Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Nhờ tư vấn build PC

Hè tới thi xong cũng chả biết làm gì, thôi thì 3 năm sv cd dư dả đc tí lên đây nhờ các bác tư vấn hộ cái pc có gì còn yolo cùng TI4
    Hiện tại e chỉ có nhu cầu chơi 2 game là DOTA 2 & CS:GO
    Vậy các bác trên đây cho e hỏi trong khoảng tiền bao nhiều thì có thể chiến max setting thoải mái 2 game này ??
    Màn thì em chỉ lấy mấy con 23' full HD trong khoảng 4m thôi ( chưa biết e nào cả)
    Vậy đổ bao nhiêu vào case nữa là đẹp ợ ?
    Nhu cầu của e chỉ cần max setting mượt mà 2 game trên thôi k cần hơn đâu
    Các bác tư vấn cho e cái case nào chuẩn nhất cả giá luôn để e tham khảo ạ ! E xin phép đc cảm ơn trc !

Trích dẫn Gửi bởi MrfOt
    Hè tới thi xong cũng chả biết làm gì, thôi thì 3 năm sv cd dư dả đc tí lên đây nhờ các bác tư vấn hộ cái pc có gì còn yolo cùng TI4
    Hiện tại e chỉ có nhu cầu chơi 2 game là DOTA 2 & CS:GO
    Vậy các bác trên đây cho e hỏi trong khoảng tiền bao nhiều thì có thể chiến max setting thoải mái 2 game này ??
    Màn thì em chỉ lấy mấy con 23' full HD trong khoảng 4m thôi ( chưa biết e nào cả)
    Vậy đổ bao nhiêu vào case nữa là đẹp ợ ?
    Nhu cầu của e chỉ cần max setting mượt mà 2 game trên thôi k cần hơn đâu
    Các bác tư vấn cho e cái case nào chuẩn nhất cả giá luôn để e tham khảo ạ ! E xin phép đc cảm ơn trc !
    G3420 + asrock h81dgs + ram gskill 4GB bus 1600 + vga gtx750 + hdd western 500GB blue + vs450 + case. Cấu hình đủ dota maxseting mức fps 60

@phulhb cho mình hỏi tý nha, trường hợp cấu hình bạn cho, VGA GTX750 đổi thành VGA GTX760 thì vẫn đáp ứng dota max không, ý mình là có nghẽn cổ chai CPU/GPU gì không, hay là chỉ ở mức GTX750 là đạt yêu cầu rồi.

Vì nhiều bạn cũng hỏi mình cái này. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cảm ơn bạn trước nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    @phulhb cho mình hỏi tý nha, trường hợp cấu hình bạn cho, VGA GTX750 đổi thành VGA GTX760 thì vẫn đáp ứng dota max không, ý mình là có nghẽn cổ chai CPU/GPU gì không, hay là chỉ ở mức GTX750 là đạt yêu cầu rồi.

Vì nhiều bạn cũng hỏi mình cái này. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cảm ơn bạn trước nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Gtx 750ti thì gần nghẽn rồi, nếu lên gtx760 thì vote x4 như 760,750,..hay i3 con AMD thì HD7790

G3220+ GTX750 cũng có thể nói là full setting rồi, nhưng có gì cân bằng chút, biết đâu sau này có 1 số game ăn CPU thì sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dota 2 dùng VGA rời nhiều lắm bác:
    http://www.tomshardware.com/reviews/...rk,3481-5.html

Còn CPU thì tầm core i3 trở lên là cũng dư rồi, i3 và i5 chênh nhau không nhiều trong Dota 2 dù hiệu năng benchmark CPU chênh nhau tầm 40-50%.

Cấu hình đề xuất trong tầm tiền: Intel i3 4130+ Asrock H81M-HDS có HDMI full tụ rắn+ Kingston 4GB bus 1600 + PSU Antec BP300P+ VGA Zotac GTX750 bảo hành 4 năm tặng code game 100usd + Case Patriot XP + Seagate 7200.2014 500GB.

