Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần tư vấn mua màn hình LCD tầm 4 triệu, màu sắc chân thực.

Chào cả nhà![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tình hình em đang định mua con màn hình tầm 4tr, dùng để xem phim Full HD, xài PS, LR là chính. Hay chỉnh ảnh nhiều nên muốn mua em nào màu sắc chân thực, góc nhìn rộng, không thay đổi màu sắc khi đổi góc nhìn. Mới tìm hiểu thì thấy có màn hình IPS đáp ứng được tốt nhu cầu của em, nổi bật có dòng Dell u2311, u2312 (mới hơn) là được đánh giá Huyền thoại. Nhưng dòng u2311 thì hết hàng, u2312 thì sx năm 2012 đến giờ cũng sắp hết hàng, dòng mới ra u2414 thì 24inch giá 5tr8 lại vượt quá mức đầu tư của e, còn 23inch thì nó ko ra mới nữa. Lang thang trên mạng + ngoài cửa hàng thì thấy có vài em như ASUS vs229 ips, LG 23MP65HQ ips nữa, cũng đều ips cả, mấy dòng này thì mới hơn, nhưng mà chất lượng hình ảnh so với nhu cầu của e thì e không biết nên chọn con nào, mới thấy đánh giá dòng U là nhiều, còn mấy dòng kia ít quá, bác nào sài rồi, có kinh nghiệm giúp e với ạ.
    @ Tối e có ra Phong Vũ nhìn cái màn hình u2412hm sao thấy màu tối và có sọc nhiễu chạy ngang màn hình, ko rõ nét như mấy cái khác, là do setting hay lỗi gì ạ, mấy bác giúp e với.
    Em cảm ơn cả nhà tinhte nhiều ạ![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

b tham khảo thử con Dell P2314H xem sao. mình thấy dòng P hay dùng cho dân thiết kế đồ họa hơn

tầm tiền chủ ttheard tham khảo con dell S2340L nhé

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    b tham khảo thử con Dell P2314H xem sao. mình thấy dòng P hay dùng cho dân thiết kế đồ họa hơn
    E cảm ơn bác nhiều ạ! E đang tham khảo thử. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Nhật Thanh Support
    tầm tiền chủ ttheard tham khảo con dell S2340L nhé
    E cảm ơn bác à. Nhưng e không thích màn hình gương. Bác có thể cho e con khác ko ạ. ^^

con S2340L màn gương, màu sắc rực rỡ, xem phim thì đẹp, màu thì sợ ko được thật lắm

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    con S2340L màn gương, màu sắc rực rỡ, xem phim thì đẹp, màu thì sợ ko được thật lắm
    À bác ơi con bác tư vấn cho e sx năm 2014, là dòng kế của con u2312hm hả bác?

Trích dẫn Gửi bởi hoangduy0993
    À bác ơi con bác tư vấn cho e sx năm 2014, là dòng kế của con u2312hm hả bác?
    ko đâu b. dòng kế của bọn U2312, U2314 là con U2414 mà. còn con này là dòng P nó khác. htrc mình cũng mới lấy 1 con P2314H cho 1 b học về thiết kế nội thất xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em đi xem thực tế thấy thích con LG 23MP65HQ AH-IPS 23inch, thiết kế đẹp, màu sắc nhìn cũng ổn, có điều cái đế xoay hạn chế, không tiện dụng như của dòng Dell U. Nhưng mà e dò hỏi các cửa hàng lớn đều báo hết hàng Dell u2312hm rồi, con LG kia giá PhongVu 4.030.000đ. Có bác nào xài qua chưa cho e ý kiến với ạ!

Không biết trong Nam có hàng không như con HP Pavillon 23FI khá ngon trong tầm giá, hình thức đẹp và chất lượng màn hình một chín một mười với Dell UltraSharp U2312