Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

E có tầm 30 củ các bác tư vấn giúp e con PC

Tình hình là gom lúa mãi tích được 30 củ , dùng máy cùi các đây 7 năm rùi giờ mới đủ tiền để lên con máy bàn phục vụ công việc .
    Nhu cầu của e chính là làm
    Đồ hoạ , 3dMax , render nhanh ,cad màn hình khủng , pts , game giếc các kiểu .

Lúa thóc thì tròn 30 củ e mua key ko , ko cần màn , phím chuột . Mong các bác tư vấn cho e con máy khủng và hơp lý nhất với số tiền e có , em xin cảm ơn ,

Up up

Trích dẫn Gửi bởi danpro1102
    Tình hình là gom lúa mãi tích được 30 củ , dùng máy cùi các đây 7 năm rùi giờ mới đủ tiền để lên con máy bàn phục vụ công việc .

Lúa thóc thì tròn 30 củ e mua key ko , ko cần màn , phím chuột . Mong các bác tư vấn cho e con máy khủng và hơp lý nhất với số tiền e có , em xin cảm ơn ,
    gửi bro 1 cấu hình để tham khảo, nếu ở HN thì mình sẽ pm giá fix vô inbox cho bro luôn
    CPU: Intel Xeon E3-1230 V3 3.30 GHz
    MAIN:
    GIGABYTE GA H87-D3H
    RAM:
    Avexir Core Series Mpower 16GB (2x8GB) DDR3 Bus 1600Mhz
    SSD:
    Corsair Force GS 128GB SATA3 6Gb/s 2.5"
    HDD:
    Seagate Barracuda 1TB/7200 Sata3 64M
    VGA:
    SAPPHIRE TRI-X R9 290 4GB GDDR5
    PSU:
    Cooler Master 650W GX-2 - Active PFC - 80PLUS BRONZE
    CASE:
    IN WIN G7 Black Windowed
    HSF:
    Thermalright True Spirit 120M

Bác tham khảo:
    Intel Xeon E3-1230V3
    Gigabyte H87-D3H
    Gskill 16GB (2x8GB) bus 1600
    Zotac GTX 770
    Seasonic X750 Gold
    HDD 1TB WD Bue
    SSD Plextor M5S 120GB
    Case Cooler Master K280

Gửi bạn cấu hình tham khảo trong tầm tiền

Trích dẫn Gửi bởi danpro1102

Gom góp mãi mới được 30.000.000, tiền mồ hôi xương máu mang đí mua case để phục vụ công việc!
    Em xin góp ý, ko có ý gì. Chỉ nghĩ cho chủ thớt!

Nếu bác đã tính dùng lâu dài, thì e xin hướng bác đến case đồng bộ HP. Thứ nhất, nó được kiểm nghiệm gắt gao trong môi trường khắc nghiệt trước khi được xuất xưởng, phần cứng và phần mềm tương thích hỗ trợ lẫn nhau. Hoạt động thì 24x7x365. Hệ thống làm mát bằng chất lỏng, độ ồn ~0%. Hệ thống lưu trữ có thể option lên đến 9TB-15TB theo nhu cầu. Ram là ECC, rất tốt cho những người làm đồ họa như bác -)) khắc phục hiện tượng màn hình xanh chết chóc bác hay thấy. Car đồ họa thì có tùy chọn, Lên đến car Quadro K600 12GB GDDR5. CPU là intel Xeon, 1 loại chip của Server ( bác biết Server nó phải chạy như thế nào rùi đó)...và còn nhiều lý dó khác. Đặc biệt là bảo hành 3/3/3 của HP
    Case Buil thì cái gì cũng hơn case đồng bộ cả, nhưng bác dùng 1 thời gian sẽ biết cái lợi cái hại của nó. Thứ 2, bảo hành sẽ theo linh kiện, vì là linh kiện rời lắp ráp. Em không biết các công ty khác bảo hành thế nào, em chỉ nêu ý kiến, mong các bác đừng chém

WorkStation cho bác tham khảo:

HP Z230 Tower Workstation

HP Z230 Tower Workstation
    HP Z230 TWR 400W 92 percent eff. Chassis
    Intel Xeon E3-1240v3 3.4 8M GT0 4C HTCPU
    4GB DDR3-1600 ECC (1x4GB) RAM
    500GB 7200 RPM SATA 1st HDD
    NVIDIA Quadro K600 1GB 1st GFX
    Slim SuperMulti DVDRW SATA 1st ODD
    HP USB Keyboard SING
    HP USB 1000dpi Laser Mouse
    HP Single Unit (Tower) Packaging
    Win8 Pro 64 DG to Win7 Pro 64 SING
    Windows 7 32 Bit Factory Image Recovery
    Windows 7 64 Bit Factory Image Recovery
    HP Z230 Workstation Country Ki SING
    HP 3/3/3 Tower Warranty SING

Cấu hình là tham khảo, bác cần HDD, Ram, Graphic...thì sẽ opôpn cho bác!

Bác ở HN thì qua VPGD: 222 trung kính- yên hòa - cầu giấy chạy Demo thử sem máy móc như thế nào. Bác ưng ý thì rước e nó về. Không ưng thì làm case lắp ráp như ý bác muôn. Khônh mất gì cả, chỉ mất chút thời gian của bác qua tham khảo
    Bác cần thì LH: 0904658669
    Yahoo: bmat.sale07
    Gmail: bmat.sale07@gmail.com