Màn hình 24inch LG 24MP56HQ dùng Panel AH-IPS (hoặc lấy Dell cũng được), có review phiên bản 23inch: http://vozforums.com/showthread.php?t=3687247

Giải thích các lựa chọn trên thì mình dẫn link chứ không post lại cho dài: http://vozforums.com/showpost.php?p=...56&postcount=2

sau 1 hồi tham khảo e định build như sau các bác xem có ok k ?
    G3420
    MSI B85M-E45
    VGA 750 TI ( cơ mà chưa biết 1g hay 2g, của zotac hay msi ? )
    còn lại e build theo các bác
    liệu như thế có ổn k ạh ?

Trích dẫn Gửi bởi MrfOt
    sau 1 hồi tham khảo e định build như sau các bác xem có ok k ?
    G3420
    MSI B85M-E45
    VGA 750 TI ( cơ mà chưa biết 1g hay 2g, của zotac hay msi ? )
    còn lại e build theo các bác
    liệu như thế có ổn k ạh ?
    Trên lý thuyết thì chỉ cần CPU & Main cùng socket và bus Main>= bus CPU là chạy OK.

Còn trải nghiệm thực tế khi game thì chưa biết. Game thủ thường hay dùng main B85 với chip i5 4th. VGA 750 Ti phù hợp từ pentium haswell Gx trở lên (theo một số kết quả nghiên cứu).

Dung lượng VGA 1-2 GB đa phần mình ít khi chú ý, bản thân chú ý đến con GPU nhiều hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Chọn Zotac tốt hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Theo quan điểm cá nhân, bạn nên mua i5 4th khi dùng main B85. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    Trên lý thuyết thì chỉ cần CPU & Main cùng socket và bus Main>= bus CPU là chạy OK.

Còn trải nghiệm thực tế khi game thì chưa biết. Game thủ thường hay dùng main B85 với chip i5 4th. VGA 750 Ti phù hợp từ pentium haswell Gx trở lên (theo một số kết quả nghiên cứu).

Dung lượng VGA 1-2 GB đa phần mình ít khi chú ý, bản thân chú ý đến con GPU nhiều hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Chọn Zotac tốt hơn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Theo quan điểm cá nhân, bạn nên mua i5 4th khi dùng main B85. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    vâng e lấy cái main đấy là để sau này có đk thì lên i5 thêm đó ạh, bây h` cứ dùng tạm G3420 trc nếu ổn thì sau nâng CPU thôi đỡ phải thay main mới bác ạh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em cám ơn bác nhé, có gì bổ sung bác cứ cho e biết vì e gà khoản này lắm ^^!

Trích dẫn Gửi bởi MrfOt
    vâng e lấy cái main đấy là để sau này có đk thì lên i5 thêm đó ạh, bây h` cứ dùng tạm G3420 trc nếu ổn thì sau nâng CPU thôi đỡ phải thay main mới bác ạh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em cám ơn bác nhé, có gì bổ sung bác cứ cho e biết vì e gà khoản này lắm ^^!
    Con VGA 750 Ti chỉ dùng nguồn 300W thôi, em hãy chắc rằng máy tính của em đủ công suất thực nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Vậy thì cũng được, hì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Tùy em. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Intel G3420 mạnh hơn G1830 tầm 8-9% gì đó, nhưng giá thi lại gần gấp đôi, cũng rất cần cân nhắc.

Intel G3420 có TDP tầm 55W: http://ark.intel.com/vi/products/777...Cache-3_20-GHz

GTX750 có TDP tầm 55W: http://www.geforce.com/hardware/desk...specifications

Như vậy cả bộ máy ăn tầm 150W-180W, và Antec BP300P quá dư rồi, giá cái này tầm 450k [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    http://vozforums.com/showthread.php?t=3805260

VGA thì GTX650 lấy Sparkle, còn GTX750 lấy Zotac được tặng code game 100usd: http://vozforums.com/showthread.php?t=3825400

Các Chủ đề tương tự

1. nhờ anh em tư vấn build con PC
    Bởi hocseo trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-27-2014, 03:02 AM
  2. (Build) Cấu hình này ổn chưa ạ?
    Bởi anngoc911 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-20-2014, 07:15 PM
  3. Cao nhân cho hỏi build vầy hợp lý chưa :)
    Bởi tieuphuong7 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 06:52 PM
  4. cần tư vấn build PC
    Bởi changtraisitinh30005 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-11-2014, 04:10 AM
  5. Hỏi build cấu hình cho PC có ổn không ?
    Bởi phanphu trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-04-2014, 12:25 AM