Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

<>[HELP]<> Xin cho em ý kiến mua laptop

Em đang tìm 1 cái laptop chơi game, nhưng thực sự thì em ko phải là 1 gamer. Em mua laptop chơi game vì nó có đồ họa cao, cấu hình mạnh, RAM nhiều, processor nhanh. Mục đích em mua laptop là để lướt web, xem video. Nhưng em thì thích mở nhiều tabs (cỡ 10 -15 tabs) cùng 1 lúc trên Chrome. Hiện tại em đang sài thử con Asus này 1) http://www.bestbuy.com/site/15-6-touch-screen-laptop-8gb-memory-1tb-hard-drive/3703007.p?id=1219093053506&skuId=3703007&st=asus 550lf&cp=1&lp=1#tab=specifications trong 15 ngày, mà nó ko đáp ứng dc nhu cầu của em. Mỗi lần xem phim, lướt web, hay chép phim, thì nó cứ giật giật. Em thì chưa bao giờ sài Asus, nhưng nghe người ta nói nó là gamming laptop nên em mua muốn sài thử tuy nó Made in China. Em tìm dc cái máy này 2) http://www.bestbuy.com/site/republi...yid$abcat0502000&cp=1&lp=2#tab=specifica tions ko biết có coi dc ko, xin các anh em chỉ dùm. Cảm ơn nhiều.

Thằng HP này thấy cũng ok, http://shopping.hp.com/en_US/home-o...P-ENVY-TouchSmart-17-Notebook-PC-ENERGY-STAR- nhưng processor hơi yếu 1 tý so với thằng Asus - Republic of Gamers (ROG) trong cái link 2) ở trên. Có ai đang sài Asus hay có kinh nghiệm về Asus , xin cho em ý kiến với. Xin cảm ơn

đính chinh lại nhé. hau nhu laptop nao bay gio cũng là made in china ca bạn ah, thậm chí iphone luôn nhé bạn. quan trong là nó san xuát theo đúng tiêu chuẩn của hãng thui. asus là thuong hiệu của Đài Loan bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi khanhsolution
    đính chinh lại nhé. hau nhu laptop nao bay gio cũng là made in china ca bạn ah, thậm chí iphone luôn nhé bạn. quan trong là nó san xuát theo đúng tiêu chuẩn của hãng thui. asus là thuong hiệu của Đài Loan bạn nhé.
    Cái laptop 1) mình đang sài thì nó để Made in China ở dưới gần cục pin.

Asus ROG kia thi ngon đấy, tuy nhiên giá đấy mà tự nhập về thì cao hơn nhiều so với mua tại VN luôn
    Cái G750JW đấy ở VN cũng chỉ bán ~30 củ thôi, thậm chí có nơi bán thấp hơn

Trích dẫn Gửi bởi laptopglobal
    Asus ROG kia thi ngon đấy, tuy nhiên giá đấy mà tự nhập về thì cao hơn nhiều so với mua tại VN luôn
    Cái G750JW đấy ở VN cũng chỉ bán ~30 củ thôi, thậm chí có nơi bán thấp hơn
    Mình ở Mỹ nên có thể tới tiệm mua luôn, sài thử trong vòng 15 ngày [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà nó ngon thiệt hả bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi StevenChau935
    Mình ở Mỹ nên có thể tới tiệm mua luôn, sài thử trong vòng 15 ngày [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà nó ngon thiệt hả bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Ở Mẽo thì lo gì, cứ thế múc thôi. Nó ngon mà. Nhưng đã có 15 ngày không thích thì trả rồi nên thích là nhích thôi

Trích dẫn Gửi bởi laptopglobal
    Ở Mẽo thì lo gì, cứ thế múc thôi. Nó ngon mà. Nhưng đã có 15 ngày không thích thì trả rồi nên thích là nhích thôi
    bạn có thể cho mình xem specs của cái laptop G750JW dc ko? cái máy 2) của mình và cái G750JW của bạn vừa nhắc nó giống thiết kế, chỉ khác specs thôi đúng ko bạn? cảm ơn

Cấu hình nó thể hiện rõ tại link bác gửi mà:
    ASUS G750JW-DB71 Intel Haswell Core i7-4700HQ (2.40GHz) Processor, 17.3" Full HD (1920 x 1080) Matte LED Display, 12GB DDR3 1600MHz Memory, 1TB Hard Drive, DVD Super Multi Drive, NVIDIA GeForce GTX 765M 2GB GDDR5 Graphics Card, Microsoft Windows 8 64 Bit, 802.11AC WLAN, Thunderbolt, Illuminated Keyboard

nhu cầu của b chỉ lướt web, xem video, mở nhiều tab web thì đâu cần mua laptop gaming làm gì, to nặng ko tiện di chuyển. làm mấy con HP Envy hay Dell XPS ngon hơn b ah