Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    Trích dẫn Gửi bởi tuan_igd
    vấn đề này thì ngi vấn nhất có lẽ là win8 , bản thân em mới cài w8 đc 2 tiếng là gỡ liền vì ghét cái metro nên chưa có test j đc cả , w8 vẫn còn rất nhiều cái cần tìm hiểu thêm bác ạ, cái này em nghĩ ko phải do phần cứng , mà do w8 khi chạy thì hệ thống nó cần cái j đó nên mới vậy . phải vọc vạch thêm thôi bác ợ , chả có nhẽ cái luôn w8 để test lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    oh ko, mình cài Win 8 đc đúng 30p là cài lại Win 7 Ultimate rồi =]] nhưng cài xong thì thấy nó ko đc như bản Win7 cũ do nhiệt độ tăng cao quá, vd bây giờ mình đang xài Google Chrome thôi và bật chỉ 3 tab mà nhiệt độ đang là ~60'C, chỉ có nhiệt độ HDD là 34'C [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] kt bằng CPU Z và Speedfan

her, cài lại win lần nữa coi sao , GH bản win khác xem nào

Trích dẫn Gửi bởi aviSHOP
    her, cài lại win lần nữa coi sao , GH bản win khác xem nào
    vâng tình hình mới cài lại Win 8 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Quạt quay mát rượi, chắc bản Win 7 e cài lần thứ 2 có vấn đề [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].. Hồi mới mua máy nó cài giùm thì xài ok, mát cực thích, cài lại Win 8 thấy ko ưa nên cài lại Win 7 lần thứ 2 thì bị nóng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] làm đem đi đâu cũng bị đám bạn chê máy Asus nóng... Haizzz

thế thì đính chính ngon lành roài , lỗi tự nhiên có như vậy đa phần là nghiêng về lỗi HĐH ^^ , lại ăn ngon ngủ kĩ , đỡ suy nghĩ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi khoado93
    Nói chung Cái HD 3000 chỉ là Onboard thì cỡ nào cũng ko có tuổi so với VRAM rời đc, mạnh hay yếu HD 3000 cũng là share từ RAM, nhưng có Share 2GB từ RAM thì HD 3000 cũng ko lại GT 610M 2GB. vì GT 610M hoạt động độc lập, ko bị chi phối ở RAM máy, còn HD 3000 ngược lại, chịu sự chi phối từ Chip, RAM máy của bạn
    HD 4000 thật ra có mạnh, cũng chỉ là Onboard ==> như trên
    GT 610M là nâng cấp từ GT 520M ( hơn ~20%) chỉ là Card rời loại trung bình, nhưng đủ sức cho bạn đú 90% game hiện nay với mức medium - high, còn 10% kia thì phải low all.
    GT 630M là nâng cấp từ GT 540M ( hơn 20% so với GT 540M), là loại card VGA loại khá, sức nó hơn GT 610M ~ 40-60% lận.
    bạn có thể xem thông số, sức mạnh GT 610M (fps) khi chơi vài game cao như FIFA 12, Call of duty Modern warfare 2 tại đây. kéo xuống để coi.
    Theo mình thấy thì nếu bạn có điều kiện nên mua máy card 540M hoặc 630M. và nếu mua đừng chọn dòng ACER vì rất nóng máy, nên mua ASUS.
    theo thứ tự yếu cho đến mạnh
    HD 3000 -> HD 4000 ( hơn 20%) -> GT 610 ( gần như nhau hoặc hơn 10% nếu chip, RAM mạnh) -> GT 630M ( hơn ~60%)
    mình đang dùng con GT630M vs hd 4000 optimus đây, khi chơi FIFA ONLINE 3 high setting (mượt mà không hề lag tí nào) thì CPU lên 80-85 độ, GT630M 60-65 độ, quạt cứ rú lên, nhiệt độ như thế có quá cao không bạn?
    thấy nóng quá không dám chơi nữa! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi honshupro
    mình đang dùng con GT630M vs hd 4000 optimus đây, khi chơi FIFA ONLINE 3 high setting (mượt mà không hề lag tí nào) thì CPU lên 80-85 độ, GT630M 60-65 độ, quạt cứ rú lên, nhiệt độ như thế có quá cao không bạn?
    thấy nóng quá không dám chơi nữa! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    quá nóng, nhưng có thể xử lý đc.
    nói đơn giản thế này. bạn đã chơi fifa onl 3 với công suất cao của CPU và VGA rời dựa trên Power performance mặc định của Laptop. Việc bạn cần làm là tạo 1 power option mới trong mục battery và hiệu chỉnh xung nhịp của chip xử lý lại cho phù hợp. ví dụ mình chơi Liên Minh thì mình đã tạo 1 power option là LOL với xung nhịp thấp nhất->cao nhất là 5%->50%( giảm xung xuống còn 50% sức mạnh so với mặc định là 100%) tuy giảm còn 50% nhưng chip CPU và VGA mình đã mạnh sẵn nên sau khi giảm vẫn chơi ổn định với >100FPS và nhiệt độ ko quá 60'C. việc bạn cần là ngồi mò xem giảm xung còn bao nhiêu % là phù hợp với game và sức mạnh của Laptop bạn. đừng bắt laptop phải chạy 100% công suất nếu chỉ đơn giản làm những tác vụ nhẹ như đọc báo, lướt web mình tạo 1 cấu hình mới chỉ với 5%->30%. bạn giảm xung xuống ko ảnh hưởng tới máy vì cái mục xung nhịp này chính trên hệ điều hành cũng hỗ trợ. và mặc định ở 2 cấu hình Balance và high performance là 5%->100% nghĩa là dù bạn có đọc báo hay chơi fifa chip vẫn sẽ chạy 100% công suất ->hại pin, nóng máy ko cần thiết

