Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

xin tư vấn máy bàn + màn hình tất tần tật 12 củ

hiện tại mình có 12tr để mua 1 bộ máy bàn - lúc đầu định mua con lap MSI 21tr thì tính mua trả góp trả rước 12 triệu còn 9tr trả trong 9 tháng nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy cũng hơi tiếc vì nhu cầu chơi game ko nặng và làm việc vửa phải , chủ yếu là chơi CF với VLTk mà mua con MSI 21tr thì hơi phí
    nên mạo muội lập topic này mong anh em cho 1 cái set máy bàn hợp lý nhất trong tầm giá 12tr cả màn hình để tầm 2 tuần nữa mình súc - mình ở Hải phòng nên linh kiện chỉ quanh quẩn mấy chỗ CPn , Hoàng phát , Cmax , ko đc phong phú như trên HN
    em định lắp 1 bộ thế này
    CPU core i5 4440 - tận dụng choi tạm cái HD 4600 , tết có đạn em chơi con Zotag 650 có ổn ko ,em nghĩ con HD 4600 chắc bắn CF cũng đc 17x FBS nhỉ
    Ram 4g gskill
    main B85 e43 MSI
    HDD : 500g
    nguồn : định chơi con cool master bên cmax báo 700k 460w
    vỏ tầm 500k - phải đủ 4 ổ để lắp 4 cái ổ DVD và tầm 3 cái HDD
    key + mouse - đang dùng eblue corba2 270k và key POLYGON elbue 250k
    màn hình mình đang kết dell e2014h vì nó vừa tầm tiền và nhất là chơi CF ko bị to quá như con U2312 mà ông già đang xài
    theo mọi người thấy có đc không,con Dell kia mình kết lắm mà chưa bít hình ảnh màu sắc hiển thị thế nào , chất lượng ra sao @@
    mọi người chém nhiệt để em tham khảo nhé

@@ giúp em với cả nhà ơi

i5-4440
    MSI B85M-E45
    Gskill 4GB bus 1600
    HDD 500GB Seagate
    Corsair VS450
    Case Thor Erosi
    Màn Viewsonic 20"

HD 4600 chơi tốt tất cả các game online trên màn 20" bác a. Bác yên tâm mua về dùng

cái nguồn saga mình thay bằng Antec 400w là quá đủ rồi ^^ - kể cả có thêm 1 card GTX 650 nữa vẫn cân tốt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi haduytung
    hiện tại mình có 12tr để mua 1 bộ máy bàn - lúc đầu định mua con lap MSI 21tr thì tính mua trả góp trả rước 12 triệu còn 9tr trả trong 9 tháng nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy cũng hơi tiếc vì nhu cầu chơi game ko nặng và làm việc vửa phải , chủ yếu là chơi CF với VLTk mà mua con MSI 21tr thì hơi phí
    nên mạo muội lập topic này mong anh em cho 1 cái set máy bàn hợp lý nhất trong tầm giá 12tr cả màn hình để tầm 2 tuần nữa mình súc - mình ở Hải phòng nên linh kiện chỉ quanh quẩn mấy chỗ CPn , Hoàng phát , Cmax , ko đc phong phú như trên HN
    em định lắp 1 bộ thế này
    CPU core i5 4440 - tận dụng choi tạm cái HD 4600 , tết có đạn em chơi con Zotag 650 có ổn ko ,em nghĩ con HD 4600 chắc bắn CF cũng đc 17x FBS nhỉ
    Ram 4g gskill
    main B85 e43 MSI
    HDD : 500g
    nguồn : định chơi con cool master bên cmax báo 700k 460w
    vỏ tầm 500k - phải đủ 4 ổ để lắp 4 cái ổ DVD và tầm 3 cái HDD
    key + mouse - đang dùng eblue corba2 270k và key POLYGON elbue 250k
    màn hình mình đang kết dell e2014h vì nó vừa tầm tiền và nhất là chơi CF ko bị to quá như con U2312 mà ông già đang xài
    theo mọi người thấy có đc không,con Dell kia mình kết lắm mà chưa bít hình ảnh màu sắc hiển thị thế nào , chất lượng ra sao @@
    mọi người chém nhiệt để em tham khảo nhé
    CPU:
    Nếu tầm 10 triệu thì được Intel Core i3 Haswell rồi, mua hàng Tray rẻ hơn vài trăm.

RAM: Kingston 4GB bus 1333 hoặc bus 1600 (hiệu năng thực tế 2 loại gần như nhau)

Mainboard: Asrock H81M-DGS full tụ rắn hoặc Asrock H81M-HDS full tụ rắn có thêm cổng HDMI và có 4 cổng USB 3.0, 2 cái chênh nhau tầm 100-150k.
    http://vozforums.com/showthread.php?t=3518664

Còn dùng CPU tầm i5 trở lên thì có MSI B75M-E45 đang được đánh giá cao nhất trong tầm 2 triệu: http://vozforums.com/showthread.php?t=3602754

Nguồn máy tính PSU: Nếu dự định nâng cấp i7 hoặc VGA rời mạnh thì Antec BP400PX, Corsair VS450, còn không thì Antec BP300P là tốt nhất. Lý do: http://vozforums.com/showthread.php?t=3805260

Ổ cứng: Seagate 1TB loại ES hoặc phiên bản 2014 loại 2 phiến đĩa. Khi mua thì nên chọn cửa hàng bán ổ Made in Thailan loại dầy sẽ bền hơn Made in China loại mỏng.
    Màn hình: Viewsonic 20inch VA2046a LED, hoặc nếu dư tiền thì cứ Viewsonic 22inch fullHD VA2246a LED thôi.

VGA: Spakle hoặc Zotac Nvidia GTX750, Zotac bảo hành 4 năm (anvoz.com đang bán)
    Vỏ máy tính: Tùy thẫm mỹ mỗi người, nên đầu tư đẹp chút, có thể lấy case Patriot XP có mica trong suốt và quạt luôn, lấy loại không kèm theo nguồn thì tầm 250k.
    Nhiều tiền hơn thì có Zalman T4 chỉ dành cho mainboard m-ATX loại nhỏ (tandoanh.vn đang bán) hoặc Thor Erosi Cool - Mid tower Gaming Case (dochoitinhoc.com đang bán)

DVD-RW: nói chung là bây giờ không nên mua ổ DVD nữa, vì cần gì đều download được hết. Tuy nhiên, nếu cảm thấy cần thiết lâu lâu xem DVD cũ thì lấy Lite-on đi, hồi trước tìm hiểu Google các hãng DVD, thì thấy Lite-on khá là p/p

Nếu quan tâm độ bền hay tỷ lệ bảo hành của linh kiện thì đọc bài này, nói chung là chỉ tầm 2-3% thôi, cái nào p/p hơn thì lấy:
    Thống kê tỷ lệ bảo hành Mainboard, PSU, RAM, VGA, HDD, SSD của các hãng từ 10/2013 đến 4/2014

Mua thì cứ lên websosanh.vn hoặc vat gia.com, tham khảo hàng hóa và giá cả ở địa phương mình sống.

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm bàn phím và chuột: http://vozforums.com/showthread.php?t=3803369