Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 61

Đang phân vân giữa 2 con này, giúp mình với!!!

Mình muốn mua laptop tầm 30tr trở xuống, nhu cầu của mình là lướt web, nghe nhạc và chỉ chơi duy nhất 1 game online, học tập. Mình nghe nhiều bạn giới thiệu asus, dell, hp, acer, toshiba.....nhưng sao mình chỉ thích thiết kế của sony (thiên về thiết kế 1 chút). Mình cần core i7, ram 8g, bộ nhớ cao một chút. Mình đang phân vân giữa con Sony Vaio Pro 13' (25tr) và Sony Vaio S 13' (30tr) mặc dù con pro core i5 nhưng vẫn thích vì thiết kế của nó còn con SVS mạnh nhưng thiết kế ko bằng con pro. Mọi người cho mình xin ý kiến nha! Thanks mn nhiều!
    Đây là link:
    Sony Vaio Pro 13' : http://m.sony.com.vn/#7
    Sony Vaio S 13' : http://m.sony.com.vn/#7

Sony đã bán mảng Vaio rồi, bạn có cần suy nghĩ lại chăng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mấy hãng kia cũng có rất nhiều dòng đẹp đó bạn. Như HP Envy Spectre, DELL XPS, ASUS UX, ACER S7...

Trích dẫn Gửi bởi laptop3mien_shop
    Sony đã bán mảng Vaio rồi, bạn có cần suy nghĩ lại chăng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mấy hãng kia cũng có rất nhiều dòng đẹp đó bạn. Như HP Envy Spectre, DELL XPS, ASUS UX, ACER S7...
    Vậy bạn tư vấn cho mình mẫu nào đẹp, mỏng đi, core i5 cũng dc, bộ nhớ trong cao chút xíu, win 8

như b laptop3mien nói đó, Sony hiện đã bán mảng máy tính rồi b ah, sau này có vde gì bảo hành chăc cũng sẽ khó khăn hơn. với nhu cầu và mức đầu tư của b sao ko tham khảo con Asus Zenbook UX302 nhỉ, đáp ứng tốt công việc của b luôn, có thêm cái vga rời cho b giải trí game online ngon lành, lại được bảo hành 2 năm chính hãng

CPU: Intel® Core™ i5-4200U 2.6Ghz
    Ram: 4GB(4Gx1) DDR3 1600
    HDD: 16GB SSD + 500GB HDD
    VGA: NVIDIA® GeForce GT730M 2GB DDR3
    Màn hình: 13.3" HD+ (1600x900)/IPS FHD (1920x1080)

bạn tham khảo em này , cấu hình và kiểu dáng khá đẹp
    Asus N550JV-CN253H / i7-4700HQ / 8x2.4GHz~3.4GHz / 8GB DDR3 / 750GB HDD / Geforce GT 750M 4GB / 15.6" Full HD IPS / win8 license

Mình vừa tham khảo xong con acer S7 thấy rất thích thiết kế của nó, tuyệt vời. Mọi người thấy sao, mua acer S7 có dc ko

Mình muốn mua con acer S7 quá mà ko biết nên mua ở đâu tai TPHCM. Mình muốn mua chỗ nào lớn, uy tín ở TPHCM

Theo mình tốt nhất là quên chũ acer đi bạn! mình đụng nhiều máy acer lắm rồi. dòng cao cấp thì mình không biết nhưng dòng trung thì khỏi phải bàn! thiết kế bên trong ọp ẹp k chuyên nghiệp linh kiện chắp vá cáp case nối tùm lum! con
    Ý kiến của riêng mình: với số tiền đó thoải mái cho bạn lựa chọn thương hiệu tốt như vaio, IBM, Dell.
    -lướt web thì khỏi bàn, con nào chả làm được!
    - game online: hướng tới dòng VGA rời!
    - nghe nhạc: nếu bạn nghe phone thì không nói, còn nếu muốn rảnh rang kết nới với những giàn âm thanh chuyên nghiệp Home Theater thì lưu ý với ngõ out digital của âm thanh, và chuẩn minni HDMI.
    mình cũng không rành lắm nếu muốn biết bạn có thể tìm hiểu thêm!
    tóm lại là mình "thật lòng" khuyên bạn bỏ ngay ACER đi nhé! giờ thương hiệu đó ác cảm với mình lắm!
    chúc bạn có được sản phẩm ưng ý!

Không thể so Vaio với những HP, acer, dell,... trừ Mac! Về hình thức thì mỗi người 1 ý nhưng phần kỹ thuật thì nó thể hiện đấy! Vaio vẫn là thương hiệu đỉnh, cứ tới đi bạn không phân vân làm gì. Khi tiền trên 20tr bạn không nên để ý tới các thương hiệu khác ngoại trừ Vaio (win) và Mac (OS) bạn nhé! Thân.

Tham khảo model này
    SVF1432ACXB/ I7-4500U/750/8GB/GT 740M/FULL HD

Giá bán:
    25,500,000 đ

• CPU: Intel® Core™ i7-4500U, Turbo boost to 3.0 GHz
    • Bộ nhớ: DDR3L, 8GB GB. Đĩa cứng: 750 GB
    • Màn hình: 14.1 ( Cảm ứng ) inch (1920 x 1080 pixels)
    • Đồ họa: NVIDIA® GeForce® GT 740M 1GB, Rời
    • Hệ điều hành: Windows 8 64-bit. Trọng lượng: 2.0 Kg
    • Màu sắc: Black
    • Bảo hành: _
    • CÒN HÀNG