Trích dẫn Gửi bởi khoado93
    quá nóng, nhưng có thể xử lý đc.
    nói đơn giản thế này. bạn đã chơi fifa onl 3 với công suất cao của CPU và VGA rời dựa trên Power performance mặc định của Laptop. Việc bạn cần làm là tạo 1 power option mới trong mục battery và hiệu chỉnh xung nhịp của chip xử lý lại cho phù hợp. ví dụ mình chơi Liên Minh thì mình đã tạo 1 power option là LOL với xung nhịp thấp nhất->cao nhất là 5%->50%( giảm xung xuống còn 50% sức mạnh so với mặc định là 100%) tuy giảm còn 50% nhưng chip CPU và VGA mình đã mạnh sẵn nên sau khi giảm vẫn chơi ổn định với >100FPS và nhiệt độ ko quá 60'C. việc bạn cần là ngồi mò xem giảm xung còn bao nhiêu % là phù hợp với game và sức mạnh của Laptop bạn. đừng bắt laptop phải chạy 100% công suất nếu chỉ đơn giản làm những tác vụ nhẹ như đọc báo, lướt web mình tạo 1 cấu hình mới chỉ với 5%->30%. bạn giảm xung xuống ko ảnh hưởng tới máy vì cái mục xung nhịp này chính trên hệ điều hành cũng hỗ trợ. và mặc định ở 2 cấu hình Balance và high performance là 5%->100% nghĩa là dù bạn có đọc báo hay chơi fifa chip vẫn sẽ chạy 100% công suất ->hại pin, nóng máy ko cần thiết
    máy mình Dell XPS L421X mở máy lên không chạy gì mà CPU cũng 57-58 độ rồi, chơi game thì toàn 70-80 độ nóng lắm bạn ơi, dù đã thay kem tản nhiệt! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi honshupro
    máy mình Dell XPS L421X mở máy lên không chạy gì mà CPU cũng 57-58 độ rồi, chơi game thì toàn 70-80 độ nóng lắm bạn ơi, dù đã thay kem tản nhiệt! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    lại là Dell XPS =]] mình có thằng bạn cũng xài Dell XPS 14 hay 15 gì đó bị lỗi thiết kế khi mở laptop là phần dưới màn hình che mất tản nhiệt sau. bạn mua lâu thì thử vệ sinh đi

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-13-2014, 04:26 PM
  2. NVIDIA GeForce 610M 2G chơi game có tốt không mấy bác?
    Bởi johnhunter006 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 07-10-2014, 07:19 PM
  3. Săn lùng T430 i5 3320M onboard!!! HCM
    Bởi palacio trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-27-2014, 01:07 AM