Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Tư vấn asus t100

Tư vấn asus t100

Mình định mua asus t100 cho học tập (trực tuyến qua internet), công việc văn phòng (soanj thảo văn bản, autocad, mapinfo).
    Chỗ mình không có bán để cảm nhận. Các bạn cho hỏi:
    - Bàn phím hơi nhỏ chút nhưng có soạn thảo nhanh được không (ít va vấp, lỗi từ). Soạn thảo khoảng 2 trang văn bản có khó chịu gì không. Mình dùng lap 14" soạn thảo thường dùng khoảng 5 - 8 ngón tay để gõ phím không cần nhìn bàn phím. Thấy trang cảm nhận trên tinhte đánh giá bàn phím T100 rất tệ.
    - Máy chạy được autocad 2010 không? load file cad khoảng 30MB được không, chạy có lag không?
    - Mua bản 64GB, dùng thêm chuột không dây có hao pin lắm không.?
    - Cài được trình duyệt Chrome, Cốc Cốc, Firefox không. Duyệt trang có flash có lag không? Ví dụ như gamevui, hellochao.vn
    Mua hàng từ lazada (bán và giao hàng bởi laptopnew.vn) có đảm bảo chất lượng không, lỗi lầm gì không? Mình đã mua hàng của lazada (lazada bán trực tiếp) cũng tốt, nhưng không biết thành viên lazada bán thì như nào, có được đổi tra như chính sách chung không.
    Bạn nào đã dùng rồi cho xin ít cảm nhận.

em này với tầm tiền là ổn đó b
    nếu b thích to hơn thi tham khảo Asus or lenovo b nhé

dùng làm văn phòng, giải trí nhẹ nhàng thì ok, chạy ứng dụng nặng thì ko ổn b nhé. còn bàn phím thi tùy mỗi ng mỗi khác nhau, b gõ vài bữa là quen thôi

bác chạy đồ họa mua con này chip atom chán lắm, build vỏ máy cũng ko dc chắc chắn lắm. tầm tiền bác mua em này xài mới gọi là ngon bác ạ

mấy em tablet này thì xài chip atom thôi. nếu bác ko ngại hàng cũ thì mua em này, em này dòng elitebook độ bền theo tiêu chuẩn quân sự, nặng tầm 1.6kg. cấu hình hơn tablet nhiều, có bàn phím luôn, em này bút viết rất sướng, như viết trên giấy ấy, rất tiện khi thuyết trình. tầm giá của bác thôi. có ổ ssd chạy rất nhanh và đi kèm bút điện luôn

Hp elitebook 2740p

MH 12.1'' xoay gập 180 độ cảm ứng đa điểm + bút điện. Core i5 520M, Ram 4GB, SSD 80GB siêu tốc, webcam, bút điện wacom..có khe lắp card 3g dùng mọi mạngj tại vn

Trừ panasonic ko tính thì em này vẫn thuộc loại bền nhất hiện nay

Đây là bài test khủng về dòng HP elitebook, mặc dù là dòng máy mỏng nhẹ nhưng mặc dù bị thả từ độ cao 2m, và chịu được sức nặng 250kg đè lên trong khi máy đang chạy mà ổ cứng và Màn hình ko hề bị gì.

tính năng viết vẽ

Nhập liệu nhận dạng chữ viết tay cả tiếng Nhật, Trung...

Vẽ phác thảo

Nhận dạng công thức toán học

Ký và ghi chú trực tiếp trên văn bản (Office Word, Exel....)

Chương trình Microsoft Office OneNote hỗ trợ viết như một cuốn sổ tay chuyên dành cho học sinh, sinh viên giáo viên và các doanh nhân, với các tab, các template về academic, business, planners, Decorative.... (Được bố trí như bài giảng các trường đại học ở nước ngoài, hoặc một số trường đào tạo liên kết tại Việt Nam như Latrobe hay RMIT)

Công cụ Snipping tool giúp trích xuất hình ảnh nhỏ trong một ảnh lớn rất nhanh chóng, đồng thời có luôn chức năng ghi chú và gửi email cho đối tác hoặc khách hàng
    Thuyết trình viết trực tiếp lên Microsoft Power Point

