. Tư vấn, so sánh HP ENVY 15 Core i5 4200M vs DELL Inspiron 15 N5537 Core i7
    Bởi sunrisevietnam trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 09-14-2014, 07:05 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-28-2014, 05:31 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 11:53 PM