Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

MSI R7730 GD5 hoặc Zotac GT640

Asus GT 420 2GDR3 - 128bit chơi được game VLTK3d với cấu hình của bạn
    Hoặc MSI R7730 ngon hơn chút ...
    à ra tiệm đồ cũ hay nhattao mà nâng ram lên 4gb

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    Asus GT 420 2GDR3 - 128bit chơi được game VLTK3d với cấu hình của bạn
    Hoặc MSI R7730 ngon hơn chút ...
    à ra tiệm đồ cũ hay nhattao mà nâng ram lên 4gb
    Bên mình đang nghiên cứu về hiện tượng xung đột hiệu năng giữa GPU và CPU (bottle-neck) để giúp các bạn khác trên diễn đàn. Trên google thì mình cũng chưa có phương hướng để tìm và chưa có kết quả rõ ràng về vấn đề này. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bản thân mình thấy nó khó so với khả năng hiện tại, vì mình đến nay vẫn không hiểu vì sao bạn cũng như nhiều bạn khác có thể đưa ra những cấu hình phù hợp giữa GPU và CPU, mình rất thích và muốn học hỏi ở bạn cũng như những bạn khác. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn có thể giúp mình thêm được không. Nếu đây là phần kiến thức có bản quyền không thể chia sẻ thì thôi, cũng không sao bạn ạ. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mình cũng không đòi hỏi gì thêm đâu, hì. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mong được sự giúp đỡ từ bạn, cảm ơn bạn đã dành nhiều thời gian giúp đỡ Giang và mọi người nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em lên thẳng con MSI R7750 ổn không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    Bên mình đang nghiên cứu về hiện tượng xung đột hiệu năng giữa GPU và CPU (bottle-neck) để giúp các bạn khác trên diễn đàn. Trên google thì mình cũng chưa có phương hướng để tìm và chưa có kết quả rõ ràng về vấn đề này. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bản thân mình thấy nó khó so với khả năng hiện tại, vì mình đến nay vẫn không hiểu vì sao bạn cũng như nhiều bạn khác có thể đưa ra những cấu hình phù hợp giữa GPU và CPU, mình rất thích và muốn học hỏi ở bạn cũng như những bạn khác. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn có thể giúp mình thêm được không. Nếu đây là phần kiến thức có bản quyền không thể chia sẻ thì thôi, cũng không sao bạn ạ. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mình cũng không đòi hỏi gì thêm đâu, hì. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mong được sự giúp đỡ từ bạn, cảm ơn bạn đã dành nhiều thời gian giúp đỡ Giang và mọi người nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]tại cái dàn này nó giống giống cái dàn của ông anh mình đang xài thôi bạn ~.~ Chứ mình gà à , build kiếm tí like + xin ít gạch đá để tiến bộ thôi chứ mình Dân Điện Lực bạn hỏi về điện đóm , máy biến áp , trạm biến áp , dây dợ , lưới lủng thì may ra @@
    Kiến thức về mạch điện tử thì mình biết ít thôi , toàn là linh kiện phổ thông để làm mạch khuyêch đại , bộ nguồn .... chứ không biết nhiều như linh kiện cao cấp như linh kiện trong board máy tính

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]tại cái dàn này nó giống giống cái dàn của ông anh mình đang xài thôi bạn ~.~ Chứ mình gà à , build kiếm tí like + xin ít gạch đá để tiến bộ thôi chứ mình Dân Điện Lực bạn hỏi về điện đóm , máy biến áp , trạm biến áp , dây dợ , lưới lủng thì may ra @@
    Kiến thức về mạch điện tử thì mình biết ít thôi , toàn là linh kiện phổ thông để làm mạch khuyêch đại , bộ nguồn .... chứ không biết nhiều như linh kiện cao cấp như linh kiện trong board máy tính
    ^^ Bạn bên điện lực mà tư vấn máy tính giống professional đó. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Giang cũng đọc comment của bạn rồi nhưng chưa kỹ vì khá chi tiết và khoa học. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Điện tử có trước máy tính mà, linh kiện trong bo cũng từ điện tử mà ra, hì. Bạn rất là khiêm tốn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Chúc bạn có nhiều sức khỏe và thành công trong công việc nhé. Hì. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bạn xai nguồn gì .. nếu xai acbel hay cooler thì có thể lên 7750 đó bạn .. chỉ sợ nguồn thường chạy game nó không tốt lắm .. nếu lên thêm cây ram 2G nữa là ổn lun ... bạn có gì tham khảo thêm bên mình .

hix, em xài nguồn thường. thay luôn nguồn chắc không tốn lắm...Theo như em nghe ngóng thì dòng 7750 của AMD ngon hơn của MSI, anh có thể tư vấn giúp em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nhoclungngo123
    hix, em xài nguồn thường. thay luôn nguồn chắc không tốn lắm...Theo như em nghe ngóng thì dòng 7750 của AMD ngon hơn của MSI, anh có thể tư vấn giúp em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]MSI hay như Asus , gigabytes , zotac ... họ là những hãng gia công cho GPU của NVIDIA hay AMD : Hiểu đơn giản là những thằng đó làm bảng mạch + bộ phận tản nhiệt còn 2 thằng AMD và NVIDIA sản xuất GPU ( chip đồ họa )
    Cái VGA của bạn là AMD HD 7750 thì nó là chipset của AMD còn cái hãng mà đứng trước ví dụ
    Asus HD 7750 thì Asus là hãng gia công
    Hiện tại chỉ có 2 hãng làm GPU nổi tiếng là AMD và NVIDIA

Nguồn của bạn là nguồn thường nhưng của hãng nào ?? công suất bao nhiêu

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua Thinkpad card rời giá 15 triệu
    Bởi ltpitt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 10:47 PM
  2. cần tư vấn card màn hình cho cấu hình pc chơi game khoảng 15 triệu!!
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 41
    Bài viết cuối: 09-14-2014, 09:48 PM
  3. [tư vấn] card màn hình cho con máy cổ
    Bởi thuykienphat trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-02-2014, 10:35 PM
  4. tư vấn mua card đồ họa máy tính tầm giá 7 triệu
    Bởi mrtobi trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-31-2014, 05:52 AM
  5. [Tư vấn] VGA Card tầm giá 4 - 5 triệu