Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chọn mua máy tính cũ

Tình hình do kinh phí hạn hẹp nên mình chỉ có khoản 12tr. Mà lại muốn mua máy kha khá chút. Dạo qua nhiều của hàng nhưng thấy những máy mới có vẻ hơi đuối nên quyết định chọn máy cũ
    Có 2 em mình cảm thấy ưng ý là dell inpirion 7537 core i5 12tr mới dùng khoảng 1 tháng bảo hành đến tháng 4 / 2014
    và sony vaivo svf14n12sgb i3 4005u 13tr dùng khoảng 3 tháng
    Bác nào dùng rồi hay biết về 2 em nó có thể tư vấn giúp mình với ạ.!

con Dell 7537 khá ngon đó b. với giá đó mua cũng ok, b test kỹ càng là được

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    con Dell 7537 khá ngon đó b. với giá đó mua cũng ok, b test kỹ càng là được
    Thanks bạn.
    Với dòng này thì mình test chủ yếu những cái gì bạn. Mình cũng chỉ biết sơ sơ. Mà do tiệm cầm đồ nên nó bao mình test 10 ngày lận. Em là em máu lắm rồi. Định quất máy mới nhưng không đủ lúa

b kiểm tra hình thức bên ngoài, kiểm tra ốc iếc xem có dấu hiệu tháo ra chưa. cấu hình thì dùng cpuz, gpuz để kiểm tra, rồi test hdd, màn hình, bàn phím. nếu có giấy tờ mua bán bảo hành thì yên tâm hơn

Mình đã đi test thử rồi. C9n dell bị chai khoảng 10% pin. Hdd thì vài phân vùng bị lỗi. Và một số con ốc đã có dấu hiệu bị vặn.
    Nên chắc cố tầm 13tr làm 1 em máy mới luôn cho thoải mái.

Trích dẫn Gửi bởi drcodoc
    Mình đã đi test thử rồi. C9n dell bị chai khoảng 10% pin. Hdd thì vài phân vùng bị lỗi. Và một số con ốc đã có dấu hiệu bị vặn.
    Nên chắc cố tầm 13tr làm 1 em máy mới luôn cho thoải mái.
    13tr bản i3 ah b? con kia mà cũng bản i3 thì ko đáng mua, mình tưởng bản i5 card rời thì giá đó còn mua đc

12 triệu bác mua máy Dell Latitude E6430 dòng máy doanh nhân của Dell cao cấp hơn Inspiron. Máy mới hàng no box luôn nhé

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    13tr bản i3 ah b? con kia mà cũng bản i3 thì ko đáng mua, mình tưởng bản i5 card rời thì giá đó còn mua đc
    Không bác. Bản i5 card rời á. Sau 1 hồi test tùm lum. Cuối cùng họ nói cái giá 11.7tr. Nhưng vẫn chưa ưng cái bụng lắm. Vì ổ cứng có vài lỗi sector và 4 con ốc gần pin thấy có vẻ bị lực tác động nhưng thấy tem fpt vẫn còn nguyên