Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

có nên mua Mac Book Pro Retina thời điểm này không?

thời điểm này là 1/5/2014
    Hiện em đang cần mua 1 máy tính. sở thích thì macbook lý do vì nhìn nó đẹp chứ em chưa sử dụng bao giờ (bon chen) hihi. em Ngắm thì thấy con Macbook Retina ME864 và ME865 hợp với em. chỉ có điều ổ cứng hơn thấp. chỉ có 128 or 256 thôi. ACE nào đã có kinh nghiệm rồi. tư vấn cho em với. xin đa tạ ạh

thời điểm này là 1/5/2014 Hiện em đang cần mua 1 máy tính. sở thích thì macbook lý do vì nhìn nó đẹp chứ em chưa sử dụng bao giờ (bon chen) hihi. em Ngắm thì thấy con Macbook Retina ME864 và ME865 hợp với em. chỉ có điều ổ cứng hơn thấp. chỉ có 128 or 256 thôi. ACE nào đã có kinh nghiệm rồi. tư vấn cho em với. Cho em hỏi thêm là có Anh chị nào trong 4rum có thời gian và biết cách test máy giúp em với. em xin hậu tạ. sms 093 822 4130

Vậy nghĩa là nhu cầu của bạn là k cấp thiết phải mua ngay lập tức. Vậy thì bạn cố đợi đến hết năm nay xem sao vì nghe đồn là Apple sẽ tung ra dòng Macbook Pro mới (mặc dù chắc chỉ nâng cấp cấu hình là chính chứ kiểu dáng gần như chắc chắn là k đổi) vào cuối năm nay. Với lại nhu cầu của bạn k phải là sdụng máy để design thì ổ cứng 256GB mình thấy k có gì là "thấp" so với nhu cầu của bạn cả. Nếu cần thì mua thêm cái ổ cứng di động gắn ngoài nữa là ổn

Trích dẫn Gửi bởi VietT
    Vậy nghĩa là nhu cầu của bạn là k cấp thiết phải mua ngay lập tức. Vậy thì bạn cố đợi đến hết năm nay xem sao vì nghe đồn là Apple sẽ tung ra dòng Macbook Pro mới (mặc dù chắc chỉ nâng cấp cấu hình là chính chứ kiểu dáng gần như chắc chắn là k đổi) vào cuối năm nay. Với lại nhu cầu của bạn k phải là sdụng máy để design thì ổ cứng 256GB mình thấy k có gì là "thấp" so với nhu cầu của bạn cả. Nếu cần thì mua thêm cái ổ cứng di động gắn ngoài nữa là ổn
    Dự là năm nay ko có nâng cấp đáng kể đâu vì màn retina đang là nhất ở apple rùi iphone ipad chưa có màn hơn retina thì chắc ko có màn mới còn phần cứng chíp itenl năm nay đúng chu kỳ nâng cấp ít ( 1 năm nâng cấp ít 2 năm nâng cấp nhiều là tiêu chí của itenl ) lên năm nay macboook ko mấy thay đổi có chăng là ha giá hoặc tăng ram tăng dung lượng ổ

Thiết kế chắc không đổi đâu, phần cứng thì nâng cấp nhỏ thui. Như thời Retina 2012 đến nay cũng trải qua 3 lần nâng cấp rồi, kiểu dáng cũng chả khác, thêm vào pin với con chip là chính thui. Thế nên cũng đừng vi họng đợt nâng cấp lớn.
    Tóm lại thớt cứ mua đi không sao đâu. Mua thì mua đi chứ thời điểm làm gì, giống như câu hỏi bây giờ nên mua iPhone 5s hay đợi iPhone 6 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thích thì quất ngay thôi. Chờ đợi mà làm gì!

mấy bạn. cho mình hỏi ké lun. trong này chắc các anh các bạn sử dụng mac nhiều nên tư vấn giúp.
    - dân mới nên còn phân vân. vậy cho e hỏi. macbook pro dòng mới nhất là macbook pro retina 2013 đúng không ạ,
    - nhưng e thấy giá cả cung chua quá nen muốn mua một con macbook pro 2012 thôi vậy đời này thì sao ạ, có ok khong các a. e hỏi đẻ dùng lập trình ios.
    cảm ơn. các a biết tư vấn rõ rõ giúp e.

Dc chứ 2 con nay chỉ khác nhau về hiệu năng thôi một con chíp itenl thế hệ 3 còn là hawen chíp mới nhất khuyên bạn lên mua late 2013 chíp hawen chạy mát hơn ít hao pin hơn + card iris pro mạnh mẽ hơn cho dòng 13 in chuyên dùng card on cái này iris pro hơn rất nhiều đó còn ssd pci nữa tăng tôca độ ổ cứng còn wifi ac câi này việt năm ít dùng chỉ tạo mạng lan thì dc
    Kết giá thành hơn nhau ko nhiều lên quất thì cố mà quất late 2013
    Còn 2 con này chủ yêu hơn nhau thời gian pin nhiệt độ máy máy mac các đoi khác nóng đó nhé nhưng đời 2013 giảm nóng khá xem phim you tuer để trên đùi gần như không cảm giác ngoài ra card Gpu cũng đáng để mua

Mk hỏi nhờ phát: đk mk chỉ đủ xúc 1 em 2nd. Mn tư vẫn giúp giữa md975 và me865????

Trích dẫn Gửi bởi Pea's Cool
    Mk hỏi nhờ phát: đk mk chỉ đủ xúc 1 em 2nd. Mn tư vẫn giúp giữa md975 và me865????
    Như nhau cả !!! hết

Các Chủ đề tương tự

1. ASUS Transformer Book Flip nên mua hay ko?
    Bởi niemtin259 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 05:50 AM
  2. Tư vấn mua Elitle book 8560w
    Bởi tham_6209 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 06:33 PM
  3. Tu van mua mac book dung de hoc lap trinh
    Bởi vmode_DKiss9x trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-18-2014, 07:50 AM
  4. Tu van mua mac book dung de hoc lap trinh
    Bởi lephiet trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-18-2014, 07:17 AM
  5. Asus Transformer Book T100 có xài được D-Com 3G không?
    Bởi giaitri24k trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 06-18-2014, 08:51 PM