Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Nhờ tư vấn giúp mua pc để chơi game

Chào các bác, em định mua 1 con case chuyên chơi game, thì hiện tại mấy đứa bạn tư vấn là:

core i5, ram 2 thanh 8gb, card gtx 670, còn main thì em định mua của asus (bạn em thì nó bảo mua asus dễ nâng cấp mà nên dùng theo combo i5 với asus thì hiệu quả đc cao hơn). Các bác xem nếu mà mua main asus thì nên mua main nào? Giá rẻ chút ạ. Có ji các bác vào giúp em ạ

cấu hình trên của bác giá tầm bao nhiêu??

chưa tính màn thấy cấu hình trên của bác hơn 20 củ đấy,.

Trích dẫn Gửi bởi kien_khi93
    Chào các bác, em định mua 1 con case chuyên chơi game, thì hiện tại mấy đứa bạn tư vấn là:

core i5, ram 2 thanh 8gb, card gtx 670, còn main thì em định mua của asus (bạn em thì nó bảo mua asus dễ nâng cấp mà nên dùng theo combo i5 với asus thì hiệu quả đc cao hơn). Các bác xem nếu mà mua main asus thì nên mua main nào? Giá rẻ chút ạ. Có ji các bác vào giúp em ạ
    Core i5 có thể chọn thế hệ 4th (socket 1150). Chip CPU Core i5 4th trở lên thường khá ổn định vì khả năng bottleneck (xung đột hiệu năng CPU - GPU) rất thấp. (i5 4440 - i5 4670K)

Core i5 4th tốt khi làm việc chung từ các card NVIDIA GTX 650 Ti boost đến NVIDIA GTX 780 trở lên. Nếu chơi crysis 3 sẽ cho hiệu năng 3D ở mức trung bình. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Main thường đi kèm Core i5 4th tốt chơi game hiện nay (18.06.2014) (giá giảm dần): Z97, Z87, H87, B85, H81. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nguyenminh8991
    chưa tính màn thấy cấu hình trên của bác hơn 20 củ đấy,.
    em mua màn rồi, h còn case thôi, bác xem giác cả như nào ạ?

À, anh dự đoán tầm 20 triệu hơn một chút. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    MB Asus B85M - G
    CPU Core I5 - 4440 (3.1GHz)
    DDR3 8GB (1600) Corsair (KIT 2X4GB) C9R
    HDD 1TB Seagate Sata
    VGA 2GB Asus GTX750TI - OC- 2GD5
    Power Corsair 450W VS
    Case Corsair 200R Window (No power) Đen
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bác ở đâu nhỉ để mình lên cấu hình chuẩn không phải chỉnh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn đầu tư bao nhiêu cho bộ máy? Build máy mới ko ai lấy GTX670 bạn ah, VGA này qua đời rồi. Tạm thời 8GB trước, sau này thiếu thì nâng thêm. Lấy i5 4590 + ASus B85 + GTX760/770 tuỳ vào túi tiền của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi www.thienloipc.com
    Bạn đầu tư bao nhiêu cho bộ máy? Build máy mới ko ai lấy GTX670 bạn ah, VGA này qua đời rồi. Tạm thời 8GB trước, sau này thiếu thì nâng thêm. Lấy i5 4590 + ASus B85 + GTX760/770 tuỳ vào túi tiền của bạn.
    mình đang định làm cái máy bàn chuyên vẽ cad. Chơi game call of duty trở lại chứ không nặng hơn. Do có ít tiền nên định làm con i3 thôi. Mà ko biết căn nổi card r9 270x ko bác. Chứ lên i5 thì mua card không nổi. Hix. Sẵn cho hỏi gigabyte h87 d3h và asrock h87 killer hay msi h87 gamming thì lấy con nào bền ngon nhất

Trích dẫn Gửi bởi kien_khi93

Bro ở đâu, có tối đa bn tiền thì mọi ng mới biết đường tư vấn chứ ạ