Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Xin tư vấn mua laptop tầm từ 15~25 tr

Dạ như cái tên, xin mọi người tư vấn mua một cái laptop, giá thì cứ đài đại như trên.
    Yêu cầu như sau ạ:
    - 13'3 hoặc 14" (không lớn hơn, vì nếu 15'6 thì nặng lắm =_=)
    - càng nhẹ được thì càng tốt (nhưng không quan trọng bằng chất lượng)
    - máy mát mẻ, càng mát càng tốt.
    - Wifi internet các thể loại bắt tốt, rất tốt.
    - tốt hơn cái máy mình đang dùng là 1 em sony vaio series E đã mua tầm 4, 5 năm trước (cấu hình core i5 M430, 4G RAM và 500 ổ cứng) . Cụ thể:
    + có thể bật sơ sơ hai ba từ điển, chục file word và chục tab chrome + firefox các thể loại mà không bị delay. (Xin nói rõ là em không chơi game, nhưng em rất muốn cái máy nó mượt mà. mà do yêu cầu công việc + học tập em rất hay có thể loại bật cả chục thứ cùng một lúc - thi thoảng có chỉnh sửa video nữa)
    + touchpad nhạy (ít nhất phải bằng cái em đang xài)
    + màn hình thì... .càng đẹp càng tốt (vì hình như đẹp hơn sony có mỗi mac và sony, mà em chẳng muốn mua mac, sony flip thì ... em không biết có tốt không .... )
    Em đã từng thửqua Dell vostro 5470 (do quá kết trọng lượng có 1,5kg của ẻm) và rất đau đớn là: bắt wifi kém hơn cái máy của em, touchpad không nhạy bằng, và bực mình nhất là thể loại em đang đánh máy rất happy thì con chuột của em nó cứ nhảy đâu mất vì tay lỡ chạm vào touchpad ---> quả thực là nuốt không trôi sự uất nghẹn này. Nghiêm túc ra thì khi em dùng 2 tay để sử dụng touchpad (1 tay di 1 tay để sẵn để tích chuột trái phải ) thì ok thôi. Nhưng chẳng lẽ mình dùng laptop mà lại lúc nào cũng xài chuột bằng 2 tay. Performance thì chắc chỉ na ná em vaio em đang dùng (mà thế thì em mua máy mới làm cái chi???? mà máy em đã chậm hơn hồi mấy năm trước rùi) Màn hình cũng xấu hơn màn hình của em T_T (nhưng thôi cái này không chấp).

Thực sự là thử qua em Dell này thì thấy là máy của em quả thực là tốt chán. Chỉ có điều vaio của em nặng 2,5kg, cộng thêm phụ kiện sạc mỗi ngày vác đi vác lại em rất mệt và bất tiện. Thứ hai là em cũng lỡ tay làm rớt em nó vài lần, giờ nó bị "loang màn hình" thì phải - em cũng chẳng rõ dùng từ gì để nói (dù vậy màu mè vẫn đẹp hơn em Dell trên). Gần đây thì em ý có xu hướng "ngáy rất to" khi em bật video (hoặc music). Haizzz....Ngoài ra còn một điều rất ngớ ngẩn là em này.... có một thời cứ bật torrent là sau 1 thời gian sau em ý... mất internet. ---> đến bi giờ vẫn là điều bí ẩn vì hình như chả thấy ai bị rớ cả.

Túm lại là em muốn đổi 1 em 14 inch thôi để đi đi lại lại nó đỡ ngại. Nhưng nếu có 13'3 hợp lý em cũng dùng (thà về nhà mua thêm cái màn hình còn hơn vác đi vác lại è vai lắm). Dùng văn phòng là chính thôi, nhưng công năng phải tốt, Cảm giác dùng phải sướng (kiểu touchpad không nhạy thì em chỉ có khóc). Mong mọi người tư vấn cho em với ạ.

Cám ơn nhiều ạ.

P.S: Có 1 em gái rất xinh tươi (chỗ bán laptop thôi) cực lực đề cử Dell với em, đầu tiên thì là em Dell 5470, sau thì là 1 em Latitude mà em cũng không nhớ mã (phải mỗi tội em này touchpad hoạt động không êm ---> chưa chi đã rớt từ vòng gửi xe). Giờ thì bạn trẻ bảo em suy nghĩ giữa dòng HP probook, Lenovo và Toshiba. Em.... chả có khái niệm chi hết á >"< . Quên, em là nữ, nên nếu máy đẹp thì là điểm cộng tốt, nhưng so máy đẹp với máy tốt em vẫn xin cái máy tốt ạ.

tham khảo e này nhé b, thiết kế vỏ nhôm có bàn phím lED, màn cảm ứng win 8 bản quyền b nhé

