Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chọn MSI CX61 2OD-638 hay HP Probook 450 G1

Chào mọi người, sau 2 tuần thao khảo các a/c ở Tinh tế đã tư vấn nhiều về 2 con này và mình cũng thích cấu hình cũng như ngoại hình thiết kế. Nên bây giờ mình tạo Topic này với mục đính nhờ vã a/c tt cùng nhau giúp mình so sánh 1 cách rõ ràng về ưu nhược điểm của 2 con máy trên.
    Với nhu cầu của mình là:
    1. Chạy tốt hầu hết các phần mềm xây dựng (CAD, 3Max, Sam,...)
    2. Dùng ổn 2 máy ảo, PTS, Proshow. các kiểu phần mềm đồ hoạ!
    3. Mình thỉnh thoảng chơi game ofline tầm trung như Fifa, PES, Speed... các kiểu đòi hỏi đồ họa vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    4. Bền, tản nhiệt ngon...
    Dưới đây là 2 cấu hình để m.n dể theo dõi ạ:

MSI CX61 2OD-638
    • CPU: 4rd generation Haswell Intel(R) Core(TM) i5-4200M (2.5 GHz, 3MB L3 Cache) w/Turbo Boost up to 3.1GHz
    • RAM: 4 GB DDR3 1600 MHz
    • Ổ cứng: 750GB 5400rpm Hard Drive
    • Màn Hình: 15.6" LED backlight 1366 x 768 / Anti Glare
    • VGA: NVIDIA GeForce GT 740M 2GB with Optimus technology/ Intel HD 4600M
    • Weight: 2.3kg

HP ProBook 450 G1 F6Q45PA

• <li>CPU: 4rd generation Haswell Intel(R) Core(TM) i5-4200M (2.5 GHz, 3MB L3 Cache) w/Turbo Boost up to 3.1GHz
    </li>

• <li>RAM: 4 GB DDR3L 1600 MHz
    </li>

• <li>Ổ cứng: 500GB 5400rpm Hard Drive
    </li>

• <li>Màn Hình: 15.6" HD WLED Anti-Glare (1366x768)
    </li>

• <li>VGA: Radeon HD 8750M 2GB + Intel HD 4600 series
    </li>

• <li>Weight: 2.26 kg
    </li>
    Mong a/c tư vấn giúp mình về 2 con máy trên hoặc tư vấn thêm cho mình thêm con nào có cấu hình tương tự như vậy càng tốt ạ!! Chúc a/c có 1 ngày làm việc tốt lành!

Càng tư vấn b càng lăn tăn hj, em MSI thì chưa nhiều người dùng nên ít review b ak
    Em Hp450 g1 cũng Ok đó b , e này thì review nhiều rùi

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    Càng tư vấn b càng lăn tăn hj, em MSI thì chưa nhiều người dùng nên ít review b ak
    Em Hp450 g1 cũng Ok đó b , e này thì review nhiều rùi
    hì. bác nói chí phải [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nhưng mình cần nên mới lập Topic này chứ bạn...

ở mấy topic kia mọi người cũng tư vấn cụ thể cho b rồi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] con MSI thì ít người dùng nên nếu có đánh giá cho b thì cũng chỉ có mấy bác bán hàng dòng này vào đánh giá thôi, như vậy cũng ko khách quan. còn HP Probook 450 thì quá nhiều người dùng và nhiều topic đánh giá phản hồi rồi. b cứ thử search những topic đó rồi vào tự có đánh giá đúng cho mình

