Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

[Khẩn cấp] HP Envy15t muốn xúc lắm rồi mà đang phân vân?

Đọc qua các bài về HP Envy 15t trong Form Tinhte thì kết em này quá. Muốn xúc luôn.
    Nhưng sau khi đọc thêm cái Thread này thì lại phân vân quá - tinhte.vn/threads/canh-bao-chet-bios-khi-cai-driver-bios-may-tinh-hp-envy-15t.2304391/

Không hỗ trợ Driver thì có ổn không mọi người? Tư vấn giúp em cái

k hỗ trợ Driver thì máy chạy chậm lắm b nhé
    up cho b

Thiên Minh: thực ra là không phải không hỗ trợ. Mà sao cái thread kia lại bảo nâng cấp Driver bios lại bị đơ màn hình thế?
    Còn mọi cái khác đọc ở diễn đàn tinhte thì thấy Ok so với cái giá gần 21triệu

Đấy là mấy bạn update bios à ??
    Hình như hiện giờ 1 số máy xách tay nó có cho chế độ tự động update bios , theo mình điều này nguy hiểm ... Bios là nó thay đổi chế độ làm việc của Phần cứng chứ không còn là phần mềm nữa, ăn thẳng vào ROM nên 1 khi đã update bios thì Có reset hay refresh lại win vẫn vậy
    Thông thường hãng nào cũng có phần mềm hỗ trợ cho việc update bios thủ công , để chắc chắn thì bạn phải kiểm tra phiên bản bios của bạn là bao nhiêu
    ---Down bản bios ( update bios nên update từng bản 1 đừng update nhẩy cách ) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

con này dùng cũng nhiều đánh giá tốt đó bạn: Mình khuyên không nên up Bios vì thấy cũng có vài vấn đề khi khách up lên:

Nếu bản bios hiện tại dùng không có vấn đề gì thì không cần phải update @@
    Còn update bios mà không cẩn thận là Đi Motherboard

nếu bác đã kết thì xúc ngay thôi bác ah, chuyện này ko có gì đáng lo lắm vì thực sự sài máy có khi nào cần phải up bios đâu , bản đang sài ổn định thì lo gì

em này đang khá hót , xúc ngay đi bác , bios máy nào cũng vậy , ko rành thì ko nên nâng cấp nhé

Cảm nhận sơ bộ của em về Envy 15 đời 2013, mời bác tham khảo.
    1. Khi HP tung ra sản phẩm Envy 15t với cấu hình i7 hát queo, VGA rời, màn hình Full HD có đèn phím, có ổ SSD làm cache. Tung ra thị trường và các bác thương gia tại VN bán ngưỡng 20 củ, em thốt lên: Ôi giá tốt quá máy good quá, múc thôi
    2. Khi search xem hình ảnh thấy hơi thất vọng tí về thiết kế ẻo lả và cầm trên tay thì với 1 cảm nhận khác hẳn: Ôi 1 sản phẩm tầm thường
    3. Thực tế:
    Bàn phím gõ không có mấy ấn tượng, lún, thân vỏ không cứng cáp. Và hoàn toàn không xứng với từ sang trọng như vẫn thường nghe thấy
    Loa: Hay vì nó dùng Beats mà, hihi
    Nhiệt độ: chấp nhận được ở 1 Laptop tầm trung
    Màn hình: Đây là điểm thấp nhất của Envy 15, góc nhìn hẹp, sai màu. Màu đen cơ bản bị mất, thay vào đó là màu đen xám, các màu khác không rõ lắm để dành cho cụ nào chuyên làm ảnh phán sau
    Xin gửi và tấm ảnh so sánh với 1 ẻm Acer V5 rẻ tiền
    Đây là ảnh chụp trực diện

Và 1 góc nghiêng

Và 1 góc nghiêng ngược lại

(hình ảnh này có bị cho là chỉ mang tính chất dìm hàng)

Kết luận:
    Với cái tên Envy 15 thì người ta liên tưởng đến 1 sản phẩm huyền thoại

Và có thể Envy 15 đời 2013 có thể nói rằng nó đã lấy tên của một huyền thoại và dễ bị nhầm lẫn.

Ok. Có bác nào ở Hà Nội có em HP Envy này pm cho em cái địa chỉ và sdt để xúc thôi. Đảm bảo hàng nhập khẩu từ USA, nguyên Seal, Brand new 100% nhé. Hì