Dell Inspiron T7437 H4I5329W Silver
    CPU Intel Core i5-4200U Haswell (1.6Ghz upto 2.6 Ghz 3MB Cache L3)/ Ram 6GB Buss 1600Mhz/ HDD 500GB SATA 5400rpm + 32GB SSD/ VGA Intel HD Graphic 4400/ Display 14.0" LED + Touch/ OS Windows 8.1

Asus Zenbook UX32LA-R3061H Silver
    - Bộ vi xử lý: Intel® Core™ i5-4200U 1.6Ghz-3Mb - Bộ nhớ trong: 4Gb - Dung lượng ổ cứng: 500Gb - Màn hình: 13.3" LED-backlit TFT LCD diplay (HD 1366x768/ 16:9) - Cạc đồ họa: Intel HD Graphics - Hệ điều hành: Windows 8 bản quyền
    bảo hành chính hãng 24 tháng

nhu cầu của b thì lấy con Asus UX32VD đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] dòng ultrabook cao cấp của Asus, chất lượng thì khỏi bàn, thiết kế đẹp, cực mỏng nhẹ, cấu hình thì đáp ứng tốt nhu cầu làm việc của b, win 8 bản quyền, lại được bh 2 năm chính hãng

CPU: Intel® Core™ i5-3317U 1.7Ghz
    Ram: 4GB DDR3 1600
    HDD: 24GB SSD & 500GB-5400rpm
    VGA: NVIDIA® GeForce®GT 620M 1GB
    Màn hình: 13.3" LED-backlit TFT LCD diplay

Nếu bạn không thích dòng Dell Vostro thì có thể chuyển sang lấy Dell Latitude 3440 hoặc 3540 cũng được bạn ah

Có điều khoảng tiền bạn dao động hơi lớn, máy 15 triệu với 25 triệu nó khác nhau nhiều lắm. Nếu mua 25 triệu bạn nên chọn con Vaio Pro 13, siêu mỏng, siêu nhẹ, cấu hình vừa tầm với nhu cầu sử dụng của bạn. Có điều dùng con này bạn lưu ý phải dán màn hình vào nhé

Nhu cầu của bạn tham khảo Dell Latitude E7440 Ultrabook Core i7 - 4600U Ram 8GB SSD 256GB Intel HD Graphics 4400 14.1" 1366*768 WC Blacklid Keyboard Pin 4 Cell Win 7 Professional 64

Nơi mua: Cty Thái Vinh

chiến zeenbook là chuẩn luôn nhé bạn
    Asus UX32LA-R3061D / i5-4200U / 4x1.6GHz~2.6GHz / 4GB DDR3 / 8GB SSD + 500G HDD / VGA Onboard / 13.3" / FreeDOS

Bạn tham khảo em Asus UX32LA-R3061D tầm dưới 20tr, dòng Ultrabook 13.3" cao cấp của Asus, mỏng nhẹ tầm 1.4kg, build chất lượng cao, hàng Brand New 100%, bảo hành 2 năm Asus ...
    Cấu hình chi tiết:
    • Bộ xử lý (CPU):Intel® Core™ i5-4200U Processor 1.6Ghz (3M Cache, up to 2.60 GHz)
    • Ổ đĩa cứng:SSHD 500GB
    • Bộ nhớ chính (RAM):4GB DDR3
    • Card màn hình:Intel® HD Graphics 4400
    • Màn hình:13.3" HD WLED

