Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

04-04-2014 Xin các pro tư vấn case chơi game 10-15tr

Theo như chủ đề topic em đang có nhu cầu mua máy để bàn ( em đã có laptop ) để chơi game là chính và chỉnh sửa ảnh qua photoshop, lightroom, và thi thoảng cũng chỉnh video ( vì em chụp ảnh bằng DSLR và quay bằng Sony HDV )...
    Giờ mong muốn có 1 chiếc máy đáp ứng đc các nhu cầu đó với mức chi phi tối thiểu ( em k cần quá khủng làm gì vì có khủng cũng k lấy đc tiền của khách hàng nhiều hơn ) hiện tại chỉnh sửa và chơi game trên laptop cũng vẫn ok tuy hơi chậm chút...
    với kinh phí khoảng từ 10-15tr xin các pro tư vấn bộ case tương đối và tương lai nếu có nâng cấp ram hay card hình vẫn dễ dàng k cần thay cả bộ main...ưu tiên mấy chiếc card hình k cần nguồn phụ...và có thể chạy song song 2 card hình tầm trung thì càng tốt ( cái này về sau sẽ nâng cấp sau )
    giá trên k bao gồm màn hình chuột bàn phím....( các pro báo giá và bảo hành bao lâu cho em càng tốt )

Hihi, nếu bạn thích VGA không nguồn phụ thì có thể làm dàn i5+ GTX 750 / 750Ti. Tầm 15 triệu như yêu cầu của bạn có thể build như này nhé

CPU Intel Core i5 4440
    Motherboard ASRock B85 Killer
    RAM Avexir Core 4GB
    VGA ZOTAC GTX 750Ti
    HDD Seagate 1TB
    Nguồn Antec BP 400W
    Case Cougar Archon

Trích dẫn Gửi bởi duchung145
    Hihi, nếu bạn thích VGA không nguồn phụ thì có thể làm dàn i5+ GTX 750 / 750Ti. Tầm 15 triệu như yêu cầu của bạn có thể build như này nhé
    Chip xử lý intel Xeon với Chip Core i thì chọn cái nào trong tầm case 15tr như mong muốn của em ?

Trích dẫn Gửi bởi NgoTuan86vn
    Chip xử lý intel Xeon với Chip Core i thì chọn cái nào trong tầm case 15tr như mong muốn của em ?
    Core i phù hợp hơn nhé. Intel Xeon phù hợp cho ai render, encode, thiết kế đồ họa hơn còn chơi game làm cái i5 non K cũng ngang với Xeon đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi NgoTuan86vn
    dĩ nhiên là đồ họa thì Xeon ngon hơn nhưng em nó lại ko có VGA on, nếu ngân sách của bro hạn hẹp thì lấy I5 có VGA on về chống cháy 1 thời gian, khi nào đủ xiền ta nâng vga rời sau

Trích dẫn Gửi bởi duchung145
    Core i phù hợp hơn nhé. Intel Xeon phù hợp cho ai render, encode, thiết kế đồ họa hơn còn chơi game làm cái i5 non K cũng ngang với Xeon đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em thì k thiết kế đồ họa chỉ là chỉnh sửa hình ảnh với video clip gọi là tàng tàng chứ k cao siêu gì...vì nếu cao siêu hơn nữa thì chắc vốn đầu tư case sẽ cao hơn nữa...vì em vừa làm vừa chơi, mà chơi là chủ yếu vì photoshop cái laptop cùi hiện giờ vẫn làm tròn vai...

Vậy bác tư vấn xem nên xài chip xeon hay core i ??? mà i5 non K là sao hả bác ???

Trích dẫn Gửi bởi sircuong1303
    dĩ nhiên là đồ họa thì Xeon ngon hơn nhưng em nó lại ko có VGA on, nếu ngân sách của bro hạn hẹp thì lấy I5 có VGA on về chống cháy 1 thời gian, khi nào đủ xiền ta nâng vga rời sau
    Nếu có khả năng mua VGA gtx 750 ti luôn thì có nên xài i5 k bác hay là xài xeon ??

Bác này mâu thuẫn quá, đã nêu là không cần quá khủng thì cứ đòi Xeon làm gì nhỉ? Core i5 là hợp lý rồi. Thích chơi game thì mua thêm VGA. GTX 750 là ổn. Còn không nên SLI 2 cái card tầm trung làm gì cả.
    1 dàn tiết kiệm và hiệu năng tốt cho chủ thread

i5-4440
    MSI B85M-E45
    Gskill 4GB bus 1600
    Corsair VS450
    HDD 1TB Seagate
    Case Ares

ok em đã đc đả thông về mặt hiệu năng...bác i5 ở trên em thấy là hợp lý đó à vì em k cần dùng đến xeon làm gì....chiến game thì i5 là cũng thừa thãi rồi à...vậy cấu hình sẽ là những thông số sau ( chắc sẽ thay đổi đôi chút về hãng sx..)
    CPU Intel Core i5 4440
    Motherboard ASRock B85 Killer
    RAM Avexir Core 4GB
    VGA ZOTAC GTX 750Ti
    HDD Seagate 1TB
    Nguồn Antec BP 400W
    Case Cougar Archon

Các bác cho hỏi ở hà nội ra đâu dựng case tốt à ?? với cả cái hãng zotac kia xài có ổn k các bác ??

Mình mới ráp cái case bên anh Đức Tin hôm qua, cấu hình cụ thể như sau, xem có hợp với bạn ko
    - CPU i5 4440
    - Asrock H81 DGS
    - Zotac 750ti OC 2gb
    - HDD WD Caviar Blue 500gb 7200rp
    - PSU FSP 400W
    -Gskill 8gb ( 4gb x 2 ) có tản nhiệt
    - Case Zalman Z3
    Tổng cộg là 13tr7 ( nếu bạn dư dả thì đổi cái Main lên B85 Killer hoặc B85 E45 là ngon rồi, mình thì tiết kiệm chi phí để chơi cái màn hình 23'' ^_^ )

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn build case tầm giá 15tr ( cả màn)
    Bởi Haibang_kool trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 09-29-2014, 06:13 AM
  2. <Tư vấn và hướng dẫn> Build Case PC từ 15tr trở xuống
    Bởi ngucoc trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-07-2014, 07:40 AM
  3. Các bác tư vấn xem em build case chơi game 15tr thế này ổn chưa ạ
    Bởi txluyen trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 07-15-2014, 01:56 PM
  4. 11/07/2014 Tư vấn giúp mình mua con dell tầm 15tr với