Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 46

Cần tư vấn mua máy bàn 6-7tr

Em gái em năm nay lên lớp 10 nên muốn mua 1 cái máy tính cho nó học ,tình hình là từ trước đến giờ e cũng không xài máy bàn nên nói chung là mù tịt. Nhờ các bác tư vẫn giùm em với. Hiện tại e muốn ở HCM nhé nên chắc mua ở đây gửi về nhà[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] HCM đến đâu mua được mấy bác nhỉ? e ở Q3
    Nhà e thì chưa có gì cả chắc phải mua tất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng chỉ tầm 6-7tr thôi vì đk kt k cho phép[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mua máy bàn thì cần gì nhỉ các bác nhỉ??? Mà mình mua riêng thì về tự ráp hả? nếu ra tiệm thì có đắt k mấy bác ?
    Mấy bác giúp giùm e cái nhé . Rất cám ơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kushy
    Mua máy bàn thì cần gì nhỉ các bác nhỉ??? Mà mình mua riêng thì về tự ráp hả? nếu ra tiệm thì có đắt k mấy bác ?
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    MUA MÁY BÀN THÌ CẦN PHẢI CÓ BÀN ĐỂ NHÉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    6-7 triệu là gồm cả màn luôn hả bác? Mua trọn bộ thì kỹ thuật của cửa hàng, công ty người ta sẽ lắp cho bác luôn.
    ----------------------------------
    Tầm 7,5 triệu là có bộ:
    CPU: Intel G2020
    Main: Giga H61-DS2
    RAM: 2G
    HDD: 500
    PSU: Acbel CE2 350W
    Màn: 1 con LED 19" trong tầm giá 2,2 - 2,5 tr thích con nào thì lấy con đó, không khác nhau là mấy.
    Vỏ case: làm cái 300k và combo phím + chuột: >200k nữa là ổn.

Trích dẫn Gửi bởi DucTT47
    6-7 triệu là gồm cả màn luôn hả bác? Mua trọn bộ thì kỹ thuật của cửa hàng, công ty người ta sẽ lắp cho bác luôn.
    Tầm 7,5 triệu là có bộ:
    CPU: Intel G2020
    Main: Giga H61-DS2
    RAM: 2G
    HDD: 500
    PSU: Acbel CE2 350W
    Màn: 1 con LED 19" trong tầm giá 2,2 - 2,5 tr thích con nào thì lấy con đó, không khác nhau là mấy.
    Vỏ case: làm cái 300k và combo phím + chuột: >200k nữa là ổn.
    Vâng tất luôn mà bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mua ở đâu thế bác? HDD 320 được không nhỉ? cho ram lên 4gb ^^
    À bác cho em cái giá từng con nữa đc k ạ?

CPU Intel Pentium Dual core G2010 (2.8GHz)
    RAM Gskill NT 4GB bus 1600
    MAIN ASRock B75M-DGS
    HDD Western Digital Caviar Blue 500GB
    NGUỒN FSP Saga 400 350W
    VỎ Loại rẻ tiền.
    Trên gần 5tr. Dàn này sau nâng cấp CPU & VGA tốt.
    Mua màn hình 20" tầm 2,3tr nữa là vừa 7tr.

Trích dẫn Gửi bởi kushy
    Vâng tất luôn mà bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mua ở đâu thế bác? HDD 320 được không nhỉ? cho ram lên 4gb ^^
    Bác ở đâu? Nếu HN thì qua Mai hoàng 41 hoặc HNComputer 43 Thái Hà. 2 cái đó nằm cạnh nhau luôn. HDD thì làm cái 500 cũng chả hơn nhau là mấy.

Trích dẫn Gửi bởi kushy
    Em gái em năm nay lên lớp 10 nên muốn mua 1 cái máy tính cho nó học ,tình hình là từ trước đến giờ e cũng không xài máy bàn nên nói chung là mù tịt. Nhờ các bác tư vẫn giùm em với. Hiện tại e muốn ở HCM nhé nên chắc mua ở đây gửi về nhà[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] HCM đến đâu mua được mấy bác nhỉ? e ở Q3
    Nhà e thì chưa có gì cả chắc phải mua tất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng chỉ tầm 6-7tr thôi vì đk kt k cho phép[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mấy bác giúp giùm e cái nhé . Rất cám ơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Wyzofire9
    4tr8 dc dàn sk 1155 này ngon lành rồi nè.

CPU Intel Pentium Dual core G2010 (2.8GHz)
    RAM Gskill NT 4GB bus 1600
    MAIN ASRock B75M-DGS
    HDD Western Digital Caviar Blue 500GB
    NGUỒN FSP Saga 400 350W
    VỎ Loại rẻ tiền.
    Màn cỡ 1,8 đến 2 triệu
    bàn phím + chuột + tai nghe cỡ 300 ngàn , mua của ai thì bảo người ấy cài giúp cái hệ điều hành và vài cái phần mềm cho em bạn học tập ! mua linh kiện lắp vào như thế này thì bảo hành dài hơn là mua máy tính bộ

Trích dẫn Gửi bởi k1200gt
    mua linh kiện lắp vào như thế này thì bảo hành dài hơn là mua máy tính bộ
    Đừng để bác ấy hiểu nhầm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi DucTT47
    Đừng để bác ấy hiểu nhầm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nhầm gì bác ??? con VGA có hãng bảo hành đến 2 năm , thậm chí 3 năm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , còn những cái khác thì cũng 12 hay 24 tháng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ! cũng là tiền bỏ ra để mua nhưng mà như thế dùng mới cho nó an tâm , tất nhiên đã mua về dùng thì chả ai muốn nó hỏng cả [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Màn cỡ 1,8 đến 2 triệu
    bàn phím + chuột + tai nghe cỡ 300 ngàn , mua của ai thì bảo người ấy cài giúp cái hệ điều hành và vài cái phần mềm cho em bạn học tập ! mua linh kiện lắp vào như thế này thì bảo hành dài hơn là mua máy tính bộ
    màn 1,8-2tr res 1366x768 xấu. Giảm thì có thể xuống main ASRock H71M-DGS.

nhầm gì bác ??? con VGA có hãng bảo hành đến 2 năm , thậm chí 3 năm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , còn những cái khác thì cũng 12 hay 24 tháng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ! cũng là tiền bỏ ra để mua nhưng mà như thế dùng mới cho nó an tâm , tất nhiên đã mua về dùng thì chả ai muốn nó hỏng cả [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Ý mình là cái MÁY BỘ đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]