Bạn tham khảo bài đánh giá T100 này để biết thêm thông tin nhé
    http://www.tinhte.vn/threads/danh-g...bay-trail-t-gia-9-trieu-cho-ban-64gb.2218125/

Trích dẫn Gửi bởi biencuong86
    Mình định mua asus t100 cho học tập (trực tuyến qua internet), công việc văn phòng (soanj thảo văn bản, autocad, mapinfo).
    Chỗ mình không có bán để cảm nhận. Các bạn cho hỏi:
    - Bàn phím hơi nhỏ chút nhưng có soạn thảo nhanh được không (ít va vấp, lỗi từ). Soạn thảo khoảng 2 trang văn bản có khó chịu gì không. Mình dùng lap 14" soạn thảo thường dùng khoảng 5 - 8 ngón tay để gõ phím không cần nhìn bàn phím. Thấy trang cảm nhận trên tinhte đánh giá bàn phím T100 rất tệ.
    - Máy chạy được autocad 2010 không? load file cad khoảng 30MB được không, chạy có lag không?
    - Mua bản 64GB, dùng thêm chuột không dây có hao pin lắm không.?
    - Cài được trình duyệt Chrome, Cốc Cốc, Firefox không. Duyệt trang có flash có lag không? Ví dụ như gamevui, hellochao.vn
    Mua hàng từ lazada (bán và giao hàng bởi laptopnew.vn) có đảm bảo chất lượng không, lỗi lầm gì không? Mình đã mua hàng của lazada (lazada bán trực tiếp) cũng tốt, nhưng không biết thành viên lazada bán thì như nào, có được đổi tra như chính sách chung không.
    Bạn nào đã dùng rồi cho xin ít cảm nhận.
    Bạn tham khảo em Asus T100TA-DK005H bên gateonline.vn nhé, em này làm văn phòng giải trí bình thường cũng ok, VGA Intel HD Graphics đáp ứng tốt các nhu cầu giải trí bình thường, game + đồ họa nhẹ nhàng ...

Cấu hình chi tiết:

ModelAsus: Transformer Book T100TA-DK005H
    CPUIntel(R): Quad core Z3740 (1.8GHz, 4Thread, 2M cache, BUS 1600MHz)
    RAM: 2GB 1600MHz DDR3 (1x2GB)
    Ổ cứng: 32GB SSD + 500GB SATA
    CD/DVD: None
    Card màn hình: Intel HD Graphic
    Màn hình: 10.1" IPS HD (1366x768) - Màn hình cảm ứng

Em T100 này với nhu cầu của bạn thì không ổn nhé. Vì CPU yếu, nếu load nặng thì máy sẽ nóng lên nhiều lắm.

Cảm ơn các bác. Mình quyết định chưa mua em nó.
    Mượn tạm con netbook acer aspire one 756 để dùng.

chiến e T100 với nhu cầu như bạn là oki rui bạn nhé.
    ModelAsus: Transformer Book T100TA-DK005H
    CPUIntel(R): Quad core Z3740 (1.8GHz, 4Thread, 2M cache, BUS 1600MHz)
    RAM: 2GB 1600MHz DDR3 (1x2GB)
    Ổ cứng: 32GB SSD + 500GB SATA
    CD/DVD: None
    Card màn hình: Intel HD Graphic
    Màn hình: 10.1" IPS HD (1366x768) - Màn hình cảm ứng

Các Chủ đề tương tự

1. Chọn loại nào MÁY TÍNH XÁCH TAY ASUS K450CC-WX263D và Asus XX550CC-XX085D (i3-3217U)
    Bởi trieulamads trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 03:34 PM
  2. asus transformer book t100 hay mua máy tính Laptop
    Bởi chothuegiare trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 05:51 AM
  3. Cần ae Tinh Tế tư vấn mua Asus Transformer Book T100
    Bởi ngoinhaxinh.nnx trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 07-19-2014, 02:45 PM
  4. nên mua Asus T100 hay không?
    Bởi tinhlaj trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-23-2014, 03:41 AM
  5. Asus Transformer Book T100 có xài được D-Com 3G không?
    Bởi giaitri24k trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 06-18-2014, 08:51 PM