Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tư Vấn Có Nên Hay Không

Haizzz chào anh em ~.~ Trước em có lập 1 cái topic Tư Vấn ráp máy bàn không màn hình 25trieu ở đây và nhận được rất nhiều ý kiến của anh em .. Giờ đến cuối tuần này nhận nốt tiền là em có đủ tất cả gần 34 trieu để mua máy tính nhưng em sẽ mua lên 36 triệu = hình thức trả góp cái PSU bên anh hanoicomputer
    ---------
    Nhưng lúc gần có tiền rồi thì có 1 vấn đề nảy sinh là em cảm thấy không biết mình có cần thiết đến 2 cái máy tỉnh khủng vậy ko ( vừa rồi em cũng mua 1 cái n550jv giá 26t bên fptshop rồi )
    Em Sinh viên trường Điện khoa Hệ Thống Điện thì cũng không phải đụng chạm vào render hay dựng phim , làm photoshop , chạy máy ảo gì mấy ~.~ em chỉ có mê game như crycis 3 , nfs rivals , bf4 , cod ... assasin vltk 3d, phim, nghe nhạc ....và có chăng là làm mấy cái mạch mô phỏng linh tinh @@
    Lúc đầu em tính là dựng cái desktop để game and game và nghịch linh tinh -còn laptop để gõ văn bản + tra cứu + mang vác cho tiện ( mua con cấu hình mạnh tí dùng cho đỡ lỗi thời , với cả nếu cứ cầy game = laptop nhiều chắc với linh kiện hiện giờ nó chịu k có nổi @@ ) : Giờ thấy không biết vậy phí phạm quá không vì tính ra vậy là em chơi 62 trieu vào tiền PC @@ chưa kể bàn phím - chuột , hdd , ổ cd em mua từ trước @@

----------
    p/s : Cái topic này nó hơi buồn cười và nhảm - Nhưng anh em có đi qua đá lại cho em vài chữ NÊN hay KHÔNG NÊN nhé ... không hiểu sao em làm lụng , tiết kiệm triệt để để cố có tiền có rồi mà lại đắn đó vậy ....

ko nên. đồ điện tử hao mòn vô hình rất nhanh. mua 1 năm sau giá trị cũng xuống tầm 1 nửa rồi. mua đồ công nghệ phải xét trên quan điểm đầu tư sao có lợi nhất. bạn search youtube về sự khác nhau giữa người giàu và người nghèo sẽ hiểu tại sao

Tất cả là do nhu cầu của bro quyết định thui, vậy nên đắn đo là đúng. Để nói nên hay ko nên thì khó lắm chủ thớt à. E nói thẳng mong thớt đừng buồn, nếu chỉ để vẽ mạch điện thì bro ko cần xài con laptop Asus n550jv đã mua rùi này, chỉ cần con laptop core i3, 4GB ram tầm giá 10 triệu là quá đủ. Vẽ và mô phỏng mach điện ngày trước đến con máy P4 - đơn nhân của e vẫn làm ngon mà.

Nếu xác định mua PC để chơi tốt các game như bro vừa nói thì tầm 35 triệu là có 1 bộ ngon lành đã bao gồm cả màn 23", phím cơ và chuột gaming rùi.

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]Thanks anh heroftu đã cho em ý kiện . Giờ em đi cầy money típ đã ~.~ ựa

Suy nghĩ chín chắn b nhé, tiền đôi lúc còn cần cho nhiều thứ khác b nak

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]Thanks anh heroftu đã cho em ý kiện . Giờ em đi cầy money típ đã ~.~ ựa
    nhớ nhé. phân biệt rõ tài sản và tiêu sản[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu b chưa mua con N550JV kia thì lắp cái case khủng chơi game + laptop tầm 10tr dùng công việc linh tinh là ổn. nhưng mua N550JV rồi thì mình thấy ko nên lắp case nữa, hơi bị phung phí, vì con N550JV cũng đáp ứng khá tốt mọi nhu cầu của b rồi, có chăng chơi game khủng phải hạn chế bớt hoặc giảm setting

bác chiến cấu hình mạnh mà xài ko hết cũng phí , tính toán hợp lý với nhu cầu của mình là được

thanks các anh đã vào tư vấn ~.~ em còn từ giờ đến cuối tuần để đắn đo nốt cho xong .......

cứ tính đủ xài thôi bạn ạ! lắp cái máy khủng mà ko dùng hết cấu hình thì trả tiền điện chết chứ làm ăn j