Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Hòa Văn
    Máy để sử dụng trong văn phòng chủ yếu là office, lướt web. Mong các bạn giúp đỡ. Thanks.
    Cấu hình đề xuất trong tầm tiền: CPU Intel G1830+ Mainboard Asrock H81M-DGS full tụ rắn+ RAM Kingston 4GB bus 1333 + Màn hình Viewsonic 20inch VA2046a LED + Nguồn máy tính PSU Antec BP300P+ Vỏ máy tính Case Patriot XP + Ổ cứng Seagate 7200.2014 500GB.

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm bàn phím và chuột:
    Đây là lý do tại sao quán game online nên chọn những linh kiện như thế này?

bác chỉ office, lướt web thì coi thử máy dòng máy bộ HP thử đi .
    Máy Tính Để Bàn HP 110-221X E9U06AA
    Máy Tính Để Bàn HP 202 G1 MT F0K63AV G2030

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Hòa Văn
    Máy để sử dụng trong văn phòng chủ yếu là office, lướt web. Mong các bạn giúp đỡ. Thanks.
    cấu hình này bác tham khảo nhé
    Intel Pentium Processor G2030
    Main GIGABYTE GA H61M-DS2
    Ram Kington or KingMax 4Gb
    HDD Segate 250G
    Case + Nguôn Orent 450w
    Phim chuot Gunies

Cám ơn các bạn.

Trích dẫn Gửi bởi pgup
    cấu hình này bác tham khảo nhé
    Intel Pentium Processor G2030
    Main GIGABYTE GA H61M-DS2
    Ram Kington or KingMax 4Gb
    HDD Segate 250G
    Case + Nguôn Orent 450w
    Phim chuot Gunies
    Nguồn Orent là nguồn dởm, bác tư vấn cho người ta là điện đóm hỏng cả dàn đó. Chưa kể ghi 450W nhưng thực tế được 150-200W không nữa.

Bây giờ là Haswell H81 có USB 3.0 và SATA3, bác lại tư vấn Ivy Bridge H61, bó tay.

Nên mua bộ nguồn máy tính thương hiệu lạ như Golden, SD, Delux, SP, Orient, iGamer, Jetek, Jewey, Venr....?
    Không! Lý do:
    - Những bộ nguồn này quảng cáo láo, ghi là 500-600W nhưng thực tế chỉ cung cấp công suất tầm 150W thôi.
    - Dòng điện không ổn định, trồi sụt liên tục.
    - Thường gây hỏng Mainboard, VGA, RAM bị lỗi là do dùng nguồn máy tính PSU đểu.
    - Hiệu suất thấp, nên tốn tiền điện hàng tháng rất nhiều.
    - Linh kiện dởm, dùng 1 thời gian là phù tụ, lỗi nặng.

- Đọc thêm các comment của những người đã từng hư hỏng máy do dùng nguồn noname (tức là thương hiệu nhái hoặc không tên tuổi): http://vozforums.com/showthread.php?t=3805523

Trích dẫn Gửi bởi AC_Khanh01
    Nguồn Orent là nguồn dởm, bác tư vấn cho người ta là điện đóm hỏng cả dàn đó. Chưa kể ghi 450W nhưng thực tế được 150-200W không nữa.

Bây giờ là Haswell H81 có USB 3.0 và SATA3, bác lại tư vấn Ivy Bridge H61, bó tay.

Nên mua bộ nguồn máy tính thương hiệu lạ như Golden, SD, Delux, SP, Orient, iGamer, Jetek, Jewey, Venr....?
    Không! Lý do:
    - Những bộ nguồn này quảng cáo láo, ghi là 500-600W nhưng thực tế chỉ cung cấp công suất tầm 150W thôi.
    - Dòng điện không ổn định, trồi sụt liên tục.
    - Thường gây hỏng Mainboard, VGA, RAM bị lỗi là do dùng nguồn máy tính PSU đểu.
    - Hiệu suất thấp, nên tốn tiền điện hàng tháng rất nhiều.
    - Linh kiện dởm, dùng 1 thời gian là phù tụ, lỗi nặng.

- Đọc thêm các comment của những người đã từng hư hỏng máy do dùng nguồn noname (tức là thương hiệu nhái hoặc không tên tuổi): http://vozforums.com/showthread.php?t=3805523
    Nguồn Orent 450w không phải là nguồn công xuất thực. Nhưng nó đủ để chạy với cấu hình đó. kể cả bạn cắm thêm VGA vẫn cân tốt. Nguồn này nó ko phải là ngon nhưng chạy ổn. Bên mình bán cả trăm bộ cho khách lẻ, văn phòng....Nhưng chưa có trường hợp nào mà chết cả dàn như bạn nói. Còn nói là nguồn dởm thì xem lại xuất xứ bạn nhé. là hàng chính hãng. nói dởm là nói về hiệu năng của nó không được cao thôi bạn. Mình cũng k biết bạn dùng như thế nào và thực tế bạn đo ra chưa. Nhưng thực tế nó cân tốt cấu hình mình đưa không những là 1 năm mà còn lâu hơn thế. Còn tỉ lệ lỗi loại nào cũng có.

