Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Phúc Anh Computer Cty Lừa đảo

Mình Mua một cái màn hình LCD của hãng HP 20in,Phúc Anh Computer, về dùng được một thời gian tự nhiên màn hình nó bị lỗi đốm màn hình và các dọc kẻ ngang màn hình
    Và mình mang ra cửa hàng Phúc Anh BH. thì nhân viên Nữ kiểm tra và nói Màn Hình của anh bị xước không được bảo hành,và mình nói mình mua về dùng thì nó phải bị xước chứ mang về bầy tủ đâu mà không bị xước.rồi họ cắm điện vào kết lối với máy tính.rồi họ nói màn hình của anh bị vỡ màn hình không BH mờ màn hình của mình có bị vỡ đâu.sau đó lại nói cái này giống cái của mình bị mèo nó tè tè vào rồi nó mới bị đốm màn hình như vậy cty không BH .
    Mang tiếng một cty máy tinh lớn như vậy mà lại có một nhân viên không hiểu biết gì cả
    và mình cho họ một bài rồi mình đi về

chia buồn với bácc, mang lên bảo hành HP xem có bảo hành cho không.hỏi luôn lỗi như thế là lỗi gì .Mình đang xài con màn gương hp2009 gần năm nay chưa thấy gì cả, vẫn sáng đẹp.

Bạn mang lên bảo hành trực tiếp ở TT bảo hành FPT chỗ Cầu Giấy ý, bạn đem đến chỗ bán bảo hành thì người ta cũng lại mang ra FPT bảo hành thôi, mình cũng đang xài màn HP, 2 lần bị sọc màn hình phải đem đi bảo hành thì 2 lần họ đều làm nhanh.

Chia buồn với bác. Làm ăn giờ láo quá. cuối cùng bác đem con LCD đó đi bảo hành hay sửa ở đâu .

Trích dẫn Gửi bởi tiendung.hn88
    Chia buồn với bác. Làm ăn giờ láo quá. cuối cùng bác đem con LCD đó đi bảo hành hay sửa ở đâu .
    Cảm ơn các bạn mình mang về nhà dùng tạm
    chứ không mang đi nữa

- chia bùn cùng bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Mình hay sử dụng màn hình LG. Thấy ok lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanthiep
    Cảm ơn các bạn mình mang về nhà dùng tạm
    chứ không mang đi nữa
    bạn cứ mang trực tiếp qua HP để được BH,bên HP chỉ cần check part, đúng của nó thì nó bảo hành, bị trầy xước ko phải do va đập hay cố ý, nó đều bảo hành cả bạn àh.

He he...

Trước tiên chia buồn cùng bác, thời đại thông tin đại chúng, cạnh tranh bây giờ thông tin loan nhanh lắm nên mấy cái vấn đề đụng chạm quyền lợi khách hàng là các vị kinh doanh cũng cẩn trọng lắm rồi, không như mấy vị kinh doanh của nhà nước thời bao cấp đâu. Hơn nữa sản phẩm của bác bị từ chối vật chứng sờ sờ, bác được sở hữu chứ không phải họ giữ nên em nghĩ họ không to gan đến mức làm láo nói không thành có đâu. Tuy nhiên bác kiểm tra kỹ lại xem màn hình bác có dính phải điều kiện vi phạm bảo hành gì của Hãng không rồi làm theo kinh nghiệm của em xem thế nào.
    - Nếu o NV nói sai sao bác lại cầm về? Nếu hiểu biết của o NV này thấp sao bác không ghi nhận câu trả lời của o này rồi yêu cầu chuyển sản phẩm tới Hãng(tiêu chuẩn toàn cầu) để thẩm định lại trình độ của o này. Mà o này chỉ là NV, trên o này còn cả hệ thống quản lý sao bác không gặp cấp cao hơn của o này xem thế nào. Ai lại vì câu nói(mà bác cho là sai) của o này mà chịu ôm cái màn hình lỗi về cùng cục ấm ức to đùng cho khổ. Đã thế, nếu có ức với o NV này thì nói với cấp trên của o này để đươc giải quyết nếu o này sai và để cho o này bị kỷ luật cho bõ tức vì đã làm bác bực mình hề hề...

Tóm lại bác làm như sau:
    - Mang sản phẩm đến chỗ cũ, yêu cầu gặp người cấp trên giải quyết. Nếu vẫn trả lời bác là sản phẩm bị vi phạm do vỡ(bác nên nhớ màn LCD vỡ không như màn crt vỡ là tung tóe thủy tinh ra đâu nhé) thì xin một biên bản từ chối, có rõ thông tin tình trạng sản phẩm, lý do từ chối, có dấu đỏ vào đấy làm kỷ niệm. Sau đó tự bác mang đi hoặc nói họ chuyển tới Hãng kiểm tra và lấy biên bản từ chối bảo hành của Hãng nếu sản phẩm ko được bảo hành. --> vui vể hết thắc mắc nhé.
    - Tức với o NV này rồi không muốn gắp nữa thì tự bác phi thẳng tới TTBH của Hp(hình như thằng màn hình HP làm ở FPT trên 25 ngõ 68 cầu giấy thì phải vì trước mình cũng đi bh 1 lần rồi) xem họ phán quyết thế nào? Nếu sản phẩm của bác được Hãng trả lời như o NV Phúc Anh thì thành thật mà nói bác nên xin lỗi người ta vì đã đưa lên diễn đàn khiến nhiều bà con hiểu sai về o này chứ chưa nói về bác Cty của o này.

ok chưa bác? xin lỗi, vụ này bác không giải quyết rõ ràng để anh em học tập thì cho anh em trên thớt gọi bác là "bác phèo" hì hì.

