Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Nhờ các bác tư vấn, laptop tầm 15tr ở Hà Nội.

Như tiêu đề ạ, hiện tại e muốn lấy 1 em lap top tầm 15 tr với 1 vài tiêu chí nhỏ nhỏ:
    + Màn hình 15.6 inch.
    + Không nặng quá, tốt nhất vẫn trong tầm <2,5 kg là tốt ạ.
    + Bàn phím có đèn nền thì quá tốt ạ.
    + Em không làm việc với PTS hay các chương trình đồ họa nhiều, nhưng đọc báo, truyện, lướt web rất nhiều, và dạo này đang cày game online ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], nhiều khi chỉ cắm 1 2 acc để treo cả ngày rồi đọc báo thôi. Nhưng nói chung nhu cầu game cũng tương đối (dạo này e đang cày Cửu Âm Chân Kinh - cuối tuần vẫn tụ tập vs hội bạn cày game xuyên t7 cn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), với e còn giả lập android chơi 1 số game trên đó nữa.
    + Tốt nhất là có cổng usb 3.0 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - Ngoại hình thì (thực sự) không quan trọng với em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - Thương hiệu cũng không quan trọng lắm, chỉ cần em nó hỗ trợ tốt các vấn đề bảo hành khi có sự cố (không do người sử dụng) phát sinh =.= chứ cứ có vấn đề (không do mình - nhỏ hoặc to) lại phải đợi 3 4 tuần thì khá là rắc rối với em =.=
    Đạn dự trù của em hiện tại là 15tr, nếu cần có thể up lên 1 chút tầm 16tr hay 16,5tr, nhưng e không muốn tăng nhiều quá. D
    Đợt này e đang có nhu cầu sử dụng, mong muốn cưới được 1 em ưng ý trong ngày mai hoặc ngày kia, mong 1 vài đề cử từ các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] e xin chân thành cảm ơn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

lên 16tr b tham khảo Dell 7537 nhé b , thiết kế vỏ nhôm có bán phimd LED, card Gt750 chiến tốt game của b nhé
    em ở HN b nhé

Dell Inspiron 7537 - 1405563
    - Bộ vi xử lý: Core i5-4200U 1.6Ghz-3Mb - Bộ nhớ trong: 6Gb - Dung lượng ổ cứng: 500Gb - Màn hình: 15.6 HD WLED - Cạc đồ họa: Nvidia GT750M 2Gb - Hệ điều hành: Dos

Asus K551LN-XX019D - Bạc
    Asus K551LN-XX019D - Bạc Thương hiệu ASUS, Xuất xứ Thương hiệu Đài Loan - Sản xuất tại Trung Quốc Hệ điều hành - OS Không, Bộ vi xử lý - CPU Intel® Core™ i5 4200U 1.6Ghz upto 2.6Ghz, Bộ nhớ trong - RAM 4GB DDR3, Ổ đĩa cứng - HDD 500G + 24G SSD, Bộ vi xử lý đồ họa - GPU NVIDIA GeForce GT 840M 2GB DDR3, Kích cỡ màn hình - LCD 15.6" LED Backlight, Ổ quang học, Khối lượng 2.3 kg

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    lên 16tr b tham khảo Dell 7537 nhé b , thiết kế vỏ nhôm có bán phimd LED, card Gt750 chiến tốt game của b nhé
    em ở HN b nhé
    Dell Inspiron 7537 - 1405563
    Asus K551LN-XX019D - Bạc
    Em Dell 7537 cũng có mấy anh em tư vấn em rồi bác ạ, bác cho em hỏi chút, em này khi sử dụng với thời lượng cao (bật máy cả ngày) có nhanh tã ko ạ? Máy hoạt động có nóng không ạ? Và màn hình con này hiển thị tốt không? nhất là khi đọc báo/truyện/văn bản ạ?
    P/S: dạo này có 1 số bác có tư vấn về mấy e MSI, trong đó mấy em dòng CX, dòng cao hơn có em MSI j j đó giá còn 19tr thấy cấu hình (xem thông số) khá khủng, bác nào có kinh nghiệm về mấy em này cho em mấy dòng reriew với được không ạ? So với em Dell 7537 thì sao ạ (đặc biệt là về chế độ bảo hành ạ)
    Có j không tiện nói mong nhận được Tin Nhắn của các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em đang rất sốt sắng sắm 1 em lap ưng ý nên có động thái j gây hiểu lầm mong được thông cảm ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

7537 nhờ kết cấu vỏ gần như nhôm hết nên tản nhiệt rất tốt bác ạ. con msi đó nhôm với nhựa nên ko hiệu quả bằng

Trích dẫn Gửi bởi trucchison
    Như tiêu đề ạ, hiện tại e muốn lấy 1 em lap top tầm 15 tr với 1 vài tiêu chí nhỏ nhỏ:
    + Màn hình 15.6 inch.
    + Em không làm việc với PTS hay các chương trình đồ họa nhiều, nhưng đọc báo, truyện, lướt web rất nhiều, và dạo này đang cày game online ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], nhiều khi chỉ cắm 1 2 acc để treo cả ngày rồi đọc báo thôi. Nhưng nói chung nhu cầu game cũng tương đối (dạo này e đang cày Cửu Âm Chân Kinh - cuối tuần vẫn tụ tập vs hội bạn cày game xuyên t7 cn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]), với e còn giả lập android chơi 1 số game trên đó nữa.
    - Ngoại hình thì (thực sự) không quan trọng với em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - Thương hiệu cũng không quan trọng lắm, chỉ cần em nó hỗ trợ tốt các vấn đề bảo hành khi có sự cố (không do người sử dụng) phát sinh =.= chứ cứ có vấn đề (không do mình - nhỏ hoặc to) lại phải đợi 3 4 tuần thì khá là rắc rối với em =.=
    Đạn dự trù của em hiện tại là 15tr, nếu cần có thể up lên 1 chút tầm 16tr hay 16,5tr, nhưng e không muốn tăng nhiều quá. D
    Đợt này e đang có nhu cầu sử dụng, mong muốn cưới được 1 em ưng ý trong ngày mai hoặc ngày kia, mong 1 vài đề cử từ các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] e xin chân thành cảm ơn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Theo nhu cầu của bác thì bác nghiên cứu em này nhé, có đèn bàn phím thuận tiện làm việc vào tối, thiết kế nhôm nguyên khối, tản nhiệt tốt, cấu hình cũng khá mạnh.

