Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM

Cần tư vấn về GPU và CPU

Chào các bạn,
    Mình đang định mua 1 laptop mới <= 20tr để chơi game + code, nhưng có 2 điểm mình băn khoăn là GPU và CPU:

1. Hp Envy đẹp, nhưng toàn xài card màn hình 64bit, mình cũng có tham khảo 1 số trang đa số nói là cái đó quan trọng không kém dung lượng của card. GT 740M thấy ai ai cũng chê nên ngại ko dám mua.

2. Asus cũng đẹp, chơi game cũng tốt mà thấy khoảng giá đó toàn CPU dòng U, bạn bè ai cũng kêu ko nên mua U vì kém bền và hiệu năng thấp.

Mong được tư vấn thêm.

Nói chung chẳng có chiếc laptop nào hoàn hảo cả, chỉ có chiếc máy phù hợp người sử dụng thôi. Khi sản xuất con HP Envy 15T thì thằng HP phải tính toán các chi phí giá thành rồi và việc cạnh tranh với các phân khúc khác rồi. Ngoài băng thông ra còn rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến sức mạnh của card như con chip xử lý, số nhân CUDA, VRAM...
    ASUS tầm đó ngoài con N56VV ra có cái card rời tương đối nhưng chỉ i5 ra cân games đỡ đỡ nhưng ko ngon lắm, không thì đám ROG hàng ref.
    Chứ <20 tr thì thực sự máy new mình nghĩ chả con nào xứng tầm gaming thực thụ cả mà bạn phải phân vân
    Còn chuyện cpu U kém bền là không có căn cứ. Chỉ có chiếc máy sử dụng cpu U kém bền vì các yếu tố build kém ra sao thôi

chip U thì hiệu năng thấp hơn chip M thôi, còn kém bền thì ko đúng. ngược lại thì đúng hơn, vì nó tiết kiệm điện hơn và cũng mát hơn nên phải bền hơn mấy con chip M. nếu b chơi game ko quá nặng thì lấy con Dell Vostro 3560 P33X43 cũng được. con này chip 4 nhân 8 luồng tha hồ khỏe, card rời chơi mấy game như PES hay LOL max setting được. cũng thuộc dòng doanh nhân nên build tốt, vỏ nhôm cứng cáp, bàn phím gõ khá êm tay, có đèn nền bàn phím, tiện lợi làm việc ban đêm

CPU:Intel Core i7-3632QM (2.2Ghz up to 3.2Ghz)
    Ram:4Gb DDR3
    Ổ cứng:500Gb 7200rmp
    Màn hình:15.6" HD (1366x768)
    VGA: ATI Radeon HD7670M 1Gb DDR3
    Bàn Phím:Có đèn nền

Mình đang xài Dell Vostrol 3450 mua cũng được gần 3 năm, thấy Dell tản nhiệt kém quá, chơi game >45ph là máy nóng rang, card nóng not responding liên tục, nhiều khi nóng quá tự tắt nganh luôn(lúc mới mua cũng vậy, vừa mới đi vệ sinh xong cũng vậy). Minh rất là bất mãn mua máy có card rời mà phải chơi game bằng card onboard. Với lại bản lề của Dell mau hư lắm. Bạn mình xài Dell ai cũng bị bản lề.
    Chắc mình ko xài Dell nữa đâu.
    ------------
    Nghe bác Laptop3mien nói rất hợp lý, mình đã thiếu thực tế khi đòi hỏi nhiều quá, chắc để dành thêm ít lâu nữa rồi mua.
    Quay lại topic, mình muốn hỏi card 64bit với 128bit, cái đó quan trọng như thế nào?

Card GT740M không tệ như bạn nghĩ!
    Mình Cũng đang xài Envy 15T, làm pts, chơi pes hay xem phim Full HD quá ngon, nghe nhạc sướng( beat audio), tốc độ mượt, khởi động nhanh,.... Tầm giá 20tr thì không có gì phải bàn!

GT 740 đâu phải lởm
    Máy nóng thì mua lọ NT-H1 thay kem tại nhiệt của CPU và GPU đi. Cứ để notreposding thế thì mấy mà hỏng máy