Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    đây đã làm thì làm cho chót gửi chủ topic cái nè

http://vn.msi.com/power-supply-calculator/
    Chọn Theo thứ tự
    CPU : Nhà sản xuất intel
    Vi Xử lí : pentium
    tên core : Haswell
    CPU no : G3220
    Mã CPU : SR1CG
    Thiết bị gắn ngoài USB 8 port

Card đồ họa : AMD HD 7730
    Số Lượng 1
    PCI express x 16 : 1

Bộ nhớ RAM : DDRAM 3 ; so luong 1

Ổ lưu trữ : ổ cứng HDD 1
    Ổ Đĩa còn lại là đĩa quang tùy vào bạn đang dùng ổ gì : CD , DVD , blu ray ....

Fan 3 cái

đó bạn tự tìm hiểu nốt @@

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    tuy nhiên mình vẫn khuyến khích bạn lên CPU + Main mới
    em ko thích dòng pentium bác ơi, em nhắm Quad cơ, mà thấy nó hao điện quá nên chắc thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà lên main w CPU... đầu tư cho 1 con máy cũ quá sợ phí, chứ card về sau mình vẫn dùng ok

mục đích của em chơi game là chính thui ợ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thks các bác đã tư vấn

47 Watts => căn cứ vào cái này này. Acbel 350W ~ 300 w thực
    Dàn máy E7200 + Main +HDD + VGA cùng lắm 200W max à.

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    Mình không biết số liệu bạn lấy ở đâu và cái cách tính toán của bạn .....
    Nhưng bạn chủ topic có thể vào đây tham khảo
    http://www.game-debate.com/hardware/index.php?gid=1746&graphics=Radeon HD 7730

Còn nghe ai tùy bạn chủ topic , mình không rảnh giải thích thêm với người cố tình không hiểu ... Hì @@

p;s : socket là chỗ để tiếp xúc giưã CPU và main nên nó ko có liên quan đến VGA

tuy nhiên mình vẫn khuyến khích bạn lên CPU + Main mới
    nếu bác không hiểu thì tra google vài bữa nhé. Linh kiện nào cũng có max TDP, cộng tất cả vào sẽ ra công suất tiêu thụ của dàn. Nguồn đề nghị chỉ là thông số tham khảo thôi.

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Vậy bạn trả lời sao cho cái số liệu tính toán ??? Công Suất nó dựa vào Cường Độ Dòng Điện vào Và Điện Áp đầu vào , bạn chịu khó để ý lại cái nguồn của bạn tí nhé ....
    Cái này nó cũng như kiểu game vậy : Chơi ở mức tối thiểu thì vẫn chơi được có sao đâu , nhưng người chơi + Nhà sản xuất đều muốn ng chơi có thể chơi được ở mức Yêu Cầu để có thể trải nghiệm tốt cấu hình game ... Hì @@
    Còn bạn xem vài cái video về How to build Pro Gaming , Build 1500 $ for gaming ... của 1 số trang sẽ thấy rõ họ Build cái PSU như thế nào @@

Máy tính PC bàn ráp gì thì nó cũng phải có tí đồng đều , máy mà ngon nguồn sida chạy chập chờn -> Hỏng
    VGA ngon , Main sida , CPU sida cũng ko hết hiệu năng ....

---------
    Hè vài dòng của sinh viên Khoa Hệ Thống Điện @@ ham công nghệ hehe
    Mình thì sẽ comment đến đây thôi , bạn chủ topic thấy mình nói ko có lí thì dis like đi mình không thích nhận like kiểu này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

đây đã làm thì làm cho chót gửi chủ topic cái nè

Chọn Theo thứ tự
    CPU : Nhà sản xuất intel
    Vi Xử lí : pentium
    tên core : Haswell
    CPU no : G3220
    Mã CPU : SR1CG
    Thiết bị gắn ngoài USB 8 port

Card đồ họa : AMD HD 7730
    Số Lượng 1
    PCI express x 16 : 1

Bộ nhớ RAM : DDRAM 3 ; so luong 1

Ổ lưu trữ : ổ cứng HDD 1
    Ổ Đĩa còn lại là đĩa quang tùy vào bạn đang dùng ổ gì : CD , DVD , blu ray ....