Dell Inspiron 7537 54206G50G Core i5 4200U - 6GB - 500GB - VGA Geforce 750M GT 2GB

Em Dell 7537 cũng có mấy anh em tư vấn em rồi bác ạ, bác cho em hỏi chút, em này khi sử dụng với thời lượng cao (bật máy cả ngày) có nhanh tã ko ạ? Máy hoạt động có nóng không ạ? Và màn hình con này hiển thị tốt không? nhất là khi đọc báo/truyện/văn bản ạ?
    P/S: dạo này có 1 số bác có tư vấn về mấy e MSI, trong đó mấy em dòng CX, dòng cao hơn có em MSI j j đó giá còn 19tr thấy cấu hình (xem thông số) khá khủng, bác nào có kinh nghiệm về mấy em này cho em mấy dòng reriew với được không ạ? So với em Dell 7537 thì sao ạ (đặc biệt là về chế độ bảo hành ạ)
    Có j không tiện nói mong nhận được Tin Nhắn của các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em đang rất sốt sắng sắm 1 em lap ưng ý nên có động thái j gây hiểu lầm mong được thông cảm ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Dell 7537 hình ảnh xem được b nhé, khách hàng bên em mua nhiều dòng này chưa có phàn nàn gì cả b ak . e này k nóng như các dòng trước
    MSI thương hiệu ít người sử dụng nên chưa có review chính xác b nhé,
    b cứ tham khảo thêm nak , cần gì cứ ới em

giới thiệu cho bác dòng xps cao cấp của dell
    Dell XPS 14 - 53334G32S500 / i5-3337U / 4x1.7GHz~2.6GHz / 4GB DDR3 / 32GB SSD + 500GB HDD / Ndivia Nvidia GeforceGT 630M 1GB / 14.1" HD+ / win8

15tr de bac choi game hay gi a

+ Màn hình 15.6 inch.
    mình thấy đại đa số mọi ng hay tư vấn nhưng dòng sử dụng chip U là chính vì nó tiết kiệm điện và mát, nhưng là ng dùng mình thấy khác là nhu cầu đề ra rồi vì sau sẽ ngày càng muốn cao hơn, nếu tâm tiền của bạn, bạn chọn con HP Probook 450 G1, chạy chip M, rất khỏe nếu chơi game nặng hoặc dùng phần mềm nặng. tính ổn định cao dòng doanh nhân, vỏ nhôm đẹp, chỉ có điều k có usb 3.0 như bạn yêu cầu thôi. trừ khi bạn hay copy dung lượng lớn từ mấy chục Gb trở lên chứ con 2.0 vẫn chả sao

Hiện tại em có chơi game (chơi Cửu Âm Chân Kinh, sau này lâu lâu rảnh có thể chơi PES hay mấy game linh tinh như NFS chẳng hạn), nhưng cũng không hẳn là mua máy để chơi games bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thực sự thì em mong muốn 1 em máy:
    - 15" (cái này là cố định ạ), không quá nặng.
    - Có màn hình hiển thị tương đối - chủ yếu là e đọc văn bản / web trên máy rất nhiều, film hay clip hay game cũng muốn tốt nhưng không thực sự quan trọng lắm.
    - Máy xử lý nhiều tác vụ trong thời gian dài, hy vọng máy bền bỉ 1 chút.
    - Pin thực sự không quan trọng lắm, chạy được 2 h không sạc với em là được rồi. Như bác ở trên nói đấy, nếu được lựa chọn giữa chip U và M em vẫn thiên hướng về chip dòng M [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - Bàn phím có đèn (rất quan trọng)
    - Bảo hành ổn, nhanh.
    Những cái em THỰC SỰ QUAN TÂM là ở trên ạ, đến hiện tại e đang ngắm em Dell 7537 bác ở trên nói và đang có ý định tối đi lấy luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nhưng giờ để e sợt thêm em G1 bác trên vừa nói xem thế nào đã [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Muộn nhất sáng mai em sẽ đi lấy máy, mong các bác có kinh nghiệm cho thêm ít đề cử với ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn mua Laptop cho học đồ hoạ dưới 15tr !!!
    Bởi nguyenchien1102 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 10:09 PM
  2. Tư vấn laptop đưới 15tr
    Bởi anhduchb89 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 12:14 AM
  3. Cần tư vấn mua laptop giá 15tr đổ lại.
    Bởi tammat2341991 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-29-2014, 04:13 AM
  4. Tư vấn Laptop dưới 15tr đồ họa
    Bởi niemtin259 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 09-06-2014, 11:58 PM
  5. Cần tư vấn laptop dưới 15tr
    Bởi trongtin89 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-25-2014, 04:57 AM