Đợi thông tin của bác đây. chẹp chẹp.

Trích dẫn Gửi bởi tuetg
    He he...

Trước tiên chia buồn cùng bác, thời đại thông tin đại chúng, cạnh tranh bây giờ thông tin loan nhanh lắm nên mấy cái vấn đề đụng chạm quyền lợi khách hàng là các vị kinh doanh cũng cẩn trọng lắm rồi, không như mấy vị kinh doanh của nhà nước thời bao cấp đâu. Hơn nữa sản phẩm của bác bị từ chối vật chứng sờ sờ, bác được sở hữu chứ không phải họ giữ nên em nghĩ họ không to gan đến mức làm láo nói không thành có đâu. Tuy nhiên bác kiểm tra kỹ lại xem màn hình bác có dính phải điều kiện vi phạm bảo hành gì của Hãng không rồi làm theo kinh nghiệm của em xem thế nào.
    - Nếu o NV nói sai sao bác lại cầm về? Nếu hiểu biết của o NV này thấp sao bác không ghi nhận câu trả lời của o này rồi yêu cầu chuyển sản phẩm tới Hãng(tiêu chuẩn toàn cầu) để thẩm định lại trình độ của o này. Mà o này chỉ là NV, trên o này còn cả hệ thống quản lý sao bác không gặp cấp cao hơn của o này xem thế nào. Ai lại vì câu nói(mà bác cho là sai) của o này mà chịu ôm cái màn hình lỗi về cùng cục ấm ức to đùng cho khổ. Đã thế, nếu có ức với o NV này thì nói với cấp trên của o này để đươc giải quyết nếu o này sai và để cho o này bị kỷ luật cho bõ tức vì đã làm bác bực mình hề hề...

Tóm lại bác làm như sau:
    - Mang sản phẩm đến chỗ cũ, yêu cầu gặp người cấp trên giải quyết. Nếu vẫn trả lời bác là sản phẩm bị vi phạm do vỡ(bác nên nhớ màn LCD vỡ không như màn crt vỡ là tung tóe thủy tinh ra đâu nhé) thì xin một biên bản từ chối, có rõ thông tin tình trạng sản phẩm, lý do từ chối, có dấu đỏ vào đấy làm kỷ niệm. Sau đó tự bác mang đi hoặc nói họ chuyển tới Hãng kiểm tra và lấy biên bản từ chối bảo hành của Hãng nếu sản phẩm ko được bảo hành. --> vui vể hết thắc mắc nhé.
    - Tức với o NV này rồi không muốn gắp nữa thì tự bác phi thẳng tới TTBH của Hp(hình như thằng màn hình HP làm ở FPT trên 25 ngõ 68 cầu giấy thì phải vì trước mình cũng đi bh 1 lần rồi) xem họ phán quyết thế nào? Nếu sản phẩm của bác được Hãng trả lời như o NV Phúc Anh thì thành thật mà nói bác nên xin lỗi người ta vì đã đưa lên diễn đàn khiến nhiều bà con hiểu sai về o này chứ chưa nói về bác Cty của o này.

ok chưa bác? xin lỗi, vụ này bác không giải quyết rõ ràng để anh em học tập thì cho anh em trên thớt gọi bác là "bác phèo" hì hì.

Đợi thông tin của bác đây. chẹp chẹp.
    bạn còn chưa hiểu điều mình muốn nói là khi mình mang đến họ kiểm tra qua loa rồi họ nói màn Hình của anh có vết xước không BH được, mình mới cay chứ.rồi chanh luận một lúc rồi họ mới cắm điện thử màn hình.còn mình thì khồng có gì phải xin lỗi họ cả,để một nhân viên như vậy sẽ làm ảnh hưởng đến cty của họ,

bro nên làm theo lời của tuetg...

Các Chủ đề tương tự

1. bảo hành ở phucanh computer có cần giấy bảo hành khong ạ?
    Bởi binodinh trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-22-2014, 06:01 AM
  2. Hỏi về Khánh Thảo Computer
    Bởi supper3321 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-01-2014, 06:21 AM
  3. {Hà Nội Computer} Tư vấn gaming gear - Keyboard, Mouse, Pad, Headphone
    Bởi ngoctuyen trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-26-2014, 03:51 PM
  4. Có nên mua máy tính tại Hoàn Long Computer !?
    Bởi theboyofg0d trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-02-2014, 06:16 PM
  5. Mua laptop tại An Phát computer?
    Bởi darkness957 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-28-2014, 06:12 AM