Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Tư vấn

Nếu game 3D ít, thấp thì có thể được chứ cao quá sợ tìm không ra. Tầm này bạn tham khảo ASUS X450CC - WX009, hay X450LA - WX021. Giá ngang nhau.
    Dell thì giá này chỉ 2420 hoặc 3421 thì mới có giá này, ngoài ra còn thêm HP Probook 4440s cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi tuphuc_hai
    Mình định mua 1 con laptop để học lập trình (có tý game gủng 3D), đang phân vân giữa 2 dòng asus và dell, muốn nhờ các bác tư vấn dùm trong khoảng 8-10m. Em cám ơn trước!
    Nếu game 3D onine nhẹ thì trong tầm 10tr bạn tham khảo 2 em Probook 4440s và K46CA nhé. Thiết kế vỏ nhôm khá đẹp, em K46 mỏng nhẹ hơn tí. Ở HCM thì ghé mình tham khảo, có sẵn 2 em cho bạn so sánh nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    HP ProBook 4440s (D5J98PA) (Intel Core i3-3120M 2.5GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA Intel HD Graphics 4000, 14 inch, Linux)
    Asus K46CA-WX013 (Intel Core i3-3217U 1.8GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA Intel HD Graphics 4000, 14 inch, Linux)

Cám ơn anh em nhé, theo anh em thì có vẻ dòng asus được điểm hơn nên em sẽ chon hãng này. Cám ơn thien_thientan nhé vì mình thấy con ASUS X450CC - WX009 có vẻ phù hợp, mình sẽ chọn nó vì phù hợp với y/c và kinh tế của bản thân [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình định mua 1 con laptop để học lập trình (có tý game gủng 3D), đang phân vân giữa 2 dòng asus và dell, muốn nhờ các bác tư vấn dùm trong khoảng 8-10m. Em cám ơn trước!
    b tham khảo nhé b

Laptop Dell Vostro 2420 - GKF9011 - Grey
    - Bộ vi xử lý: Core i3 3110M 2.4Ghz-3Mb - Bộ nhớ trong: 4Gb - Dung lượng ổ cứng: 500Gb - Màn hình: 14.0Inch - Cạc đồ họa: Nvidia GT620M 1Gb - Hệ điều hành: DOS

Cám ơn anh em nhé, theo anh em thì có vẻ dòng asus được điểm hơn nên em sẽ chon hãng này. Cám ơn thien_thientan nhé vì mình thấy con ASUS X450CC - WX009 có vẻ phù hợp, mình sẽ chọn nó vì phù hợp với y/c và kinh tế của bản thân [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nến được bạn nên lấy con mà anh thiên minh gợi ý á [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    CPU: i3 3110M mạnh hơn em i3 3217U cũng đến 35% rồi. I3 dòng U nhiều khi dùng Google Chrome cũng lag nữa...Bạn học lập trình sau này chạy giả lập thì em i3 kia chạy đuối như củ chuối á [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    VGA: GT 620M khá ổn chỉ thua em GT 720M kia khoảng 10% thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đẳng cấp: Dòng Vostro 2xxx này cao câp hơn em Asus kia 1 tí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nhưng nếu bạn vẫn thích máy mỏng đẹp thì cứ lấy Asus đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hì, cám ơn anh em. Khoản máy tính em cũng bết ko sâu lắm, nhất là laptop nên nhờ anh em tư vấn hộ. Thấy bạn em nó nói pin 6cell full nhưng thực tế chỉ dùng khoảng 2h là "the end" không biết có đúng ko? Anh em nào rành về pin tư vấn giùm em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hì, cám ơn anh em. Khoản máy tính em cũng bết ko sâu lắm, nhất là laptop nên nhờ anh em tư vấn hộ. Thấy bạn em nó nói pin 6cell full nhưng thực tế chỉ dùng khoảng 2h là "the end" không biết có đúng ko? Anh em nào rành về pin tư vấn giùm em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Pin 6 cell đôi khi còn thua pin 4cell b nak hj

Thời lượng pin :3 được tính như thế này :3
    Lấy dung lượng pin chia cho trung bình 1 giây nó dùng bao nhiêu = thời gian sử dụng của máy.
    Pin 4 cell thì ít hơn 6 cell nhưng hiện nay các máy pin 4 cell đều sử dụng cho máy có CPU dòng U - ULV tiết kiệm điện => dung lượng pin giảm nhưng mức tiêu thụ trung bình giảm => thơi gian vẫn như cũ hoặc dài hơn so với pin 6 cell :3

con lap mình là ví dụ , trong khi mấy con pin 4cell , 3cell nó vẫn nhỉnh hơn 3h , con đến tận 4,5h , quá ấn tượng , phần lớn tập trung ở các lap chip tiết kiệm điện năng chip U , còn chip M thì thường 6 cell và nhanh hết pin [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] - laptopnew36@yahoo.com