Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Trích dẫn Gửi bởi haytinanh_ak
    Mình cần mua một cấu hình máy tính cho photoshop tầm 8 triệu, các pro giúp mình chọn cấu hình nha. Google bữa giờ mà chỉ toàn giá cao nên hỏi các pro, mong được giúp đỡ!
    Photoshop thì chỉ cần về cơ bản không cần VGA rời, nhưng nếu dư giả thì cứ lấy cái GT630 tầm 1.2 triệu cũng được, lâu lâu game chút [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cấu hình đề xuất trong tầm tiền: CPU Intel i3 4130 hàng box công ty + Mainboard Asrock H81M-DGS full tụ rắn+ RAM Kingston 8GB bus 1333 + Nguồn máy tính PSU Antec BP300P+ VGA rời Sparkle GT630 + Vỏ máy tính Case Patriot XP + Ổ cứng Seagate 7200.2014 500GB.

Hoặc cố thêm chút, tầm 2 triệu thì lấy cái này thì mạnh vô đối trong tầm tiền [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] CPU Xeon mạnh hơn i3 4130 tầm 220%.

CPU Intel Xeon E3-1231V3 (Xeon 1231 này chính là phiên bản i7 Haswell không có iGPU) + Mainboard MSI B85M-E45 full tụ rắn.
    Nhu cầu của bác khá giống bên này nên em gửi link luôn cho đỡ viết dài: http://vozforums.com/showpost.php?p=...54&postcount=4

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm lý do tại sao lại chọn những linh kiện trên, và có thể thêm bàn phím và chuột, nơi mua giá tốt:
    Đây là lý do tại sao quán game online nên chọn những linh kiện như thế này?

Bạn mua Laptop cũ xách tay k? Cpu Core i3 màn hình 15.5 inch. i3 Photoshop dư sức nha... màn hình rộng 15.5 inches wide luôn, nên thiết kế pts chuẩn luôn nhé. 1 vài ý kiến cho bạn tham khảo...

HP Probook 4520S Xách tay Nhật, đẹp như mới, không tì vết (99%).
    Intel Core i3 M350 2.27Ghz
    Ram 2GB
    Hdd 250GB
    DVD Rewite
    LCD 15.6"

Y như hình nha... nếu thích thì gọi mình sẽ báo giá nha... rẻ hơn ví tiền bạn có nhiều lắm...

Có bao gồm LCD ko bạn?

Nghiê cứu em này thớt

HP ProBook 4440s Core i3 3110M - 2GB - 500GB-VGA Intel HD4000

Trích dẫn Gửi bởi laptoptanphu
    Bạn mua Laptop cũ xách tay k? Cpu Core i3 màn hình 15.5 inch. i3 Photoshop dư sức nha... màn hình rộng 15.5 inches wide luôn, nên thiết kế pts chuẩn luôn nhé. 1 vài ý kiến cho bạn tham khảo...

HP Probook 4520S Xách tay Nhật, đẹp như mới, không tì vết (99%).
    Intel Core i3 M350 2.27Ghz
    Ram 2GB
    Hdd 250GB
    DVD Rewite
    LCD 15.6"

Y như hình nha... nếu thích thì gọi mình sẽ báo giá nha... rẻ hơn ví tiền bạn có nhiều lắm...

Trích dẫn Gửi bởi AC_Khanh01
    Photoshop thì chỉ cần về cơ bản không cần VGA rời, nhưng nếu dư giả thì cứ lấy cái GT630 tầm 1.2 triệu cũng được, lâu lâu game chút [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cấu hình đề xuất trong tầm tiền: CPU Intel i3 4130 hàng box công ty + Mainboard Asrock H81M-DGS full tụ rắn+ RAM Kingston 8GB bus 1333 + Nguồn máy tính PSU Antec BP300P+ VGA rời Sparkle GT630 + Vỏ máy tính Case Patriot XP + Ổ cứng Seagate 7200.2014 500GB.

Hoặc cố thêm chút, tầm 2 triệu thì lấy cái này thì mạnh vô đối trong tầm tiền [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] CPU Xeon mạnh hơn i3 4130 tầm 220%.

CPU Intel Xeon E3-1231V3 (Xeon 1231 này chính là phiên bản i7 Haswell không có iGPU) + Mainboard MSI B85M-E45 full tụ rắn.
    Nhu cầu của bác khá giống bên này nên em gửi link luôn cho đỡ viết dài: http://vozforums.com/showpost.php?p=...54&postcount=4

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm lý do tại sao lại chọn những linh kiện trên, và có thể thêm bàn phím và chuột, nơi mua giá tốt:

Trích dẫn Gửi bởi www.thienloipc.com
    Có bao gồm LCD ko bạn?

Trích dẫn Gửi bởi AC_Khanh01

Có bao gồm LCD ko bạn?

Có bao gồm LCD ko bạn?

Có bao gồm LCD ko bạn?
    thank các bác đã giúp đỡ

thấy rối quá!

Trích dẫn Gửi bởi haytinanh_ak
    Mình cần mua một cấu hình máy tính cho photoshop tầm 8 triệu, các pro giúp mình chọn cấu hình nha. Google bữa giờ mà chỉ toàn giá cao nên hỏi các pro, mong được giúp đỡ!
    Nếu cần cho nhu cầu đồ họa thì bạn nên ưu tiên cho vga dòng gt640 trở lên (dòng geforce đồ họa ,chơi game ổn hơn radeon )đừng mua gt630 nha ,kế đến DR quất 4G luôn ,bộ nguồn tốt một chút ( đừng mua no name nha)

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ mọi người giúp về màn hình làm photoshop
    Bởi phamquang33 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 11:25 PM
  2. Tư vấn chọn máy tính dùng Photoshop
    Bởi thegioimuonmau trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 08-30-2014, 04:00 AM
  3. PC chỉnh sửa photoshop
    Bởi kd2lehoang trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-10-2014, 05:37 AM
  4. Nhờ các bạn tư vấn ráp máy tính để bàn học đồ họa. (Photoshop)
    Bởi sanhanoi123 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 04:21 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-19-2014, 09:13 PM