Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: chọn giúp em laptop

chọn giúp em laptop

thích mac và đã từng xài mac thì mua macbook pro vì dẫu sao macbook pro nó vãn hoàn hảo về thiết kế và build máy rất tốt, tuy nhiên hơi dày và nặng, cài win chạy cũng ngon nhưng ko phát huy dc hết
    zenbook 301 thì vỏ đẹp, mỏng nhẹ nhưng dòng zenbook chất lượng kém nhất trong 3 chú này, xét theo tỷ lệ lỗi vặt thì zenbook ngon so với dòng khác nhưng ko băng macbook pro và s7
    S7 mỏng nhẹ nhất, vỏ cứng nhất, vỏ em này là chịu lực chứ ko phải chỉ là ốp kính để chống xước và trang trí cho đẹp trên 301
    Ngoài mấy em này ra còn có mấy em đỉnh cao, nhất của các hãng khác như là sony vaio pro 13, Dell XPS 12, XPS 13, Hp envy Spectre XT 13 model 2014, mỗi em mọt ưu điểm riêng vì là dòng cao cấp nhất nên tập trung công nghệ vào đây hết

Trích dẫn Gửi bởi nguyenacer
    Em cần mua một em laptop để học tập và giải trí, kinh phí em có khoảng 35tr ko biết nên chọn máy nào trong các máy sau: acer aspire s7 hay macbook pro hay aus zenbook 301, tất cả đều là phiên bản khoảng 30 tr
    Tầm 30tr thớt nghiên cứu thêm mấy em này nhé, thiết kế đẹp. dòng dành cho giải trí và game.
    MSI GS70 2OD-442 Core i7 4700HQ - 8GB - 750GB 7200rpm - GTX 765M 2GB
    Alienware M17 2014 Core i7 4700MQ - 8GB - 500GB Hybird - GTX 860M 2GB - Win 8

Trích dẫn Gửi bởi heroftu
    thích mac và đã từng xài mac thì mua macbook pro vì dẫu sao macbook pro nó vãn hoàn hảo về thiết kế và build máy rất tốt, tuy nhiên hơi dày và nặng, cài win chạy cũng ngon nhưng ko phát huy dc hết
    zenbook 301 thì vỏ đẹp, mỏng nhẹ nhưng dòng zenbook chất lượng kém nhất trong 3 chú này, xét theo tỷ lệ lỗi vặt thì zenbook ngon so với dòng khác nhưng ko băng macbook pro và s7
    S7 mỏng nhẹ nhất, vỏ cứng nhất, vỏ em này là chịu lực chứ ko phải chỉ là ốp kính để chống xước và trang trí cho đẹp trên 301

Ngoài mấy em này ra còn có mấy em đỉnh cao, nhất của các hãng khác như là sony vaio pro 13, Dell XPS 12, XPS 13, Hp envy Spectre XT 13 model 2014, mỗi em mọt ưu điểm riêng vì là dòng cao cấp nhất nên tập trung công nghệ vào đây hết
    chắc b songviet chưa động vào con zenbook ux301, ux302 bao giờ, hoặc là ghét nó nên cứ dìm hàng nó vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] con S7 thần thánh của b chỉ được trang bị lớp kính Corning Gorilla Glass 2 thôi, trong khi đó zenbook lại là Corning Gorilla Glass 3, vậy mà b nói nó là ốp kính để trang trí và ko bền = con s7 thì e cũng chịu về khả năng hiểu biết của b rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dell XPS 15 là ngon nhất. Thiết kế không thu Macbook Pro luôn, cầm cực kì chắc, bàn phím gõ rất ngon. Cấu hình cao, màn Rentina như Apple, dải màu rộng, thể hiện cực tốt. Giá trong tiền bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dell XPS 15 New - 7470216G32S1000G2 / i7-4702HQ / 8x2.2GHz~3.2GHz / 16GB DDR3 / 32GB SSD + 1TB HDD / Nvidia Geforce GT 750M 2GB / 15.6" QHD cảm ứng / win8.1

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    chắc b songviet chưa động vào con zenbook ux301, ux302 bao giờ, hoặc là ghét nó nên cứ dìm hàng nó vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] con S7 thần thánh của b chỉ được trang bị lớp kính Corning Gorilla Glass 2 thôi, trong khi đó zenbook lại là Corning Gorilla Glass 3, vậy mà b nói nó là ốp kính để trang trí và ko bền = con s7 thì e cũng chịu về khả năng hiểu biết của b rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em không có biết, chứ 90Kg đứng lên S7 không sao, 2 SSD raid tốc độ 1000MB/s. VN em viết bài test con này đầu tiền, mượn bên bác Tú Global bác nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    em test cả 3 con duy nhất hiện nay ốp kính trên thị trường hiện nay là spectre 14, s7 và z 302. con spec 14 là con đầu tiên trên thế giới ốp kính gorilla, còn con đầu tiên trên thế giới ốp kính là huyền thoại adamo 13 ở nhà em còn 2 con này. nhưng mà ốp là 1 chuyện, ốp để trang trí và chống xước khác với chống lực. 302 mình chưa dám đứng vì hãng ko công bố nó dùng chống lực nên chỉ dám ấn thôi, độ chịu lực thua s7 xa luôn

nhân tiện nói thêm về adamo 13, ra đời 5 năm rồi nhưng đến giờ em này vẫn gọi là đẹp mê hồn<3

Trích dẫn Gửi bởi nguyenacer
    Em cần mua một em laptop để học tập và giải trí, kinh phí em có khoảng 35tr ko biết nên chọn máy nào trong các máy sau: acer aspire s7 hay macbook pro hay aus zenbook 301, tất cả đều là phiên bản khoảng 30 tr
    Asus Zenbookj b nhé
    thiết kế mỏng dẹp vỏ nhôm lại được ưa chuộng nhiều

Với nhu cầu học tập và giải trí thôi, thớt có thể chọn mấy em hp envy hoặc asus dòng N series cũng ok lắm rồi, giá mấy em này thì tốt hơn, khoảng 20tr là ngon rồi thớt ak.

Cảm ơn các ae đã tư vấn, vậy chắc em mua s7 wá chạy window cho dễ sử dung, mỏng nhẹ đẹp chịu va đập tốt[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]