Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Nhờ tư vấn ráp PC dưới 10 trđ

Em có nhu cầu lớn nhất là xem phim full HD (phim dow về chứ k phải xem trên web nhé) và hay rip phim HD cho ipad iphone, ngoài ra thì em cũng có chơi 1 số ít game như TSonline, mỗi lần log tầm 3acc, thời gian treo máy tầm 16h ngày. Em hoàn toàn mù tịt về cái khoản phần cứng mong mấy bác hỗ trợ em với.

Trích dẫn Gửi bởi SHBAG
    Em có nhu cầu lớn nhất là xem phim full HD (phim dow về chứ k phải xem trên web nhé) và hay rip phim HD cho ipad iphone, ngoài ra thì em cũng có chơi 1 số ít game như TSonline, mỗi lần log tầm 3acc, thời gian treo máy tầm 16h ngày. Em hoàn toàn mù tịt về cái khoản phần cứng mong mấy bác hỗ trợ em với.
    Cho anh hỏi giá đó có bao gồm màn hình, keyboard, mouse không em. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nếu nhu cầu cơ bản như em trình bày thì anh nghĩ sẽ không cần card VGA mà cần đầu tư vào HDD dung lượng lớn để lưu phim em ạ. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Không Màn Hình
    CPU : intel G3220
    Main : Asrock H81M DGS
    RAM : Patriot 8GB mua ở spc.vn
    HDD : Seagate Barracuda 64Mb cache 7200 rpm 1TB
    VGA : GTX 750 Ti
    PSU : antec BPX 400
    Case : Thor erosi ngoài ra nên mua thêm Fan Tản nhiệt thêm cho case giá tầm 150k/cái mua thêm 2-3 cái lắp vào case ... Cấu hình này dưới 10 triệu

Màn Hình
    CPU : intel G3220
    Main : Asrock H81 DGS
    RAM : Kingston 4GB
    HDD : Seagate barracuda 64Mb cache 7200 rpm 1 TB
    VGA : Hd 7730
    PSU : antec BPX 300
    Case : như trên
    Màn hình : http://www.hanoicomputer.vn/linh-ki...ll-23-professional-p2314h-led-ips-p15305.html
    Cấu hình này tầm 11 trệu , nếu muốn giảm thì giảm VGA xuống GT 630 hay GT 420 và giảm HDD xuống WD Blue 500GB @@

Trích dẫn Gửi bởi SHBAG
    Rip video thì cần CPU mạnh, cắm nhiều acc cần CPU mạnh, chơi game cần VGA mạnh.
    Vậy thì cần CPU, VGA mạnh rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cấu hình đề xuất (giá ở SG, bạn có thể nhờ người mua, hoặc ship, còn không thì coi như comment này đọc cho biết vậy thôi): Intel i3 4130+ Asrock H81M-DGS full tụ rắn+ Kingston 4GB bus 1600 +Màn hình Viewsonic 22inch VA2246a LED + PSU Antec BP300P+ VGA Zotac GTX750 bảo hành 4 năm tặng code game 100usd + Case Patriot XP + Seagate 7200.2014 500GB.

Bộ trên hơn 11 triệu đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] qua vitinhnaman.com, hoặc anvoz.com và thitruongmaytinh.vn mua [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm lý do tại sao lại chọn những linh kiện trên, và có thể thêm bàn phím và chuột, cũng như nơi mua giá tốt ở trang 1:
    Đây là lý do tại sao quán game online nên chọn những linh kiện như thế này?

Xem phim và cắm acc nhiều như này không cần lên VGA vội. Cần CPU và ram trước là được:
    i5-4440
    Asrock H81M-HDS
    Gskill 8GB bus 1600
    Acbel CE2 350W
    HDD 500GB Seagate
    Case Ares K646

Nếu chưa có màn thì giảm CPU xuống i3 là được.

Cám ơn tất cả mọi người nhé.....<3