Trích dẫn Gửi bởi vita9589
    Dạ như cái tên, xin mọi người tư vấn mua một cái laptop, giá thì cứ đài đại như trên.
    Yêu cầu như sau ạ:
    - 13&#039;3 hoặc 14" (không lớn hơn, vì nếu 15&#039;6 thì nặng lắm =_=)
    - càng nhẹ được thì càng tốt (nhưng không quan trọng bằng chất lượng)
    - máy mát mẻ, càng mát càng tốt.
    - Wifi internet các thể loại bắt tốt, rất tốt.
    - tốt hơn cái máy mình đang dùng là 1 em sony vaio series E đã mua tầm 4, 5 năm trước (cấu hình core i5 M430, 4G RAM và 500 ổ cứng) . Cụ thể:
    + có thể bật sơ sơ hai ba từ điển, chục file word và chục tab chrome + firefox các thể loại mà không bị delay. (Xin nói rõ là em không chơi game, nhưng em rất muốn cái máy nó mượt mà. mà do yêu cầu công việc + học tập em rất hay có thể loại bật cả chục thứ cùng một lúc - thi thoảng có chỉnh sửa video nữa)
    + touchpad nhạy (ít nhất phải bằng cái em đang xài)
    + màn hình thì... .càng đẹp càng tốt (vì hình như đẹp hơn sony có mỗi mac và sony, mà em chẳng muốn mua mac, sony flip thì ... em không biết có tốt không .... )
    Em đã từng thửqua Dell vostro 5470 (do quá kết trọng lượng có 1,5kg của ẻm) và rất đau đớn là: bắt wifi kém hơn cái máy của em, touchpad không nhạy bằng, và bực mình nhất là thể loại em đang đánh máy rất happy thì con chuột của em nó cứ nhảy đâu mất vì tay lỡ chạm vào touchpad ---> quả thực là nuốt không trôi sự uất nghẹn này. Nghiêm túc ra thì khi em dùng 2 tay để sử dụng touchpad (1 tay di 1 tay để sẵn để tích chuột trái phải ) thì ok thôi. Nhưng chẳng lẽ mình dùng laptop mà lại lúc nào cũng xài chuột bằng 2 tay. Performance thì chắc chỉ na ná em vaio em đang dùng (mà thế thì em mua máy mới làm cái chi???? mà máy em đã chậm hơn hồi mấy năm trước rùi) Màn hình cũng xấu hơn màn hình của em T_T (nhưng thôi cái này không chấp).

Thực sự là thử qua em Dell này thì thấy là máy của em quả thực là tốt chán. Chỉ có điều vaio của em nặng 2,5kg, cộng thêm phụ kiện sạc mỗi ngày vác đi vác lại em rất mệt và bất tiện. Thứ hai là em cũng lỡ tay làm rớt em nó vài lần, giờ nó bị "loang màn hình" thì phải - em cũng chẳng rõ dùng từ gì để nói (dù vậy màu mè vẫn đẹp hơn em Dell trên). Gần đây thì em ý có xu hướng "ngáy rất to" khi em bật video (hoặc music). Haizzz....Ngoài ra còn một điều rất ngớ ngẩn là em này.... có một thời cứ bật torrent là sau 1 thời gian sau em ý... mất internet. ---> đến bi giờ vẫn là điều bí ẩn vì hình như chả thấy ai bị rớ cả.

Túm lại là em muốn đổi 1 em 14 inch thôi để đi đi lại lại nó đỡ ngại. Nhưng nếu có 13&#039;3 hợp lý em cũng dùng (thà về nhà mua thêm cái màn hình còn hơn vác đi vác lại è vai lắm). Dùng văn phòng là chính thôi, nhưng công năng phải tốt, Cảm giác dùng phải sướng (kiểu touchpad không nhạy thì em chỉ có khóc). Mong mọi người tư vấn cho em với ạ.

Cám ơn nhiều ạ.

P.S: Có 1 em gái rất xinh tươi (chỗ bán laptop thôi) cực lực đề cử Dell với em, đầu tiên thì là em Dell 5470, sau thì là 1 em Latitude mà em cũng không nhớ mã (phải mỗi tội em này touchpad hoạt động không êm ---> chưa chi đã rớt từ vòng gửi xe). Giờ thì bạn trẻ bảo em suy nghĩ giữa dòng HP probook, Lenovo và Toshiba. Em.... chả có khái niệm chi hết á >"< . Quên, em là nữ, nên nếu máy đẹp thì là điểm cộng tốt, nhưng so máy đẹp với máy tốt em vẫn xin cái máy tốt ạ.
    Tầm 16 chai chiến em Dell 7537 cũng ngon rồi, em này thiết kế nhôm nguyên khối, tản nhiệt tốt, vỏ máy mát lạnh, cấu hình cũng khá ok

mình đang dùng Vaio T14.khá đúng yêu cầu của bạn,máy cực mát [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] .tuy nhiên mình tìm lại thì thấy hình như mẫu này không có chỗ nào bán nữa thì phải [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Dell cũng được.Inspirion 7437 như #2.tuy nhiên hơi nặng thì phải (1.9kg)
    còn Dell Vostro 5470 như bạn mình đang dùng thì đúng như bạn nói là bắt wifi hơi chập chờn.còn touch pad rộng rãi,mình thấy khá ổn.
    Còn cuối cùng mình vote cho Thinkpad T430(u) (không biết có đời sau hay chưa,mình không để ý)
    Thân.

Cám ơn ý kiến của mọi người.... nhiều sự lựa chọn quá không biết làm sao. Tình hình là mình đã ghi lại tất cả những máy được đề cử, quyết định đi mấy vòng quay mấy siêu thị điện máy để xem tận mắt chúng nó ra sao, thích em nào thì quyết vậy. Mua máy tính là quyết định gian nan. Mua xong thì... chắc cũng chẳng còn gì phải lăn tăn nữa.