Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

nhờ các bác giúp đỡ tư vấn cách kiểm tra linh phụ kiện máy tính

Tình hình là e có nhu cầu mua 1 cây máy tính dưới 20 triệu để dựng 3d max. Sau khi tham khảo ý kiến của mọi người e đã build đc 1 cây khá ổn. Chiều qua e đến Hà Nội Computer trên Thái Hà để mua. E hỏi nhân viên thì có freeship tận nơi. E hỏi là mang từng đồ đến nhà lắp đc ko thì nhân viên bảo lắp tại cửa hàng rồi chuyển cây đến nhà, vậy nên e ở lại chờ. Tuy nhiên sau khi thanh toán xong nhân viên này nói con chip mình định lấy vừa có khách lấy trc rồi, nên ngày mai về đủ đồ sẽ lắp và chuyển đến sau. E đồng ý và viết hóa đơn, đặt tiền cọc, đến tối e gọi điện dặn là hôm sau trc khi lắp thì gọi cho e trc để lên kiểm tra từng đồ, nhìn tận mắt cho yên tâm, nhân viên này ok. Sáng nay nhân viên này gọi lại nói với e do tối qua chip đã về nên quản lý cho lắp luôn để sáng giao đến cho khách sớm, đến sáng khi đến làm việc thì nhân viên này mới biết và gọi cho e luôn. Giờ e đang ko biết có vấn đề j ko, vì sợ rằng nếu ko đc nhìn lắp nhỡ đâu bị lắp hàng lướt, hàng lỗi vào thì chết. E bảo để đấy ko ship đến nữa để chiều e lên kiểm tra. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn cho e cách check từng linh kiện, như imei hay j đó, để e biết có phải đồ mới 100% hay ko, và có thể bắt cửa hàng đổi cho đồ mới khác để lắp lại ko? E cảm ơn!

có ai giúp đỡ e ko ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ anh ae định giá lại mấy cái linh kiện cùi mía này với ạ
    Bởi thehung90 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-08-2014, 07:46 PM
  2. Tư vấn linh kiện pc cho sv kiến trúc
    Bởi noithatchangson.vn trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-20-2014, 04:20 PM
  3. Xin hướng dẫn chọn mua linh kiện và lắp ráp máy tính bàn...
    Bởi Huyen trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 12:28 AM
  4. Các bác tư vấn em linh kiện pc 16 tr
    Bởi baby11 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 04:46 PM