Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hỏi về chế độ bảo hành của các hãng ở Việt Nam (HCM)

Mình đang chuẩn bị mua con laptop mới, đang cân nhắc mua chính hãng ở đây hay hàng xách tay mang về (mình máu mấy con i7 và ổ cứng SSD mà đi vòng vòng thì thấy ít lựa chọn quá)

Vì laptop là đầu tư lớn nên mình rất quan trọng chuyện bảo hành vì theo kinh nghiệm là laptop thì trong 2 năm dùng sẽ có lúc hư, đến lúc hư mà bảo hành không có thì . . .Mình chấp nhận lúc mua thì mua kèm thêm cái chế độ bảo hiểm để nó yên tâm thoải mái. Mình có 2 câu hỏi:

1. Ở Việt Nam, hãng nào bảo hành global (bảo hành cả hàng xách tay). Máy của mình sẽ mua ở Amazon hoặc một số hãng retail lớn nên chắc chắn sẽ có hóa đơn đầy đủ.

2. Nếu là hàng chính hãng bán ở VN thì hãng nào đang bảo hành tốt? Mình nghe nói là Asus khá tốt không biết các bạn ý kiến thế nào?

VN có Dell hàng xách tay chuyển vùng về VN vẫn bảo hành bt b nhé
    còn hàng chính hãng thì được bảo hành rùi

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    VN có Dell hàng xách tay chuyển vùng về VN vẫn bảo hành bt b nhé
    còn hàng chính hãng thì được bảo hành rùi
    Dell Asia thôi chứ Dell US thì hơi khó. Chính hãng ở VN thì Asus BH 2 năm cho tất cả các sp laptop, và HP thì có 1 vài model cũng BH 2 năm bạn nhé. i7 SSD ko biết bạn định mua em nào nhỉ, UX301 có đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dell thì lúc mua hàng xách tay phải bắt của hàng chuyển bảo hành về VN lun nhé.
    HP thì hàng xách tay hình như không được bảo hành hay sao ấy.

Chủ yếu b có tầm bao nhiêu tiền b nhỉ

Hàng xách tay bảo hành ở vn cũng hên xui tùy nơi có uy tín hay không, nếu thích thì nhích còn muốn an tâm hơn thì chính hảng mà chiến, asus thấy hay lỗi còn các bác khác thì ko biết, hp 2 lần đi bảo hành cho máy scan của mình dùng 5 tháng đều được đổi máy mới tại trung tâm hp,có nhân viên hp gọi hỏi về việc bảo hành có gặp rắc rồi gì từ bọn bảo hành hay không, vote cho em hp về bào hành còn ko biết các bác thế nào ^^, dell thì bền dùng máy gần 3 năm ko bị gì, còn msi mới dùng chưa gặp vấn đề gì mong là ổn @@ còn các hãng khác chưa dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    Chủ yếu b có tầm bao nhiêu tiền b nhỉ
    Tầm 25-30 bạn ạ

Mình cũng đang nghiên cứu con Asus UX301 mặc dù hơi ngoài budget tí nhưng có thể cân nhắc (hoặc mua version i5 thay vì i7)

Trích dẫn Gửi bởi Alaptop2014
    Hàng xách tay bảo hành ở vn cũng hên xui tùy nơi có uy tín hay không, nếu thích thì nhích còn muốn an tâm hơn thì chính hảng mà chiến, asus thấy hay lỗi còn các bác khác thì ko biết, hp 2 lần đi bảo hành cho máy scan của mình dùng 5 tháng đều được đổi máy mới tại trung tâm hp,có nhân viên hp gọi hỏi về việc bảo hành có gặp rắc rồi gì từ bọn bảo hành hay không, vote cho em hp về bào hành còn ko biết các bác thế nào ^^, dell thì bền dùng máy gần 3 năm ko bị gì, còn msi mới dùng chưa gặp vấn đề gì mong là ổn @@ còn các hãng khác chưa dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    HP mình kinh nghiệm là vô cùng nóng, không biết dạo này thế nào nhỉ? Asus của bạn hay lỗi à? Bạn đi bảo hành họ có gặp vấn đề gì với dịch vụ của họ không?

Trích dẫn Gửi bởi Alaptop2014
    HP mình kinh nghiệm là vô cùng nóng, không biết dạo này thế nào nhỉ? Asus của bạn hay lỗi à? Bạn đi bảo hành họ có gặp vấn đề gì với dịch vụ của họ không?

Trích dẫn Gửi bởi vuhnguyen
    Tầm 25-30 bạn ạ

Mình cũng đang nghiên cứu con Asus UX301 mặc dù hơi ngoài budget tí nhưng có thể cân nhắc (hoặc mua version i5 thay vì i7)
    nếu b chỉ để giải trí chiến Dòng Zenbook là chuẩn rùi b ak
    còn nếu b có game or đồ họa thì tham khảo Dòng Asus N550JV or Asus K551LB b nhé

Asus K551LB-XX277D
    Intel Core i7-4500U(1.8Ghz, 4MB Cache, Up to 3.0Ghz), 4GB DDR3 1600Mhz , 500GB SATA 5400 rpm + 24GB SSD, NVIDIA® GeForce® 740M with 2GB DDR3 VRAM, 15" HD Color Shine (LED backlight),DVD Super Multi , 802.11b/g/n, 2.3kg, PC DOS