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    ở mấy topic kia mọi người cũng tư vấn cụ thể cho b rồi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] con MSI thì ít người dùng nên nếu có đánh giá cho b thì cũng chỉ có mấy bác bán hàng dòng này vào đánh giá thôi, như vậy cũng ko khách quan. còn HP Probook 450 thì quá nhiều người dùng và nhiều topic đánh giá phản hồi rồi. b cứ thử search những topic đó rồi vào tự có đánh giá đúng cho mình
    uh mình nhìn sơ qua thấy con MSI thiết kế bàn phím và hệ thống tản nhiệt ngon lành hơn HP nhiều. nhưng ae cũng tư vấn nhiều về HP Probook 450 nhưng mình đang phân vân giữa dòng G1 và G0 b ạ... nên còn phải do dự thêm chứ đúng ra sáng mình mua rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Châu Văn™
    uh mình nhìn sơ qua thấy con MSI thiết kế bàn phím và hệ thống tản nhiệt ngon lành hơn HP nhiều. nhưng ae cũng tư vấn nhiều về HP Probook 450 nhưng mình đang phân vân giữa dòng G1 và G0 b ạ... nên còn phải do dự thêm chứ đúng ra sáng mình mua rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    GỠ hết hàng rùi b ak, chiến g1 thui, chứ k kiếm đâu ra G0 đâu

G0 bây giờ ko có hàng đâu b ah. mã đó clear rồi, chỉ có G1 thôi

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    G0 bây giờ ko có hàng đâu b ah. mã đó clear rồi, chỉ có G1 thôi
    bên HL vừa gọi điện thoại cho mình tuần vừa rồi đây mà bác bảo vậy là đâu được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bên HL vừa gọi điện thoại cho mình tuần vừa rồi đây mà bác bảo vậy là đâu được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mã này clear rồi b ah [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chắc còn vài shop vẫn sót lại thôi

Chào mọi người, sau 2 tuần thao khảo các a/c ở Tinh tế đã tư vấn nhiều về 2 con này và mình cũng thích cấu hình cũng như ngoại hình thiết kế. Nên bây giờ mình tạo Topic này với mục đính nhờ vã a/c tt cùng nhau giúp mình so sánh 1 cách rõ ràng về ưu nhược điểm của 2 con máy trên.
    Với nhu cầu của mình là:
    1. Chạy tốt hầu hết các phần mềm xây dựng (CAD, 3Max, Sam,...)
    2. Dùng ổn 2 máy ảo, PTS, Proshow. các kiểu phần mềm đồ hoạ!
    3. Mình thỉnh thoảng chơi game ofline tầm trung như Fifa, PES, Speed... các kiểu đòi hỏi đồ họa vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    4. Bền, tản nhiệt ngon...
    Dưới đây là 2 cấu hình để m.n dể theo dõi ạ:

Mong a/c tư vấn giúp mình về 2 con máy trên hoặc tư vấn thêm cho mình thêm con nào có cấu hình tương tự như vậy càng tốt ạ!! Chúc a/c có 1 ngày làm việc tốt lành!
    Hai em này cũng same same cấu hình thôi bác. Thiết kế thì hai em này mỗi em có phong cách riêng. Nếu bác chơi game nhiều có thể lựa sang dòng MSI Apache chuyên cho game, card mạnh GTX 800M. Còn nhu cầu bình thường thì bác có thể lựa em HP Probook 450 G1, em này thiết kế vỏ nhôm cũng rất đẹp, tản nhiệt tốt, phong cách bussiness.

Các Chủ đề tương tự

1. Khác nhau giữa 2 Laptop HP Probook 450-F6Q44PA/ i5 Và HP Probook 450-F6Q45PA/i5
    Bởi kd2lehoang trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-26-2014, 04:00 AM
  2. Giá em Probook Haswel :( HP Probook 440 Core i5-4200M!
    Bởi vungochue trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 08-19-2014, 02:16 AM
  3. HP Probook 450 G1 vs MSI CX61 2OD-638
    Bởi marylove trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-19-2014, 04:46 PM
  4. Chọn mua MSI CX61 2OD-638 hay HP Probook 450 G1 đây ạ?
    Bởi linhtaynin trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 06-05-2014, 12:37 AM
  5. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-22-2014, 07:03 AM