Trích dẫn Gửi bởi pgup
    Nguồn Orent 450w không phải là nguồn công xuất thực. Nhưng nó đủ để chạy với cấu hình đó. kể cả bạn cắm thêm VGA vẫn cân tốt. Nguồn này nó ko phải là ngon nhưng chạy ổn. Bên mình bán cả trăm bộ cho khách lẻ, văn phòng....Nhưng chưa có trường hợp nào mà chết cả dàn như bạn nói. Còn nói là nguồn dởm thì xem lại xuất xứ bạn nhé. là hàng chính hãng. nói dởm là nói về hiệu năng của nó không được cao thôi bạn. Mình cũng k biết bạn dùng như thế nào và thực tế bạn đo ra chưa. Nhưng thực tế nó cân tốt cấu hình mình đưa không những là 1 năm mà còn lâu hơn thế. Còn tỉ lệ lỗi loại nào cũng có.
    Bác thử hỏi xem Orent là nguồn dởm hay nguồn xịn là biết ngay ấy mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tỷ lệ lỗi thì tất nhiên Orient sẽ lỗi nhiều hơn rồi, và dòng điện trồi sụt sẽ ảnh hưởng linh kiện sẽ nhanh hỏng hơn.

Bác có thể vào đây để xem người ta nói gì về nguồn noname Orent: http://vozforums.com/showthread.php?t=3805523

Với lại, bác là người kinh doanh có lương tâm, thì bác vui lòng tư vấn và nói rõ tác hại của nguồn noname, công suất thực tế rất thấp hơn con số ghi trên nhãn cho khách hàng rõ, nếu họ biết thì họ sẽ không lắp đâu. Còn nếu sau khi bác nói rõ rồi, khách vẫn khăng khăng lắp thì lúc đó bác coi như đã cố gắng hết sức.
    Chứ bác biết rõ tác hại của nguồn noname, bác lại giấu đi, như thế thì người ta nói là bán rẻ đạo đức nghề nghiệp cho tiền đấy.

Trích dẫn Gửi bởi AC_Khanh01
    Bác thử hỏi xem Orent là nguồn dởm hay nguồn xịn là biết ngay ấy mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tỷ lệ lỗi thì tất nhiên Orient sẽ lỗi nhiều hơn rồi, và dòng điện trồi sụt sẽ ảnh hưởng linh kiện sẽ nhanh hỏng hơn.

Bác có thể vào đây để xem người ta nói gì về nguồn noname Orent: http://vozforums.com/showthread.php?t=3805523

Với lại, bác là người kinh doanh có lương tâm, thì bác vui lòng tư vấn và nói rõ tác hại của nguồn noname, công suất thực tế rất thấp hơn con số ghi trên nhãn cho khách hàng rõ, nếu họ biết thì họ sẽ không lắp đâu. Còn nếu sau khi bác nói rõ rồi, khách vẫn khăng khăng lắp thì lúc đó bác coi như đã cố gắng hết sức.
    Chứ bác biết rõ tác hại của nguồn noname, bác lại giấu đi, như thế thì người ta nói là bán rẻ đạo đức nghề nghiệp cho tiền đấy.
    Vậy bạn cho mình hỏi Orient có nhà phân phối chính thức k? Có đúng K bạn, vậy ko phải là hàng dởm và noname, mà chất lượng của nó sẽ tương xứng vs số tiền bạn bỏ ra. Còn bán hàng tất nhiên phải có lương tâm chứ. tất cả những sản phẩm sẽ có chính sách đổi mới, và chính sách bảo hành chính hãng. (Nếu TH Nguồn nó đánh chết cả thì bạn ko phải lo vì các linh kiện chính như Main, CPU, Ram đk bảo hành tận 3 năm bạn ah). Nếu thực sự nó làm chết linh kiện liên tục bạn có đủ time và thay nguồn khác. Đến Lúc đó Mình thay Free cho bạn 1 nguồn khác mà bạn thấy yên tâm. Cả thị trường ráp rất nhiều case như vậy rồi, riêng bên mình chưa thấy lỗi nào mà do nguồn đánh chết cả dàn.

Trích dẫn Gửi bởi pgup
    Bạn dùng nguồn Orient, ok ko vấn đề gì, có thể sau tầm 3 năm thì cả bộ của bạn chưa chết, nhưng mình đảm bảo là tuổi thọ linh kiện sẽ giảm hẳn, còn về khả năng chịu quá tải thì các nguồn xịn nó tốt hơn hẳn, cắm điện 380 vào nguồn xịn sẽ cù tẻo và ngắt mạch với nguồn điện bên ngoài, còn Noname? bạn sẽ thấy nó rú lên rồi cù tẻo nguyên dàn (mình đã lắp cho thằng bạn ĐH, hồi đó có sự cố ở cột điện điện lực đấu nhầm 2 dây pha với nhau, điện lên 380v và hầu như tất cả các máy tính, lk đều cù tẻo, thằng bạn chết cái nguồn như cả bộ máy vẫn tươi rói còn bọn bên cạnh được đi thay dàn hết 1 loạt)