Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Các anh tư vấn giúp e laptop để học với ạh.

E chào cả nhà tinhte. Hiện tại em đang học ĐH ngành Kĩ sư cơ khí. Trong tương lai e cần mua laptop để phục vụ cho việc học của em nhưng hiện tại e chưa biết chọn máy nào cho tốt và hỗ trợ tốt nhất cho em.
    Yêu cầu của em là:
    _ E thường xuyên phải làm project và phải dùng Software để vẽ.
    _ E cần máy sử dụng ổn định trong vòng 4 năm. (Tại em học xa nhà nên có j` khổ em lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. )
    _ Và cuối cùng là em cũng cần máy đủ mạnh để em giải trí sau giờ học. Games thì e chỉ cần Pes thôi và coi film mượt mà xíu nữa.
    _ Giá tiền từ 15-25 triệu.

Tks anh chị trước. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

B tham khảo nhé b
    Thiết kế vỏ nhôm nguyên khối cứng cáp, bền bỉ b nak
    Dell Vostro 3560 P33X452
    Dell Vostro 3560 P33X452- Silver - Intel Core i5-3230M (2.6GHz, ,3MB , up to 3.2GHz , 4GB DDR3 1600Mhz , 500GB SATA 7200rpm , AMD Radeon HD 7670 1GB , 15.6" LED , USB3.0, HDMI , USB3 , DVD±RW ,8 in1 Card HD, Camera, Gigabit, Bluetooth 4.0, 802.11bgn, 2.5kg, PC DOS, 6 cell

Nên mua hp envy 15T core i7 hoặc các dòng IBM thinkbad core i7

Được gửi từ LG Optimus G

Thế còn về dòng Asus thì sao mấy a? Àh ngoài ra e cũng cần làm Presentation, Word nữa.
    Mà mấy a cho e hỏi nếu học trong ngành nv, cần vẽ nhiều thì mình cần yêu cầu máy ra sao ạh?
    Mấy a cho e biết cách lựa chọn máy phù hợp với e với.

Số tiền đó bạn đủ tiền chiến máy trạm - một trong những dòng máy cao cấp nhất trong các dòng máy. Chiến em HP Elitebook 8570w không hối tiếc nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mua hp elitebook 8560w hàng brandnew nguyên seal option màn hình dream color2 hơn 1 tỷ màu đẹp hơn macbook retina nhìn phê luôn bác ạ. màn này nhìn là đã có cảm hứng làm việc rồi

chiến em workstation này là chuẩn nhé bác ,máy cứng cáp , chịu va đập
    Hp Elitebook 8570W - 73638G500G2 / i7-3630QM / 8x2.2GHz~3.2GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Quadro K1000 2GB / 15.6" HD+ / Win7 license

Trích dẫn Gửi bởi tykun.lonely
    E chào cả nhà tinhte. Hiện tại em đang học ĐH ngành Kĩ sư cơ khí. Trong tương lai e cần mua laptop để phục vụ cho việc học của em nhưng hiện tại e chưa biết chọn máy nào cho tốt và hỗ trợ tốt nhất cho em.
    Yêu cầu của em là:
    _ E thường xuyên phải làm project và phải dùng Software để vẽ.
    _ E cần máy sử dụng ổn định trong vòng 4 năm. (Tại em học xa nhà nên có j` khổ em lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. )
    _ Và cuối cùng là em cũng cần máy đủ mạnh để em giải trí sau giờ học. Games thì e chỉ cần Pes thôi và coi film mượt mà xíu nữa.
    _ Giá tiền từ 15-25 triệu.

Tks anh chị trước. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    bền bỉ nhất thì b lấy mấy con Mobile Workstation nhé. tuy nhiên mấy con này thường là hàng xách tay thôi. nếu b muốn hàng chính hãng bảo hành cho yên tâm thì có thể tham khảo con Dell Vostro 3560 P33X43 nhé. con này. máy dùng cpu 4 nhân 8 luồng nên rất phù hợp với những phần mềm b sử dụng. vga rời của nó đủ để đáp ứng nhu cầu đồ họa hoặc chơi game như PES mượt mà. là dòng doanh nhân nên build cũng khá tốt, vỏ nhôm cứng cáp, có đèn nền bàn phím tiện dụng.

CPU:Intel Core i7-3632QM (2.2Ghz up to 3.2Ghz)
    Ram:4Gb DDR3
    Ổ cứng:500Gb 7200rmp
    Màn hình:15.6" HD (1366x768)
    VGA: ATI Radeon HD7670M 1Gb DDR3
    Bàn Phím:Có đèn nền