Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 40 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940
Kết quả 391 đến 400 của 400
    Trích dẫn Gửi bởi mitdac24581
    Bác thích comment đó à? Mình thì thấy comment đó quá thiển cận.

• Con người ta kiếm tiền để giàu có, để hưởng thụ, để tiêu. Và khi hưởng thụ, khi tiêu, điều người ta quan tâm không phải là "hiệu quả và thực dụng" mà là "thỏa mãn".
    • Đối với ai đó, những người mà "họ sẵn sàng chi hàng trăm USD chỉ cho 1 chuyến đi dã ngoại" ấy, họ thấy việc đi dã ngoại là hưởng thụ, là thỏa mãn, là sung sướng. Còn bác, bác có nghĩ thế không? Chi hàng trăm USD (hàng triệu VND) chỉ cho 1 chuyến đi dã ngoại....? Đối với cá nhân bác, nó có "hiệu quả và thực dụng" không?
    • Đối với một số người khác, việc sở hữu những bộ máy ảnh DSLR hàng ngàn USD, những chiếc điện thoại đắt tiền và mới nhất, đó là hưởng thụ, là thỏa mãn, là sung sướng. Tại sao bác lại phê phán họ?
    • Vợ (bạn gái) bác bỏ tiền vào mấy shop quần áo, thời trang. Lần nào mua được món gì mới, đẹp cũng hớn hở sung sướng. Bác thấy việc đó có "hiệu quả và thực dụng" không? Mặc gì chả được, mặc mấy bộ quần áo công nhân thì cũng có chết ai đâu mà phải mua quần áo váy vóc mới?
    • Hàng ngày sao bác không đi xe đạp điện hoặc mấy em Honda 67 đi làm. Mua xe mới làm gì, đâu có "hiệu quả và thực dụng".
    • Đối với cá nhân mình thì việc bỏ ra dù chỉ 100k để nhậu nhẹt là không hiệu quả và thiếu thiết thực. Bác thích dùng lý lẽ cỡ nào tôi cũng sẽ chứng minh được việc ngồi nhậu chả mang lại lợi ích gì hết. Bác có nghĩ thế không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hiệu quả hay không hiệu quả, thực dụng hay không thực dụng, cái đó phụ thuộc nhiều vào ý niệm của người bỏ đồng tiền ra chi tiêu chứ không phụ thuộc vào quan điểm của người ngồi phán xét [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Khi người ta thấy cần, thấy thỏa mãn, thấy sung sướng với đồng tiền mình bỏ ra, đó là lúc người ta chi tiêu đồng tiền có hiệu quả và thực dụng.

Yêu nhau củ ấu cũng tròn, ghét nhau quả bồ hòn cũng méo. Đã thích Mac, yêu Mac rồi thì dĩ nhiên Mac sẽ đẹp, sẽ tốt, sẽ ổn định, sẽ đẳng cấp... Không khoái Mac thì thấy không cần thiết, không thiết thực, thiếu hiệu quả... Tranh luận kiểu khen chê này chẳng bao giờ ngã ngũ đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Một comment rất hay,bao gồm gần như hết những suy nghĩ của mình,

Bác chủ thread nói nhiều cái đúng đấy chứ, đặc biệt vs dân có chỉ số sĩ diện cao như dân ta [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]). Tuy nhiên chả phải ai cũng như thể cả, vì thế n~ người " k sĩ diện " chả cần gì phải phản pháo kêu chủ thread thiển cận blah blah blah này nọ, hay mình có tật giật mình nhỉ :-?

Nhưng e chỉ có 1 ý kiến duy nhất! Vì sao MAC cứ phải đắt hơn gấp nhiều lần giá trị thực mà nó sở hữu....? Hãy thử nghĩ xem, 1 con Mac Pro thấp nhất cũng tầm 24tr, mà chỉ chạy core2duo, trong khi với 1 cái giá như vậy, hoàn toàn mua dc 1 chiếc máy mạnh gấp bội! Dĩ nhiên ta phải bỏ qua vấn đề THƯƠNG HIỆU ! Chính e cũng đang rất rất phân vân trong vấn đề lấy MAC Pro hay 1 e Asus hoặc Alien Ware. Xài Mac quả thực k ai là k ghen tị với vẻ bề ngoài rất bắt mắt, quả táo sáng rực, và có lẽ 1 phần k nhỏ, chính cái GIÁ TIỀN cũng giúp cho chiếc máy đó trở nên dc chú ý hơn khi chủ nhân xài nó. Ngay cả 1 bộ iMAC để bàn, giá cũng là 30tr, nhưng có lẽ máy để bàn mình còn chấp nhận dc, do đã đi kèm theo màn hình rất đẹp, chứ 1 chú MAC 13ich với giá 24tr thì quả thực là 1 vấn đề đau đầu vào lúc này! Chưa kể những điều bác chủ thớt nói, nó rất đúng chứ k phải thừa!

Thật ra em nghĩ laptop hiện tại sử dụng vì 2 mục đích: công việc hoặc học tập, mục đích còn lại là giải trí và sở thích công nghệ. Kết hợp được cả 2 là tốt nhất vì laptop bây giờ không chỉ là công cụ mà còn là sở thích nữa các bác ạ.
    Còn tất nhiên khi đã chơi đồ Apple thì cũng phải xác định trả giá trị thương hiệu khá nhiều rồi.

hix. toàn chữ với chữ. đọc hoa hết cả mắt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bài viết hay quá, up lên đầu cho ai chưa đọc

Bài viết đã có cách đây ngót 5 năm rồi mà hôm nay tình cờ đọc được, mình đã đọc hết, thấy rất hay và ý nghĩa. Cám ơn anh đã chia sẻ?!!!

Mỗi ngươi 1 ý thôi các bác ơi,nếu mà các bác đều có chung 1 sở thích và niềm đam mê như nhau thì những dòng cmt trên đây sẽ k phải là ai đúng ai sai đâu. Thân các bác đã đọc

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Bác thớt viết đúng trong 1 số trường hợp. Tôi thì mất gần 3tr thêm cho con Macbook Pro gần mới mua!

đào mộ lên chi vậy, nói chung bây giờ macbook khá rẻ so với các ultrabook cao cấp khác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    có nhiều tiền thì xài hàng xịn, cao cấp thôi
    nói như các bác thì bỏ 5 7tr ra mua cái laptop win làm việc là được rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn em chọn MacBook ạ
    Bởi vuvandoan071102c trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 05:28 PM
  2. Tư vấn chọn mua máy 35 triệu mỏng đẹp cấu hình tốt trừ Macbook
    Bởi huongthuy245 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 06:02 AM
  3. Có nên mua macbook pro rentina 25,4 triệu, nguyên seal