Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

cần tư vấn laptop giá tầm 4 đến 5 triệu và xin kinh nghiệm test máy cũ.

Như tiêu đề e đang cần tìm mua 1 con lap giá từ 4 đến 5 triệu. Loại nào cũng được miễn là cấu hình tốt chút vì e dân kỹ thuật động chạm cad nhiều + cũng hay nghịch. Và ổn định. Ưu tiên dòng lelovo thinkpad.
    Lượn qua nhattao.com mấy ngay hôm nay thấy giá bán hàng 2nd cứ loạn hết cả lên. Lại ko có kinh nghiệm test máy. Nên mong các bác có kinh nghiệm chỉ em vài đường. Em xin chân thành cảm ơn!

4-5tr thì chỉ có Lenovo Thinkpad T400, T500 thôi, ráng kiếm con CPU T9xxx càng tốt. Mãy cũ thì phải test kĩ 3 vấn đề chính là HDD, điểm chết màn hình và stress CPU/GPU tầm 30p để xem mức nhiệt độ và độ ổn định của hệ thống ra sao. Mấy test kia tất nhiên cũng phải có: cấu hình, loa, pin (máy 4 năm thì pin phế chắc rồi), bàn phím,...

Trích dẫn Gửi bởi laptop3mien_shop
    4-5tr thì chỉ có Lenovo Thinkpad T400, T500 thôi, ráng kiếm con CPU T9xxx càng tốt. Mãy cũ thì phải test kĩ 3 vấn đề chính là HDD, điểm chết màn hình và stress CPU/GPU tầm 30p để xem mức nhiệt độ và độ ổn định của hệ thống ra sao. Mấy test kia tất nhiên cũng phải có: cấu hình, loa, pin (máy 4 năm thì pin phế chắc rồi), bàn phím,...
    Thanks bác nhiều. Bác có thể hướng dẫn rõ hơn về stress CPU/GPU là như thế nào đc ko ak.

Trích dẫn Gửi bởi mai_anh_bảo
    Như tiêu đề e đang cần tìm mua 1 con lap giá từ 4 đến 5 triệu. Loại nào cũng được miễn là cấu hình tốt chút vì e dân kỹ thuật động chạm cad nhiều + cũng hay nghịch. Và ổn định. Ưu tiên dòng lelovo thinkpad.
    Lượn qua nhattao.com mấy ngay hôm nay thấy giá bán hàng 2nd cứ loạn hết cả lên. Lại ko có kinh nghiệm test máy. Nên mong các bác có kinh nghiệm chỉ em vài đường. Em xin chân thành cảm ơn!
    còn nếu bác muốn biết về muốn biết thêm về stress CPU/GPU thì nó chỉ là kiểu kiểm tra sự ổn định của máy khi chạy phần mềm thôi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ai còn kinh nghiệm gì về test máy thì chỉ bảo thêm cho em với. Thấy bác @laptop3mien_shop hướng.em thấy con thinkpad t400 T9400 là hợp với mình,nhưng vẫn còn lăn tăn khoản tést máy.

dell 1555 chip core duo 2 t6600 ram 4g, card rời 2g . bác nào dùng qua em này cho em ý kiến với( em chỉ dùng cad,sap, với word thôi ạ)

Trích dẫn Gửi bởi quanghuy2319
    dell 1555 chip core duo 2 t6600 ram 4g, card rời 2g . bác nào dùng qua em này cho em ý kiến với( em chỉ dùng cad,sap, với word thôi ạ)
    Cấu hình đaya cầy cái gì chả đc. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cấu hình đaya cầy cái gì chả đc. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thật không bác... em không rành máy tính lắm...thấy chip core duo nên hới băn khoăn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi quanghuy2319
    thật không bác... em không rành máy tính lắm...thấy chip core duo nên hới băn khoăn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    chip đấy đủ cầy bất cứ phần mềm nào rồi, quan trọng muốn nhanh mượt là ram+ card : cấu hình của bạn là ok rồi.

chip đấy đủ cầy bất cứ phần mềm nào rồi, quan trọng muốn nhanh mượt là ram+ card : cấu hình của bạn là ok rồi.
    nhưng chip core duo có sợ máy chạy chậm không bác

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua Laptop new 100% không sợ bị luộc đồ.
    Bởi vantienart trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 04:24 PM
  2. (Closed) Cần tìm người có kinh nghiệm sử dụng để test Macbook
    Bởi meocon trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 05:53 AM
  3. Một số kinh nghiệm khi mua Laptop Macbook Pro
    Bởi thanthien286 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 86
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 04:03 PM
  4. hỏi kinh nghiệm test máy bandnew
    Bởi b0y92qn trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 04-29-2014, 09:20 PM
  5. có ai đã làm tóc ở so'o bà triệu chưa ạ? cho e xin kinh nghiệm với!
    Bởi Linh187 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-17-2013, 07:13 PM