Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 114

Trên tay ASUS VivoBook X202E - Laptop màn hình cảm ứng giá hấp dẫn (SanChoiCongNghe.com)

Xem thêm:
    - Đập hộp ASUS VivoBook S400CA - Ultrabook màn hình cảm ứng sành điệu

Hãng công nghệ ASUS vào ngày hôm qua vừa giới thiệu dòng sản phẩm VivoBook mới nhất của mình với 3 sản phẩm đầu tiên là S400, S500 và X202. Các sản phẩm này đều có thiết kế mỏng, nhẹ và được trang bị màn hình cảm ứng để sử dụng tối đa các tính năng của hệ điều hành Windows 8.

Hôm nay, Diễn đàn Công nghệ SCCN sẽ mang tới cho các bạn những hình ảnh đầu tiên về 2 trong số 3 sản phẩm mới trên. Sản phẩm đầu tiên là Ultrabook VivoBook S400CA. Và sản phẩm thứ 2 trong dòng VivoBook, đó chính là VivoBook X202E.

Ở cái nhìn đầu tiên, thiết kế của ASUS VivoBook X202E sẽ làm bạn liên tưởng tới 1 sản phẩm khác của ASUS, đó là ASUS Zenbook, một sản phẩm Ultrabook cao cấp. X202E có thiết kế bằng hợp kim nhôm rất chắc chắn với màn hình cảm ứng 11.6" hỗ trợ cảm ứng đa điểm. Bên trong của máy được trang bị bộ vi xử lý từ Celeron tới Core i, card đồ họa Intel HD Graphics 4000 (với CPU Core i) và Integrated Graphics (với CPU Celeron). Điểm đáng tiếc là máy sử dụng ổ đĩa HDD thường thay vì ổ đĩa lai HDD - SDD như VivoBook S400CA

Cấu hình chi tiết ASUS VivoBook X202E:
    • CPU: Intel Core i3 3217U 1.8GHz
    • Màn hình: LED 11.6" độ phân giải HD 1366x768 hỗ trợ cảm ứng điện dung đa điểm
    • RAM: 4GB DDR3 Bus 1333MHz
    • HDD: 500GB 5400RPM
    • VGA: Intel HD Graphics 4000
    • Webcam: HD Web Camera
    • Cổng kết nối: Wi-Fi b/g/n, 2xUSB 2.0, 1xUSB 3.0, VGA port, HDMI, LAN jack, Audio jack 2 trong 1
    • Pin: 5136 mAh 38 Whrs 2 Cell Polymer (gắn trong máy)
    • Nặng: 1.4kg
    • Kích thước: 30.3 x 20.0 x 2.17 cm (DàixRộngxCao)
    Giá của VivoBook X202E tại thị trường Việt Nam giao động từ 8tr5 tới hơn 11tr cho cấu hình CPU Celeron và Core i3

Sau đây hãy cùng SCCN trên tay sản phẩm này:

Cám ơn ASUS Việt Nam đã cung cấp sản phẩm thực hiện bài viết này.
    Theo SCCN

Kết cái body nhôm của con này quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ai muốn tự tay sài thử thì đi Cafe cho biết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bữa đi qua TTT sài thử được chút xíu, đã thiệt

sao mấy bác không kẹp x202e - s400ca để so găng + giá tiền luôn nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

có bác nào dùng con này chưa nhỉ??? cho em một vài cảm nhận với!...em đang tính mua nhưng thấy pin 3 cell ngại quá...không biết co pin 6cell hay 9cell ko nhi?

Trích dẫn Gửi bởi hoangvu2005132
    có bác nào dùng con này chưa nhỉ??? cho em một vài cảm nhận với!...em đang tính mua nhưng thấy pin 3 cell ngại quá...không biết co pin 6cell hay 9cell ko nhi?
    tuy 3 Cell nhưng pin
    Polymer
    độ bền vòng sạc cao hơn rất nhiều, dòng này thuộc tiết kiệm điện năng đó bạn

Hiện tại đã có các dòng S400
    laptopstudent.vn đang khuyến mãi + chương trình quà tặng
    ​</div>

phong vũ hcm và một số cty khá có hàng rồi mà sao em không thấy đại lý asus chính hãng có??? Thiên Thiên Tâm chẳng hạn???pó tay ko hiểu
    tiết kiệm pin đc hơn 4h ko bác nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi hoangvu2005132
    phong vũ hcm và một số cty khá có hàng rồi mà sao em không thấy đại lý asus chính hãng có??? Thiên Thiên Tâm chẳng hạn???pó tay ko hiểu
    tiết kiệm pin đc hơn 4h ko bác nhỉ
    các máy mới của ASUS sử dụng pin polymer mỏng, 3 cells nghĩa là 3 miếng pin giống trên Macbook đó, pin 3 cell này có thời lượng pin sử dụng tương đương pin 4 cells thông thường đó bạn, cộng với CPU ULV nên chắc dùng cũng được hơn 4h đó

thanks bác nhiều lắm!! asus ngày càng có hiệu năg tốt hơn...chế độ dịch vụ tốt hơn nữa thì tuyệt.....nghe ý kiến bác em yên tâm mà súc em này rùi

ngon!

Các Chủ đề tương tự

1. Một số vấn đề về laptop asus
    Bởi ctydatviet trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 05:27 AM
  2. [ tư vấn ] asus vivobook
    Bởi nhocti_tt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-30-2014, 03:47 AM
  3. Cần các bác tư vấn mua laptop Asus N56JN-CN105D,Asus N56JN-CN105H, HP Envy 15T
    Bởi phamsydoan trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 04:19 PM
  4. Cần giải đáp thắc mắc laptop ASUS
    Bởi conmuaqua trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 03:43 PM
  5. Review Asus Vivobook X202E. Kinh nghiệm cho anh/em sắp vào nghề
    Bởi ngoctuyen trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-27-2014, 12:57 AM