Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Tư vấn chọn mua VGA khủng!

Hi các bác, tình hình là con VGA của em mới dead nên em cần mua mới và cần các bác giúp em mua một chú em VGA ngon lành để chiến game.

Cấu hình hiện tại của em!
    1) Main board: ASUS P6X58D-E
    2) Chip: Core i7 950 - 3.06 Ghz - 8MB Quad Core SK 1366
    3) Nguồn: Corsair 640W
    4) Ram: Corsair Dominator GT 12GB (3x4GB) DDR3 2000 MHz (PC3 16000)

Kinh phí em có cho con VGA
    trên 10tr và dưới 18tr (nếu có trên thì chút chút thui nha)

Một vài điều kiện mong muốn
    Em muốn mua một con card có thể chiến tốt các loại game khủng như Cod: Gosh, Watch dogs, Bf4 vv... với độ phân giải 1920x1080 max settings hoặc ultra với chất lượng hình ảnh tốt nhất và max FPS.

Về kỹ thuật thì em muốn nhờ các bác am hiểu tư vấn giùm em xem nên sài loại nào phù hợp nhất và bền nhất với các thông số main,chip,nguồn như em đang có, nếu có gì cần phải thay đổi mong các bâc tư vấn thêm cho em với.

Sau khi đã ra loại vga ngon và phù hợp rồi mong các bác chỉ giùm coi mua chỗ nào uy tín, dv bảo hành và hỗ trợ tốt hoặc thủ tục đơn giản một tí để lỡ sau này có gì còn đỡ mệt, em ở HN và chỉ biết hai chỗ Hanoicomputer và Mai Hoàng thui tuy nhiên chưa mua ở đây bao h.

Em xin chân thành cảm ơn tất cả đã ghé đọc bài của em và giúp đỡ em ạ.

Mong các bác giúp đỡ

Nếu tầm GTX 780 Ti hay là R9 290X thì Nguồn bạn công suất tầm 750W trở lên nên ngoài VGA khủng bạn cần thêm nguồn có công suất lớn hơn nữa
    Có thể tham khảo nguồn của Corsair hay Antec - mua nguồn ở chỗ AnChau cũng được
    VGA của Asus thì bạn có thể tham khảo ở spc.vn ( Vĩnh Xuân computer ) chuyên nhập asus và phân phối Asus đó
    Loai Asus GTX 780 3GDDR5 Direct CU2 OC 384bit là 13t7 thì phải
    --------
    Nên tham khảo ở 1 số diễn đàn như amtech để hiểu thêm về Dòng VGA của Asus gia công nhé

Em cảm ơn anh, mong các anh vào thảo luận và giúp em thêm ạ