Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

macbook thì rất bền nếu dùng giữ máy, con em mình nó xài macbook mà 1 tuần tắt máy 1 lần còn đâu toàn sleep hôm sau dùng tiếp xài gần 2 năm rồi mà chả thấy nó hỏng hay lỗi gì cả, còn exe thì chỉ chạy trên window macos là .dmg

Em cũng mới xài mac, nhìn chung thì do các công ty cho tiền mua nên là cứ mac mà mua, đẹp, đẳng cấp cũng cao, trackpad dùng dễ nghiện, nếu hay làm việc thì càng ngon vì hệ điều hành ít khi bị crash.
    Nhưng mà nếu khuyên thì chắc là không, vì máy cũng tốt thật nhưng phải bỏ ra nhiều hơn số tiền nhận được, nhất là hôm trước lên apple store, thấy genius bar toàn các vấn đề liên quan tới mac, rồi refund vì vụ pin các kiểu thì càng khuyên là ko.

nói chung em nó mà trưng bày thì sang và oách ..còn exe phải thêm nền tảng win vào ....

Trích dẫn Gửi bởi lafitte
    Em cũng mới xài mac, nhìn chung thì do các công ty cho tiền mua nên là cứ mac mà mua, đẹp, đẳng cấp cũng cao, trackpad dùng dễ nghiện, nếu hay làm việc thì càng ngon vì hệ điều hành ít khi bị crash.
    Nhưng mà nếu khuyên thì chắc là không, vì máy cũng tốt thật nhưng phải bỏ ra nhiều hơn số tiền nhận được, nhất là hôm trước lên apple store, thấy genius bar toàn các vấn đề liên quan tới mac, rồi refund vì vụ pin các kiểu thì càng khuyên là ko.
    "bỏ ra nhiều hơn số tiền nhân được?" Bạn nói phiến diện quá nhỉ. Bạn nhận lại ít giá trị từ cái máy Mac (mình hiểu ý bạn là vậy) thì là do bạn chứ ko phải do cái máy. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi trongvosong
    Minh thấy các công ty nước ngoài , facebook, google,... khi chụp hình phòng làm việc của họ đều toàn macbook , không biết macbook có ổn định không, có cài được file .exe như win k, mà dung lượng bộ nhớ trong hơi thấp thì phải?
    Dùng cực kỳ ổn định, ít lỗi vặt. File tương đương với exe là dmg ở Mac, hầu hết các phần mềm cơ bản đều có phiên bản Mac OS (Office, PTS...)

Có 2 cách chạy win trên Mac:

1. Chạy Win trên nền Mac một cách song song. Windows lúc này là 1 ứng dụng được chạy trên Mac.
    2. Chạy Win hoàn toàn qua Bootcamp.

Trích dẫn Gửi bởi kasaudepyai
    "bỏ ra nhiều hơn số tiền nhân được?" Bạn nói phiến diện quá nhỉ. Bạn nhận lại ít giá trị từ cái máy Mac (mình hiểu ý bạn là vậy) thì là do bạn chứ ko phải do cái máy. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    Ý em đúng hơn là nghiêng về " cao hơn so với mặt bằng giá". Em sống ở uk (có khi 40% là mac), nói thẳng chỉ tương đương trong tầm 1 tháng tiết kiệm theo thua nhập là mua được macbook pro hiện tại nhưng vẫn phải công nhận là đắt. Trước đó em cũng có 1 cái imac nhưng mà lý do lớn nhất mua macbook tiếp vì barclays cho vay nên mỗi tháng trả có £100, không thì cũng ko ham.

Trích dẫn Gửi bởi lafitte
    Ý em đúng hơn là nghiêng về " cao hơn so với mặt bằng giá". Em sống ở uk (có khi 40% là mac), nói thẳng chỉ tương đương trong tầm 1 tháng tiết kiệm theo thua nhập là mua được macbook pro hiện tại nhưng vẫn phải công nhận là đắt. Trước đó em cũng có 1 cái imac nhưng mà lý do lớn nhất mua macbook tiếp vì barclays cho vay nên mỗi tháng trả có £100, không thì cũng ko ham.
    mình gắn bó vs mac từ ngày mới qua us tới bây h, nếu bạn mua về chỉ lên mạng, fb, skype chat chít các kiểu thì mua mac chỉ vì cái đẹp, mac không chỉ đẹp mà còn dành cho dân design, coder, photographer, ổn định, bền bla bla , mình ở us và đang học designer! mua con lap sài mấy năm chứ đâu phải 1-2 năm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Xin các pro tư vân mua macbook air2014 13'' hay macbook pro 2013 13''
    Bởi vcuer trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-02-2014, 07:06 PM