Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Cần Tư vấn cấu hình dàn Net kinh phí 200tr

số vốn dự tính 200tr đẻ mở quán nét không biết mở nổi 20 máy không nữa
    em lên 1 cây như này anh em tham khảo rồi góp ý thêm bớt giúp em nhé
    em định sài 1 máy chủ BootRom và máy con.
    thông số dàn máy con như sau:
    CPU Intel Core i3 3220
    Main: Giga H61m-Ds2
    Ram: Kingston 4Gb
    Card: Nvidia GT420 2gb
    Nguồn Antec BP300P
    Màn: samsung 19inchs

tổng như thế này vào khoảng 9tr rồi ạ - muốn giảm nữa thì giảm ở bộ phận gì cho tiết kiệm chi phí nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi BavnPro
    CPU Intel Core i3 3220
    Nguồn Antec BP300P

tổng như thế này vào khoảng 9tr rồi ạ - muốn giảm nữa thì giảm ở bộ phận gì cho tiết kiệm chi phí nhỉ
    bạn thay bằng nguồn hunkey cho mức điện áp ổn định bạn ak, màn thì bạn lấy AOC cho rẻ hơn cũng đc

bạn ở khu vực nào, mà thực ra cũng không cần thiết phải i3, có mail ko mình gửi bạn mấy cấu hình bạn lựa chọn.

CPU Intel Core i3 3220
    Nguồn Antec BP300P

Giảm CPU,nâng VGA,thay màn khác 19.5" ví như AOC,BenQ.Chơi game quan trọng nhất là ram và VGA.Còn thu hút được khách lại là phần nổi bề ngoài như màn hình,phím chuột,bàn ghế.Nếu màn hình nhỏ khó cạnh tranh.Chưa kể con máy chủ cũng tầm 17tr rồi.Máy trạm tầm 7tr/máy.Là đầu tư 20 máy+ case máy chủ+ bàn ghế+ thiết bị mạng.Nó cũng tầm 200tr đấy

bạn gửi cho mình mail bean.it90@gmail.com.
    không mình nhất thiết phải i3 nhé khu mình khá cạnh tranh ở 1 thị trấn có xấp xỉ 20 quán ở khu vực này rồi bạn à mình muốn cạnh tranh và khỏi nâng câng 3-4 năm đáp ứng chơi những game nặng đang hot như Liên minh huyền thoại Dota 2.

Trích dẫn Gửi bởi Laptop03
    bạn thay bằng nguồn hunkey cho mức điện áp ổn định bạn ak, màn thì bạn lấy AOC cho rẻ hơn cũng đc
    em nghe phân tích thấy nguồn Antec hay hơn lại thấy chi phí rẻ hơn nữa
    Màn quan trọng em đang muốn màn 19.5 trở lên thích 22 lắm mỗi tội nhiều tiền quá

Trích dẫn Gửi bởi Hạnh kbshop
    Giảm CPU,nâng VGA,thay màn khác 19.5" ví như AOC,BenQ.Chơi game quan trọng nhất là ram và VGA.Còn thu hút được khách lại là phần nổi bề ngoài như màn hình,phím chuột,bàn ghế.Nếu màn hình nhỏ khó cạnh tranh.Chưa kể con máy chủ cũng tầm 17tr rồi.Máy trạm tầm 7tr/máy.Là đầu tư 20 máy+ case máy chủ+ bàn ghế+ thiết bị mạng.Nó cũng tầm 200tr đấy
    Cpu i3 có con nào rẻ hơn mà hiệu xuất cũng tốt ko ạ, VGA 2gb loại kia vẫn chưa đạt à bác.
    Nói cái bề ngoài ko nổi nhưng em phân tích thấy chuột, bàn phí và màn hình là thứ khá quan trọng để cạnh tranh bác à, nhiều game thủ ko biết hiệu suất của máy đâu chơi được là được, em ở đây là muốn máy cao chút là để cho ổn định cho tương lai

e thấy bác nên làm con G3420+GTX650, nếu đắt làm con Gt630 cũng dư sức chiến game online hiện giờ rồi. k biết ai tư vấn cho bác cái i3+gt4230 cũ rích đó.

Trích dẫn Gửi bởi kd_vuongluan
    bạn ở khu vực nào, mà thực ra cũng không cần thiết phải i3, có mail ko mình gửi bạn mấy cấu hình bạn lựa chọn.
    em muốn lắp máy 7 tr( màn hình + cpu) bác tư vấn cho em với) mail của em là hda011094@gmail.com

Màn quan trọng em đang muốn màn 19.5 trở lên thích 22 lắm mỗi tội nhiều tiền quá

Cpu i3 có con nào rẻ hơn mà hiệu xuất cũng tốt ko ạ, VGA 2gb loại kia vẫn chưa đạt à bác.
    Nói cái bề ngoài ko nổi nhưng em phân tích thấy chuột, bàn phí và màn hình là thứ khá quan trọng để cạnh tranh bác à, nhiều game thủ ko biết hiệu suất của máy đâu chơi được là được, em ở đây là muốn máy cao chút là để cho ổn định cho tương lai
    vậy thì bác xúc cái màn AOC 2050 cũng 19, 5 đấy bác, màn đấy đc bảo hành 36 tháng, bác ko nên đầu tư quá làm j vào màn cả

Màn 19.5 cũng là tạm được rồi.Màn to thì bạn lại phải thuê nhà rộng 1 chút,vì nó chiếm khá nhiều diện tích,lại phải đầu tư vào không gian cho nó đẹp và sạch sẽ,ko thể màn to đẹp nhưng quán lại lụp xụp được,bạn đầu tư thêm vào ghế nhé.Giờ ghế ngồi quan trọng ko kém gì cấu hình máy đâu nhé.Ở 1 nơi nhiều quán rồi,bạn muốn cạnh tranh ban đầu phải free hoặc giảm giá giờ chơi,rồi khách ngó qua thấy ghế ngon,điều hòa mát,họ mới vào chơi thử,lúc đó họ mới để ý cấu hình có giật ko.Chứ chưa hút được khách ai biết cấu hình

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM
  3. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  4. Kinh nghiệm để tóc giảm gãy rụng, xơ rối
    Bởi vipzclub trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4