Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Phân vân chọn macbook

Em tính sắm 1 em macbook pro hoặc macbook air trong tầm tiền 20-30 tr hoặc hơn 1 chút. Nhu cầu của em thì đơn giản thôi ạ, nghe nhạc, xem phim, facebook, keynote, vài game nhẹ nhàng linh tinh, sinh viên thì chắc chỉ trình chiếu thôi ạ, em cũng không mê game gủng gì. Em muốn mua 1 em late 2013 macbook pro, nhưng retina lại hàn chết ram vs ổ SSD và nếu có hỏng hóc thì coi như thay toàn bộ máy, bù lại thì em lại kết cái vẻ mỏng nhẹ của nó quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em cũng mới trót yêu mac nên không biết gì nhiều. Mong các tiền bối tư vấn cho em nên mua loại nào, loại thường cũng đời 2013 core i7 có thể thay thanh ram lên 16G hay retina ạ.
    Theo các tiền bối thì nhu cầu của em thì có cần thiết phải nâng ram lên 16G không? và vs 35 tr thì em có thể cưới em 15" mới không ạ

Với nhu cầu thế này thì chả cần bận tâm đến macbook pro làm chi cho mệt
    Quất ngay em macbook air 2013 13inch MD760 cũng tầm 23tr con này mình đã xài qua hiệu năng đủ đáp ứng nhu cầu của bạn
    Nhưng mình rất kết pin em này phải nói là trâu bò

35tr thì có me293 (15") hàng UG các thương gia đang rao từ 33-36tr đó bạn. Lưu ý là hàng này thường đã active tầm 1 tháng (cái này ko quan trọng lắm, quan trọng là cycle count bé hơn 2 là yên tâm). Hiện giờ thì rất nên mua retina-SSD thay vì máy thường bạn ạ. Còn nếu bạn có nhu cầu gọn nhẹ thì air cũng ok (nhưng đừng có dại mà nhìn màn retina, ko có về nhà lại ghét màn hình con air đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi kasaudepyai
    35tr thì có me293 (15") hàng UG các thương gia đang rao từ 33-36tr đó bạn. Lưu ý là hàng này thường đã active tầm 1 tháng (cái này ko quan trọng lắm, quan trọng là cycle count bé hơn 2 là yên tâm). Hiện giờ thì rất nên mua retina-SSD thay vì máy thường bạn ạ. Còn nếu bạn có nhu cầu gọn nhẹ thì air cũng ok (nhưng đừng có dại mà nhìn màn retina, ko có về nhà lại ghét màn hình con air đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    em nghe nói máy có màn retina hỏng hóc mà sửa thì mệt lắm, tiền gom lúa để mua đã đủ mệt rồi
    Với cả em rất thích cái cảm giác được unboxing máy mới

Nhận tiện hỏi các bạn lun. Về con retina ý thì dòng này hàn chết vào máy rồi, RAM thì chắc khó mà hư đc, còn về phần SDD theo em đc biết là nó có tuổi thọ nhất định, nhiều khi tuổi thọ lại ít hơn ổ HDD nữa, VGA thì không biết có dễ hư không...tuy nhiên nếu chỉ hư 1 cái mà thay nguyên con máy thì có vẻ khó chịu quá. Có thật như vậy không các bác?

Trích dẫn Gửi bởi thanviethai
    Với nhu cầu thế này thì chả cần bận tâm đến macbook pro làm chi cho mệt
    Quất ngay em macbook air 2013 13inch MD760 cũng tầm 23tr con này mình đã xài qua hiệu năng đủ đáp ứng nhu cầu của bạn
    Nhưng mình rất kết pin em này phải nói là trâu bò
    con này chip core i5 vs ram có 4G. em không thích lắm bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi leequan2012
    Nhận tiện hỏi các bạn lun. Về con retina ý thì dòng này hàn chết vào máy rồi, RAM thì chắc khó mà hư đc, còn về phần SDD theo em đc biết là nó có tuổi thọ nhất định, nhiều khi tuổi thọ lại ít hơn ổ HDD nữa, VGA thì không biết có dễ hư không...tuy nhiên nếu chỉ hư 1 cái mà thay nguyên con máy thì có vẻ khó chịu quá. Có thật như vậy không các bác?
    Em thấy bài review của mod duy luân có bảo là nếu có hỏng hóc thì bạn phải thay lại hầu như toàn bộ @@

Trích dẫn Gửi bởi khương996
    Em thấy bài review của mod duy luân có bảo là nếu có hỏng hóc thì bạn phải thay lại hầu như toàn bộ @@
    Cái này thì mình nghĩ cũng không đúng lắm. Vì thời điểm review bài viết đó, anh ấy nghĩ là nếu xảy ra hỏng hóc thì có thể thay lun máy mới. Tuy nhiên về sau này nó khác, giải pháp thay thế sữa chữa tốt hơn. Vì một số cửa hàng mình thấy họ còn nhận nâng SSD cho Macbook Pro Retina nữa mà. Nếu mà khó sữa sao họ thay đc?
    Nói chung mình cũng mập mờ lắm, chưa kiếm đc cái nguồn nào đáng tin.
    Chứ bỏ ra số tiền lớn mau con Retina mà xài cứ sợ sợ 1 ngày nào đó nó bị hư thì có vẻ không hay cho lắm. Đúng không bạn?[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi leequan2012
    Cái này thì mình nghĩ cũng không đúng lắm. Vì thời điểm review bài viết đó, anh ấy nghĩ là nếu xảy ra hỏng hóc thì có thể thay lun máy mới. Tuy nhiên về sau này nó khác, giải pháp thay thế sữa chữa tốt hơn. Vì một số cửa hàng mình thấy họ còn nhận nâng SSD cho Macbook Pro Retina nữa mà. Nếu mà khó sữa sao họ thay đc?
    Nói chung mình cũng mập mờ lắm, chưa kiếm đc cái nguồn nào đáng tin.
    Chứ bỏ ra số tiền lớn mau con Retina mà xài cứ sợ sợ 1 ngày nào đó nó bị hư thì có vẻ không hay cho lắm. Đúng không bạn?[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vầng, run chứ anh. Nó đắt sắt ra miếng, máy mới cũng bằng tiền con AB rồi, lỡ có hỏng hóc thì đến khổ chứ chả đùa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi khương996
    em nghe nói máy có màn retina hỏng hóc mà sửa thì mệt lắm, tiền gom lúa để mua đã đủ mệt rồi
    Với cả em rất thích cái cảm giác được unboxing máy mới
    Hàng UG là hàng mới cho bạn unbox nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], nhiều mem trên này mua về tự tay đập hộp mà bạn ^^. Dùng máy mà cứ lo hỏng phải sửa thì có mà lo cả đời bạn ạ. Đang còn trong bảo hành thì chả lo vì hàng Apple bảo hành toàn cầu, gần hết bh bạn mua thêm cái apple care nữa gia hạn thêm 2 năm, khéo hỏng nặng còn đc đổi máy mới ấy chứ.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin các pro tư vân mua macbook air2014 13'' hay macbook pro 2013 13''
    Bởi vcuer trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-02-2014, 07:06 PM