Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Xin tư vấn mua laptop dành làm việc chuyên ngành HTTT

Xin chào,

Sắp tới mình cần đổi con laptop mạnh hơn nhưng lại không rành lắm, máy càng ngày càng mới nhưng trình độ hiểu biết thì có hạn, mong nhờ mọi người tư vấn hộ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], càng rẻ càng tốt vì tiết kiệm đc bao nhiêu thì hay bấy nhiêu.

Kinh phí: 20tr

Nhu cầu sử dụng chính:
    • sử dụng visual studio, netbean, sql server, mysql, oracle,... + một số phần mềm khác không đáng kể.
    • mình học về tối ưu dữ liệu, xử lý dữ liệu lớn, nói chung là về hướng hệ thống thông tin.
    Cấu hình máy:
    • Máy cỡ i5 trở lên.
    • Không cần card màn hình rời.
    • Không cần ổ đĩa.
    • Không cần SSD ( có hay không cũng không quan trọng lắm ).

Máy mình đã tham khảo nhờ mọi người cho ý kiến:
    vietcali.vn/laptop/hp-elitebook-8470p-core-i7-3720qm-4gb-320gb/

---------
    Cho mình hỏi thêm một chút, mình thấy core i5 hay i7 thế hệ 4 bây giờ thường chip chỉ là dòng U, vậy nếu đem so sánh với i5 - i7 thế hệ 3 chip dòng M hay MQ thì cái nào dùng tốt hơn?

với những yêu cầu b đưa ra thì mình nghĩ b nên chọn dòng thinkpad thì ok hơn. chuyên phục vụ cho dân IT code cực chuẩn luôn. máy bền bỉ, bàn phím gõ rất sướng, phục vụ học hành thì quá ngon rồi

Thinkpad T430
    CPU: Intel Core i5-3230M (up to 3.2GHz)
    RAM: 4GB DDR3
    HDD: 500GB SATA
    VGA: Intel Graphics HD4000
    Màn hình: 14" HD Anti Glade

tham khảo em này trong tầm giá nhé , nhu cầu của bác thì nên chọn card rời ok hơn
    Hp Envy 15T - 747008S24G1000G2FHD (backlit) / i7-4700QM / 8x2.4GHz~3.4GHz / 8GB DDR3 / 24GB SSD + 1TB HDD / Geforce GT 740M 2GB / 15.6" Full HD / win8 license

Nhu cầu của bạn đầu tư em elitebook, thinkpad t hoặc latitude cỡ 15tr được rồi, cần gì tới 20tr, mà lại bền hơn em Asus kia nhiều. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@avishop.pk : cảm ơn bạn.
    @laptop_huyhoang : mình cũng nghĩ sẽ chọn mấy dòng sản phẩm đó, nhưng thấy mấy chỗ bán sao mấy dòng này rất ít sử dụng chip M hay MQ, toàn là U trong khi lên website chính hãng thì lại ghi là M, mình chẵng biết sao nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], nên nếu đc bạn cho mình xin tên của dòng máy luôn nhé.
    @laptopnew2201 : mình nghĩ nhu cầu của mình đâu cần phải sử dụng card rời chi đâu, thường chuyên đồ họa hay chơi game thì mới cần dùng card rời chứ.

Trích dẫn Gửi bởi trinhquocviet
    @avishop.pk : cảm ơn bạn.
    @laptop_huyhoang : mình cũng nghĩ sẽ chọn mấy dòng sản phẩm đó, nhưng thấy mấy chỗ bán sao mấy dòng này rất ít sử dụng chip M hay MQ, toàn là U trong khi lên website chính hãng thì lại ghi là M, mình chẵng biết sao nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], nên nếu đc bạn cho mình xin tên của dòng máy luôn nhé.
    @laptopnew2201 : mình nghĩ nhu cầu của mình đâu cần phải sử dụng card rời chi đâu, thường chuyên đồ họa hay chơi game thì mới cần dùng card rời chứ.
    các phần mềm của bác cũng tương đối là nặng , card rời thì sẽ chạy mượt hơn , nếu theo yêu cầu của bác thì ko cần tới 20tr đâu

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    các phần mềm của bác cũng tương đối là nặng , card rời thì sẽ chạy mượt hơn , nếu theo yêu cầu của bác thì ko cần tới 20tr đâu
    Mình cũng đi tham khảo một chút thấy đa phần nói không cần dùng card rời, và theo mình nghĩ cũng không cần card rời làm gì đâu bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], hiện mình đang dùng con HP pavilion dv4 1402TU thấy vẫn chiến visual 2k13 + sql server + photoshop cùng lúc vẫn khá ngon, chat chit thì dùng trillian cho nhẹ máy.

Mình nghĩ theo hướng của mình thì quan trọng chip + RAM hơn.

Trích dẫn Gửi bởi trinhquocviet
    Mình cũng đi tham khảo một chút thấy đa phần nói không cần dùng card rời, và theo mình nghĩ cũng không cần card rời làm gì đâu bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], hiện mình đang dùng con HP pavilion dv4 1402TU thấy vẫn chiến visual 2k13 + sql server + photoshop cùng lúc vẫn khá ngon, chat chit thì dùng trillian cho nhẹ máy.

Mình nghĩ theo hướng của mình thì quan trọng chip + RAM hơn.
    chạy mấy cái đó thì cần gì card rời đâu, cứ cpu ngon, ram nhiều là ok. dân IT thì kiếm con nào bàn phím gõ tốt 1 chut

vậy bác tham khảo em này
    Hp Elitebook 9470 - 534378G256G / i5-3437U / 4x1.9GHz~2.9GHz / 8GB DDR3 / 256GB SSD / VGA Onboard / 14.1" HD+ / Win7 Pro License

@laptopnew2201 : cám ơn bạn nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Toppic chuyên nhận tư vấn mua -bán, nâng cấp CPU RAM SSD cho laptop+PC
    Bởi mschip trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 06:52 PM
  2. Mấy bác chuyên về laptop tư vấn giúp em........
    Bởi seotanvu trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-25-2014, 05:24 AM
  3. Cần tư vấn mua Laptop chuyên game và đồ họa!
    Bởi phat0290 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 04-22-2014, 05:31 AM
  4. 1 câu chuyện quá hài, ko biết có thật ở giới seo Laptop ko?
    Bởi seohaizz trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-15-2014, 05:09 PM