Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Trích dẫn Gửi bởi minhgiang2085
    Hien tai minh muon build 1 pc nhung hien thi o 3 man hinh khac nhau de choi game cho suong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Minh dinh build nhu sau :
    Cpu : I5 haswell 4690 3.5ghz
    Ram : 4gb
    Vga : zotac 650 1gb Dr5
    Main : gigabyte H81 socket 1150
    SSD 512gb
    3 monitor 19 inch

Bac nao co kinh nghiem share cho minh nha , may bac thay cau hinh cua e nhu vay da on chua , choi 3 man hinh suong ko may bac ?. Thanks
    Cho mình hỏi là 3 màn hình đó là chơi 3 game khác nhau hay là 1 game chia ra 3 màn hình vậy ha. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

h81 thì i3 4th được rồi, còn chơi i5 4th thì chơi main B85. Zotac GTX 650 thì cũng được nhưng yếu yếu, cho lên GTX 750 - 770 là ok. RAM thì thêm 4GB nữa, 8 GB chơi đã lắm. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nguồn thì 550W thực là chiến tốt rồi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

SSD chỉ dùng để cài HĐH boot hay chơi game cho nhanh thôi, mua cũng được, nhưng nên mua thêm HDD. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Màn hình thì chọn viewsonic. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hien tai minh muon build 1 pc nhung hien thi o 3 man hinh khac nhau de choi game cho suong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Minh dinh build nhu sau :
    Cpu : I5 haswell 4690 3.5ghz
    Ram : 4gb
    Vga : zotac 650 1gb Dr5
    Main : gigabyte H81 socket 1150
    SSD 512gb
    3 monitor 19 inch

Bac nao co kinh nghiem share cho minh nha , may bac thay cau hinh cua e nhu vay da on chua , choi 3 man hinh suong ko may bac ?. Thanks
    Bác sẽ phải chấp nhận 2 cái viền đen xì ở giữa 3 cái màn nhé, SSD thì nhiều mà VGA thì như chym teo, thế này game gủng ko ổn tý nào đâu bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    Cho mình hỏi là 3 màn hình đó là chơi 3 game khác nhau hay là 1 game chia ra 3 màn hình vậy ha. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

h81 thì i3 4th được rồi, còn chơi i5 4th thì chơi main B85. Zotac GTX 650 thì cũng được nhưng yếu yếu, cho lên GTX 750 - 770 là ok. RAM thì thêm 4GB nữa, 8 GB chơi đã lắm. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nguồn thì 550W thực là chiến tốt rồi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

SSD chỉ dùng để cài HĐH boot hay chơi game cho nhanh thôi, mua cũng được, nhưng nên mua thêm HDD. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Màn hình thì chọn viewsonic. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thanks bac . nhung len nua tien hoi chat do hic hic

Trích dẫn Gửi bởi hoanganhvudelux
    Bác sẽ phải chấp nhận 2 cái viền đen xì ở giữa 3 cái màn nhé, SSD thì nhiều mà VGA thì như chym teo, thế này game gủng ko ổn tý nào đâu bác nhé
    Minh choi game online thui ban oi . ko can max setting lam dau , chu yeu la cam giac the nao thui ah

Minh choi game online thui ban oi . ko can max setting lam dau , chu yeu la cam giac the nao thui ah
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Bạn là một khách hàng khá thú vị và đặc biệt. Cảm giác thì tựa như thế này:

Mua thêm bộ chia màn hình.

Theo Giang, chơi game online, nhất là mấy game đi cảnh như LOL, võ lâm v.v. sẽ có cảm giác bức cảnh dài hơn, xa hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu mua thì nên mua màn hình 20 inch trở lên để có cảm giác rộng hơn, to hơn v.v.

À còn hiển thị nối thì khi mình nối 2-3 màn hình thì trong mục Display>Screen Resolution nó sẽ có otp hiển thị song song hoặc nối tiếp.

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Bạn là một khách hàng khá thú vị và đặc biệt. Cảm giác thì tựa như thế này:

Mua thêm bộ chia màn hình.

Theo Giang, chơi game online, nhất là mấy game đi cảnh như LOL, võ lâm v.v. sẽ có cảm giác bức cảnh dài hơn, xa hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu mua thì nên mua màn hình 20 inch trở lên để có cảm giác rộng hơn, to hơn v.v.
    Thanks ban . Chac la minh tien hanh thoi .

Thanks ban . Chac la minh tien hanh thoi .
    Thích trải nghiệm ngon thì làm 3 con View màn 20 là chuẩn nhất.

Các Chủ đề tương tự

1. Mua laptop choi game
    Bởi o0okool125 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-19-2014, 05:23 PM
  2. can tu van cau hinh nay on ko
    Bởi mrcuong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 04:07 PM
  3. tu van mua laptop choi game
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 25