Fan 3 cái

đó bạn tự tìm hiểu nốt @@

ôi gặp ngay sv điện rồi. Thế bác đã dùng cấu hình như vậy chưa? Đã kiểm tra tải điện cấu hình vậy chưa?
    Đây đang nói về một cấu hình bình dân chứ không phải Pro gaming hay là 1500$ nhé. Lúc đó sẽ là một PSU khác.
    Còn nếu tính kiểu máy móc vật lý kia thì cũng dễ thôi:
    http://acbel.com.vn/p/nguon-acbel-ce2--350w-.htm

Nhìn chung là đọc kỹ yêu cầu của bạn thì chốt lại cấu hình này là chơi game ngon nhất. Tổng tiền bạn có max 3 triệu 6 đẩy vào nguồn Acbel 400W + VGA GTX 650 1GB DDR5 +2 GB Ram vậy là ko phải xoắn cái gì nữa.

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Hnay rảnh phải ngồi bán cafe 1 mình @@
    thôi rồi em cho 2 bác nhất , Chắc trong đầu mấy bác nghĩ : Đâu ra thằng ranh con vào đây phán lọ chai ....
    Thực chứ cái máy của em chạy 2006-> giờ , xài cái nguồn 350W của Asus thời điểm đó mua tầm hơn 1 triệu mà hồi đó thiết bị thì sida , nhưng cái máy nó vẫn vận hành tốt đến bây giờ và bất tử nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) vì nó được build cẩn thận
    ---
    Còn vừa rồi ông bô em có nhờ em tư vấn cho cái cái nguồn cho cái VGA có GT 420 , dàn cùi mà em vẫn build Antec BP 400W , ông bô em là IT và biết cực nhiều về phần cứng máy tính , vậy nên chắc không tự dưng nhờ em tư vấn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    -------
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Bác chủ topic không muốn đàu tư thêm Main + CPU thì thôi , nhưng xem cái main hiện tại có hỗ trợ cổng PCI Express x 16 2.0 không ... Vậy mới hỗ trợ tốt hơn cho cái VGA
    Vậy bạn lên VGA + Nguồn Antec BP 400W đỏ sơn tĩnh điện ( hoặc Corsai VS 450W không hơ mấy ) là xong[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Rồi sau này có money thì làm cái Main B85 pro gamer của Asus tầm 3 triệu <
    Chip i5 tầm 5 triệu là OK [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Chẳng muốn tranh cãi làm gì nhưng nói phải có lý. Bạn không đưa ra được dẫn chứng cụ thể nào đã đành, không giải thích được lý do, đem ốp mấy cái suy nghĩ đấy sang voz xem thế nào nhé. Còn về việc build máy thì chỉ 5 phút là từ tay mơ có thể build dàn hoàn chỉnh rồi. Nói đến nguồn asus chẳng thà nói mấy con arrow dùng chục năm dàn máy dual core 775 G31 vẫn chạy bình thường nhé.

Con này nó yêu cầu PSU là 400W bác nhé , Công Suất thực là công suất hiệu dụng hiểu đơn giản là nguồn luôn cấp cho tải được số công suất đủ với công suất ghi trên Thiết bị , đương nhiên là cái này nó tùy thuộc vào Nhà sản xuất họ công bố .....Vì vậy mà những hãng danh tiếng được chọn vì Công Suất Danh Định ghi trên gần với Công Suất Thực của nguồn hơn ... Cái Antec BP 400W cũng 700k > rồi thì tội gì không lên 450W ???
    Nhưng đâu chỉ có VGA , còn FAN , CPU nữa ??? mà nguyên tắc tính toán thì công suất luôn phải dư thừa nhé 1 ít nhé ...
    Còn ở cái dòng thấp cấp này thì không nhất thiết phải mua 1 thiết bị ép xung sẵn trong khi main sida [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]