Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Thiện 00
    Như tiêu đề, em cần các bác giúp đỡ tư latop tầm15tr. em chủ yếu làm về phần mềm đt di động nên chỉ cần khoảng 14inch, thiết kế bằng nhôm, tiện gọn, core I5, ram trên 2Gb, không chơi game nhiều lắm nên card không cần quá ghê gớm
    Các bác tư vấn kèm luôn địa chỉ nơi bán dùm em nhá,em ở tphcm !!!!
    Cám ơn trc ạ ^^
    Mã sản phẩm: NB DI N7437A P42G001-TI34500

Dell N7437A P42G001-TI34500
    4rd Intel Core i3-4010U (3M Cache, 1.7GHz), 4GB DDR3 1600MHz, 500GB, 14", Intel HD Graphics 4400, WLAN b/g/n, 1.0MP HD camera, 3-in-1 card reader, USB 3.0, 1Y, ~ Pin 4cell Lithium Ion (58WHr) ~ 1,8kg ~ Keyboard chicklet with LED light ~ InHome. Vỏ nhôm liền khối
    Nhu cầu của bạn thì máy này là ok rồi, đc thì bạn nâng cấp lên ram 8gb nhé. Vì bạn mở nhiều ứng dụng 1 lúc lắm. thừa tiền sau này thích thì bạn nâng SSD thế là hoàn thiện.

mấy anh em cho mình hỏi I5 dòng M vs dòng U hiệu năng khác biệt nhiều không ạ

i5 M mạnh hơn i5 U khá nhiều bạn nhé tầm 20%, nhưng còn tùy vào nhu cầu sử dụng nựa, nếu nhu cầu không cao thì không bao giờ dùng hết CPU đâu

mặc dù có turbo nhưng i5 U vẫn đuối hơn nhiều so với M đó bạn, nhưng nhu cầu của bạn thì U đáp ứng vô tư rồi

Chip M hơn chi U khác biệt nhiều b ak hj
    Mà nhu cầu của b chip U chiến tốt, k cần đến chip M đâu b ak hj

Bác heroftu không biết có cuồng spectre 14 ko chứ cái câu " điều mà những dòng business siêu bền như Elitebook hay Thinkpad vẫn chưa đạt tới được" em thấy nó hơi buồn cười [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi KyleDaring
    Bác heroftu không biết có cuồng spectre 14 ko chứ cái câu " điều mà những dòng business siêu bền như Elitebook hay Thinkpad vẫn chưa đạt tới được" em thấy nó hơi buồn cười [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em bảo cái vụ đứng trên màn hình mà bác. mấy con thinkpas t430 hay elitebook 8470p ấn vào đã thấy lõ nữa là đứng, chỉ dám đứng trụ lực lên ngoài mép thôi. 2 dòng này em có đầy nhà mà bác. kết cấu bên trong như thế nào em hiểu quá rõ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) thinkpad thì lúc nào cũng mềm, eitebook chỉ dc thế hệ 1 và thế hệ 2 là cứng nhất thôi

Trích dẫn Gửi bởi heroftu
    em bảo cái vụ đứng trên màn hình mà bác. mấy con thinkpas t430 hay elitebook 8470p ấn vào đã thấy lõ nữa là đứng, chỉ dám đứng trụ lực lên ngoài mép thôi. 2 dòng này em có đầy nhà mà bác. kết cấu bên trong như thế nào em hiểu quá rõ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) thinkpad thì lúc nào cũng mềm, eitebook chỉ dc thế hệ 1 và thế hệ 2 là cứng nhất thôi
    cái vụ elitebook chỉ chịu lực ở mép thì em cũng đồng tình, nhưng màn hình ấn vào đúng là lõm nhưng bác đè nặng hơn chút thì nó cũng lõm đến mức đấy thôi chứ ạ, hình như ko lõm thêm được, còn test kính cường lực thì chắc là em cũng phải xem lại, cơ bản là em vẫn nghĩ nó cũng khó chịu được tầm 1 ng 90kg.

Trích dẫn Gửi bởi KyleDaring
    cái vụ elitebook chỉ chịu lực ở mép thì em cũng đồng tình, nhưng màn hình ấn vào đúng là lõm nhưng bác đè nặng hơn chút thì nó cũng lõm đến mức đấy thôi chứ ạ, hình như ko lõm thêm được, còn test kính cường lực thì chắc là em cũng phải xem lại, cơ bản là em vẫn nghĩ nó cũng khó chịu được tầm 1 ng 90kg.
    con acer s7 mỏng hơn nhiều mà nó còn chịu dc thế mà bác. kính nó dồn lực lên khung nhôm nên đứng thoải mái

úi, con acer kính cường lực được thiết kế khác mà bác, hơn nữa em lại tưởng bác đang nói đến độ chịu lực của riêng màn hình, chứ ngay cả con acer này mà đặt lệch tí thì 20 kg đè lên là cũng dẹo rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-13-2014, 03:55 PM
  2. Tư vấn mua latop
    Bởi thienc0 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-04-2014, 11:20 PM
  3. Cần tư vấn mua latop
    Bởi dulichvui trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-02-2014, 03:25 AM
  4. tui van may latop