Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Nhờ tư vấn Laptop cho việc học kiến trúc. Khoảng 20 triệu

Mình đang ở TPHCM cần mua 1 máy tính cho em gái ở quê đang sinh viên trường kiến trúc,em nó thường sử dụng Autocad, 3 D…..
    Ngân sách 19 – 20 triệu, em nó thích Vaio nên có thể ưu tiên mua Vaio trước nếu cấu hình không chênh lệch quá! Không quan trọng máy chính hãng hay nhập khẩu.
    Mình sẽ mua ngay, chậm nhất là ngày 16/8.
    Nhờ các bác tư vấn giúp mua máy nào với nhé! Mình là dân vp, không xài loại máy này nên không rõ lắm. Thanks,

Bác hỏi em ý, dùng 3DS max File nặng cơ nào, có hay Render không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hehe, khuyên bạn nên dùng ASUS hoặc HP cho rẻ mà mạnh, tầm 19-20 triệu thì khó có con nào của Vaio là đủ mạnh mẽ cả, mình cũng học kiến trúc, bạn nên chọn con Core i7 có card đồ họa rời của NVIDIA hoặc AMD nha! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), mình vote ASUS build máy khá tốt, mạnh và mát, tham khảo trên laptopnew.vn

Trích dẫn Gửi bởi Computer Center Gold
    Bác hỏi em ý, dùng 3DS max File nặng cơ nào, có hay Render không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Có render nhưng không thường xuyên, em nó học thiết kế chủ yếu không dựng phim 3D bác ah!

Hiện tại bên mình ( vietcali ) đang có chương trình giảm giá rất đặc biệt cho dòng Dell XPS ( nguyên seal ) i5 có SSD card rời Full HD luôn nhé
    Mẫu mã đẹp ngất ngây pm Sign fix thêm tí cho a e tinh tế luôn

Trích dẫn Gửi bởi nhatgiang2012
    hehe, khuyên bạn nên dùng ASUS hoặc HP cho rẻ mà mạnh, tầm 19-20 triệu thì khó có con nào của Vaio là đủ mạnh mẽ cả, mình cũng học kiến trúc, bạn nên chọn con Core i7 có card đồ họa rời của NVIDIA hoặc AMD nha! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), mình vote ASUS build máy khá tốt, mạnh và mát, tham khảo trên laptopnew.vn
    Ultrabook Asus VivoBook S550CM

Máy này có đáp ứng được không nhỉ!

em cũng là sinh viên kiến trúc, em không biết tạo chủ đề nên xài ké chủ đề này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] anh chị cho em hỏi laptop workstation chạy render 3dmax. revit... tốt k ạ, e muốn mua nhưng đang phân vân dell m4800

Trích dẫn Gửi bởi Frozen8495
    em cũng là sinh viên kiến trúc, em không biết tạo chủ đề nên xài ké chủ đề này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] anh chị cho em hỏi laptop workstation chạy render 3dmax. revit... tốt k ạ, e muốn mua nhưng đang phân vân dell m4800
    Workstation như Dell M4800 là dòng chuyên để dùng những việc của bạn nêu, nếu đã ưng kiểu dáng thì ko còn bị để bàn cãi về chất lượng và khả năng của dòng này

Trích dẫn Gửi bởi Frozen8495
    Workstation là dòng chuyên dụng cho những công việc này nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

M4800 chọn i7 , Nvidia K1100M thích mượt mà thì chọn thêm cấu hình ổ SSD là đảm bảo nhu cầu của bạn rồi, M4800 dành cho dân đồ họa thiết kế chuyên nghiệp rồi bạn yên tâm đi nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn chọn mua laptop khoảng 15-17 triệu
    Bởi kimdung08nd trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-23-2014, 11:06 PM
  2. Tư vấn chọ mua Laptop tầm khoảng 14 triệu
    Bởi mr.minhden trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-26-2014, 02:59 AM
  3. Nhờ mọi người tìm laptop giá khoảng 6 -7 triệu.
    Bởi dichvuseotot trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 07-23-2014, 03:34 AM
  4. Tư vấn chọn mua laptop khoảng 10 triệu ạ :)
    Bởi lanphuong23 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 07-21-2014, 04:57 PM
  5. Cần các bác tư vấn laptop khoảng 15-16 triệu
    Bởi hanhham trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 63
    Bài viết cuối: 07-17-2014, 11:47 PM