Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM

Cần tư vấn gấp..!!!!!!!!

hiện nay e đang có nhu cầu build 1 cái PC và có 1 số thắc mắc mong các bạn giúp đỡ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] đây là cấu hình e tham khảo được:
    CPU : Core i3 3220
    MAIN : MSI H61 E22 G3 (có thể lựa chọn B75 để sau nè nâng cấp core i5)
    RAM : Ram Gskill 4GB 1600
    HDD : HDD 5000GB western caviar blue
    VGA : Zotac GTX 650TI hoặc MSI HD 7790
    PSU : FSP saga 400w (tránh sử dụng các nguồn như Orient, Hunkey, Cooler Plus…)
    CASE: Orient

Các bạn cho mình hỏi nếu mình thay con i3 3220 như trên thành i3 3110M thì có đc không và cái nào có lợi thế hơn ??? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thêm nữa là về main "có thể lựa chọn B75 để sau nè nâng cấp core i5" nghĩa là sao bạn vậy nếu mình xài main trên thì sẽ ko nâng lên i5 đc à. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn VGA theo mình bik thì i3 3110M có tích hợp sẵn VGA Intel® HD Graphics 4000 vậy nếu cấu hình trên cho phép mình xài i3 3110M thì mình bỏ wa "VGA : Zotac GTX 650TI hoặc MSI HD 7790" để giảm chi phí 1 chút có được ko bạn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cuối cùng các bạn cho mình xin cái giá ở thời điểm hiện tại đc ko ạ.

Mình mún build con này để chơi đc L4D2 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] vì theo mình thấy nếu máy chơi nổi L4D2 thì gần như toàn bộ những game onl đều ok hết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thanks for reading!!!!!!![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Arkisama
    hiện nay e đang có nhu cầu build 1 cái PC và có 1 số thắc mắc mong các bạn giúp đỡ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] đây là cấu hình e tham khảo được:
    CPU : Core i3 3220
    MAIN : MSI H61 E22 G3 (có thể lựa chọn B75 để sau nè nâng cấp core i5)
    RAM : Ram Gskill 4GB 1600
    HDD : HDD 5000GB western caviar blue
    VGA : Zotac GTX 650TI hoặc MSI HD 7790
    PSU : FSP saga 400w (tránh sử dụng các nguồn như Orient, Hunkey, Cooler Plus…)
    CASE: Orient

Các bạn cho mình hỏi nếu mình thay con i3 3220 như trên thành i3 3110M thì có đc không và cái nào có lợi thế hơn ??? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thêm nữa là về main "có thể lựa chọn B75 để sau nè nâng cấp core i5" nghĩa là sao bạn vậy nếu mình xài main trên thì sẽ ko nâng lên i5 đc à. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn VGA theo mình bik thì i3 3110M có tích hợp sẵn VGA Intel® HD Graphics 4000 vậy nếu cấu hình trên cho phép mình xài i3 3110M thì mình bỏ wa "VGA : Zotac GTX 650TI hoặc MSI HD 7790" để giảm chi phí 1 chút có được ko bạn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cuối cùng các bạn cho mình xin cái giá ở thời điểm hiện tại đc ko ạ.

Mình mún build con này để chơi đc L4D2 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] vì theo mình thấy nếu máy chơi nổi L4D2 thì gần như toàn bộ những game onl đều ok hết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thanks for reading!!!!!!![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    VGA thì nên lấy VGA rời để chơi game, VGA onboard của intel yếu lắm.

Ổ cứng nên lấy Seagate, bền hơn Western chút. Nguồn FSP Saga 400 thực chất chỉ có 350W thôi, nên lấy Antec BP300P.

Cấu hình đề xuất trong tầm tiền: CPU Intel G1830+ Mainboard Asrock H81M-DGS full tụ rắn+ RAM Kingston 4GB bus 1333 + Nguồn máy tính PSU Antec BP300P+ VGA rời Sparkle GTX650 + Vỏ máy tính Case Patriot XP + Ổ cứng Seagate 7200.2014 500GB.

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm lý do tại sao lại chọn những linh kiện trên, và có thể thêm bàn phím và chuột:
    Đây là lý do tại sao quán game online nên chọn những linh kiện như thế này?

i3 3220 Ivy thì chạy dc main H61 mà bạn, đâu phải G3220 Haswell.

thanks bạn AC_Khanh01 rất nhìu bài rất chi tiết cho mình đc nhìu sự lựa chọn.
    Thanks !!!!!!

cho mình mạo mụi hỏi thêm là nếu mình dùng main H81 để có thêm USB 3.0 thì mình có thể xài đc i3 3220 ko hay là chỉ G1830 ỏ G2030 vậy bạn???

Trích dẫn Gửi bởi www.thienloipc.com
    i3 3220 Ivy thì chạy dc main H61 mà bạn, đâu phải G3220 Haswell.
    Sorry nhìn nhầm, em đã sửa rồi đó bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dù gì thì mua dùng cá nhân vẫn nên lấy H81 Haswell có USB 3.0 và SATA3 hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Arkisama
    cho mình mạo mụi hỏi thêm là nếu mình dùng main H81 để có thêm USB 3.0 thì mình có thể xài đc i3 3220 ko hay là chỉ G1830 ỏ G2030 vậy bạn???
    Không cắm i3 3220 hay G2030 vào mainboard H81 được đâu, vì sai khác chân cắm mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

H81 thì bạn lấy G1830, G3220, hoặc i3 4130 là cắm được.

Cấu hình bạn tham khảo được ở trên là đời trước rồi. Bây giờ có dòng Haswell mới hơn, giá chênh không bao nhiêu, bạn mua chơi game thì cần card VGA chứ CPU thường củng đc rồi, cấu hình cho bạn như sau:
    Intel G3420 hay i3 4150 (tùy tiền)
    Main H81m-p33 MSI (main này sau này có thể nâng cấp lên i3, i5)
    Ram 4GB
    WD 500GB
    PSU Saga 450W
    GTX 650 Giga (Có tiền thì lên 650Ti, ko con này củng đủ rồi)
    Bạn ở Đà Nẵng thì qua Xuân Vinh mình tư vấn cho